What's new

Gềnh Đá Đĩa - Phú Yên

Văn không hay, cũng chẳng biết chụp ảnh nên em chẳng biết tả nó ra làm sao nữa, chỉ biết là đây đáng là một điểm dừng chân nghỉ ngơi cho các phượt gia nhà ta trên đường xuyên Việt.

Nằm cách thành phố Tuy Hoà 40 km về phía Bắc có một cây cầu tên gọi là Cầu Bằng Lăng, từ đó rẽ xuống biển khoảng 12km là đến Gềnh Đá Đĩa, một điểm dừng thú vị cho các phượt gia. Biển xanh, cát trắng - đó là đặc điểm chung của các bãi biển Nam Trung Bộ rồi - tuy nhiên, điều thu hút em trong chuyến đi vừa rồi chính nằm trong cái tên của nó - Đá Đĩa. Nói chẳng tả được, có mấy cái ảnh xấu mời các bác xem

Attachments

78.2 KB · Views: 1,971
    46.2 KB · Views: 1,577
    47.7 KB · Views: 1,553
Nằm đối diện gềnh đá, qua một vịnh biển là bờ cát dài hơn 1km, địa điểm này hiện rất hoang sơ, không một chút dịch vụ nào cả, các phượt nhà mình nên chuẩn bị đồ ăn thức uống mang theo, không thì sẽ khát đấy. Hy vọng trong tương lai chỗ này được đầu tư hơn nưã về cơ sở vật chất thì se thu hút thêm nhiều khách du lịch hơn. Riêng em thì thấy bãi biển ở đây đẹp hơn biển Sa Huỳnh.

ẶC ! Ảnh chụp thế là ok rồi ! Bác cứ post lên cho anh em xem đi, tôi thấy ảnh chụp mộc như thế hay hơn đấy !

Có một thắc mắc của tôi suốt từ hồi đến cái ghềnh này, tại sao đá ở đó lại có hình thù và vị trí sắp đặt đẹp đến thế các bác nhỉ?

Có bác nào rành về địa chất giải thích cho em biết với !

Nằm đối diện gềnh đá, qua một vịnh biển là bờ cát dài hơn 1km, địa điểm này hiện rất hoang sơ, không một chút dịch vụ nào cả, các phượt nhà mình nên chuẩn bị đồ ăn thức uống mang theo, không thì sẽ khát đấy. Hy vọng trong tương lai chỗ này được đầu tư hơn nưã về cơ sở vật chất thì se thu hút thêm nhiều khách du lịch hơn. Riêng em thì thấy bãi biển ở đây đẹp hơn biển Sa Huỳnh.

Em thấy có một cái quán lá bán kẹo bột, kẹo dồi, thuốc lá, thạch dừa và chè đậu đen mà bác ? :LL ;)

Cầu Bằng Lăng có liên quan gì đến cái nhà thờ Mằng Lăng không bác? Em nghĩ ko phải chữ "B" bác ợ !:)

@ Bác anson: ảnh đẹp quá :)

@ Black: Nhà thờ Mằng Lăng này, ảnh tư liệu thôi các bác đừng đâm chém nhá :LL

Attachments

79.2 KB · Views: 1,456
Cuộc sống nơi đây

Ngôi nhà bình dị

MT-TN06_Nha tranh.jpg

Người đàn bà phơi lúa

MT-TN06_Phoi lua.jpg

Tránh nắng giữa trưa hè

MT-TN06_Trua he.jpg

Hỏi Phượt