What's new

[Hỏi đáp] fixed gear và phượt

sleepwalker

Phượt thủ
em thấy hiện giờ fixed vẫn còn là dòng xe chưa phổ biến ở VN
bác nào đã từng hoặc đang sử dụng fixie có thể cho em biết loại xe này có thể dùng để đi các đoạn đường trường được không. Em đang tính xúc 1 em để đi trong thành phố, thi thoảng cuối tuần có thể độp:D

nếu có sức bạn có thể đạp xe fixed xuyên việt. fixed kén người chơi tuy nhiên phong trào tại HN và HCM đang phát triển rất mạnh. Cá nhân mình thì ngày nào cũng tập thể dục 1 vòng biển Vũng tàu với fixed

Mình từng xem phim về loại xe đó nhưng đúng là fixed gear kén người chơi lắm, vì không đề không thắng (có gắng cũng được bác nào máu mới không gắn thắng).

tình hình là em muốn các bác review xem khả năng đi đường trơn, ướt, không bằng phẳng và độ bền của em nó khi đi những đoạn đường dài
em nghĩ cũng ko quá khó để kiểm soát tốc độ (phanh thằng ấy):D

tình hình là em muốn các bác review xem khả năng đi đường trơn, ướt, không bằng phẳng và độ bền của em nó khi đi những đoạn đường dài
em nghĩ cũng ko quá khó để kiểm soát tốc độ (phanh thằng ấy):D
- Xe fixed có thể biểu diễn bay nhẩy đc thì độ bền ban đừng quan tâm, quan trọng là bạn chon cấu hình xe ntn thôi.

Xe fixed chỉ hợp với đạp trong thành phố, không nên đi đường trường, gặp những đoạn đường cua, dốc thì sẽ rất nguy hiểm.
Mỗi loại xe sx ra để phục vụ mục đích đạp khác nhau, nếu bác muốn đạp đường trường sẽ phải lắp thêm nhiều thứ, như thế lại biến một chiếc xe tối giản --> chiếc xe phức tạp rồi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,576
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back