What's new

GẤP GẤP GẤP - CHƯ YAN SIN - Vẻ đẹp tiềm ẩn 1-3/9/11

Sau ngọn Ngọc Linh huyền thoại thì Chư Yan Sin là ngọn núi cao nhất tây nguyên (2442m). CYS mây phủ quanh năm + mưa nhiều + đường khó đi cho nên chuyến này sẽ đầy khó khăn và thử thách. ( 98% là phải đi trong mưa)

* Cung đường :

SG - BMT - Krông Bông - TTDL - đỉnh CYS và ngược lại.

*Lịch trình sơ bộ:

- Ngày 0 (1/9) : Đi xe đêm lên BMT.

- Ngày 1 (2/9) : Đi bộ 15km.

+ 5h30 : Đến BMT ăn sáng, cafe.

+ 6h30 : Bắt xe đi Krông Bông.

+ 8h00 : Đến chợ Krông Bông mua thêm thức ăn tươi sống cho 3 ngày đi rừng.

+ 9h00 : Đến TTDL ở kế bên chợ.

+ 9h30 : Đi xe pickup đến cửa rừng.

+ 10h : Bắt đầu leo leo và leo.

+ 12h : Nghỉ trưa.

+ 16h00 : Đến vị trí cắm trại ở độ cao 1700m , hạ trại và qua đêm cùng nhau.

+ Từ chiều - khuya : làm những chuyện hay làm ở những chuyến đi trước.

- Ngày 2 (2/9) : Đi bộ 20km.

+ 5h30 : Dậy sớm, ttd, ăn sáng cafe. Chuẩn bị nước.

+ 7h00 : Leo leo leo.

+ Trưa đến đỉnh CYS (2442m). Ăn trưa trên đỉnh.

+ 16h00 : Đến nơi cắm trại tối 1/9 qua đêm.

- Ngày 3 (3/9) : Đi bộ 15km.

6h00 : Điểm tâm và trở về TTDL.

+ 12h00 : Đến TTDL.

+ Trưa đến chiều : Ăn mừng với thịt rừng ( cheo, heo rừng, hoẵng ...) rượu cần.

+ 17h30 : Lên xe trở về BMT và về SG

- Sáng 3/9 : Đến SG sớm và đi làm bình thường.

Chí phí sơ bộ:

xe Mai Linh SG-Daklak-SG: 360K/người

Guide: 250K/người/ngày

Porter: 100K/người/ngày

Phí vào vườn: 50K/người/ngày

Xe pick-up đưa đến và đón về từ cửa rừng: 700K

Chi phí dự kiến : 1500k/người.

Danh sách hiện giờ:
1.MONTER
2.Fanlin.
3.Dunglt.
4.txmai.
5. xin chớ gọi tên ra
6. thacnuocque

Rất mong được làm quen với những người yêu thiên nhiên, núi rừng.

Hình ảnh về CYS của các anh chị nhà 442 : https://www.phuot.vn/threads/3320-Bóc-tem-Chư-Yang-Sin-2442m/page5

Last edited:
Re: GẤP GẤP GẤP - CHƯ YAN SIN - Vẻ đẹp tìm ẩn 1-3/9

Mình cũng rất thích chuyến này. Monster cho hỏi so với leo Fan thì có khó hơn không bạn? Mình leo Fan rồi, nhưng chưa mường tượng được mức độ chuyến này thế nào :)

Khó hơn leo Fan vì nó có vắt còn nói chung thì không có gì là ghê gớm, đường cũng không dốc lắm. Zip nên đi nếu.........Có thuê poter, còn không thuê poter thì....ở nhà hóng hớt tốt hơn.

https://www.phuot.vn/threads/16488-Chư-yang-Sin-Vẻ-đẹp-bị-lãng-quên.
Mời xem bài về Chư Yang Sin chuyến đi vào tháng 3.

Last edited:

Thanks a L.K đã cho nhận xét, khó hơn z.i.p ạ. Chuyến này đòi hỏi thể lực thành viên hơi cao, vì không có poster nên khi một người bị đuối sức sẽ ảnh hưởng nhiều đến đoàn, nếu z.i.p đủ sức thì hoan nghênh bạn.
@hoangnguyen2981: Mình chưa nhận xét được thể lực của bạn nên chưa dám nhận gạch.

Xin lỗi bạn chủ thớt...mình có tham gia chuyến Krong No , cũng băng rừng vượt suối hồi cúi tháng 7 , ...ko biết có phải do mình yếu không , nhưng mình nghĩ mấy bạn nên nhờ poster thì hơn vì vô tới đó đi mấy ngày thì ba lô từ 8-10kg sẽ tăng đáng kể vì mưa và lều dính nước... có các anh ấy vác dùm thì cũng đỡ và sẽ có sức khỏe để mọi người trong đoàn thăm thú cảnh trí ... đó là thiển ý của mình ^^! Chúc cả nhà lên đường may mắn và thành công !

Monter ơi! Ngủ ở trại 1 xong, qua sáng hôm sau leo đỉnh_ Nếu chỉ có 2 KL. Thì 1 anh phãi ở lại trại trông đồ, vậy dắt đoàn lên đỉnh chỉ có 1 người. Quá mạo hiểm, đôi hình chỉ giãn ra tầm 10 hay 15m thì khả năng lạc là rất cao.
Anh nghĩ chắc chắn mấy anh KL cũng không dám mạo hiểm dắt đoàn như vậy!

Em cảm ơn anh Leng Keng ạ ^^

@Monster: Thế thôi mình sẽ .. ủng hộ tinh thần cho các bạn vậy, nếu đòi hỏi thể lực thế thì mình cũng cần tập luyện tí cho giãn tay chân, nhưng hiện giờ thì hơi gấp. Hy vọng gặp các bạn ở chuyến khác phù hợp với sức khỏe của mình hơn vậy :)

@ 04hcb : Cảm ơn bạn cảnh báo, bọn mình đã chuẩn bị khá kỹ về thể lực, trang phục ... rồi.

Trang phục của Monter là cái áo ba lỗ tay trần, xông pha hiến máu cho vắt nè (model Bidoup mang qua) :LL

@hoangnguyen2981: Mình chưa nhận xét được thể lực của bạn nên chưa dám nhận gạch.

Mình cũng tự xét không đủ thể lực nên ngồi hóng chúc đoàn đi mạnh giỏi và thành công nhé Monter & Fanlin.

Xin lỗi bạn chủ thớt...mình có tham gia chuyến Krong No , cũng băng rừng vượt suối hồi cúi tháng 7 , ...ko biết có phải do mình yếu không , nhưng mình nghĩ mấy bạn nên nhờ poster thì hơn vì vô tới đó đi mấy ngày thì ba lô từ 8-10kg sẽ tăng đáng kể vì mưa và lều dính nước... có các anh ấy vác dùm thì cũng đỡ và sẽ có sức khỏe để mọi người trong đoàn thăm thú cảnh trí ... đó là thiển ý của mình ^^! Chúc cả nhà lên đường may mắn và thành công !

E cũng chúc đoàn có chuyến đi bình yên, ở nhà hóng hớt, chờ tháng 10 tham gia lại chuyến Bidoup - Phước Bình với bác Lengkeng :D

@ a Lengkeng : Có lẽ là vẫn vác đồ lên đỉnh anh ạ, tháo bạt ra mang theo, tối về lắp vào lại. Em sẽ liên lạc bàn bạc với bên kl thêm, vì họ cũng dắt đoàn đi theo cách này rồi nên em cũng khá yên tâm. Thanks anh đã cho ý kiến.
@ phuphadu : Bọn mình sẽ hạn chế tối đa việc dính nước, bao bọc cẩn thận chỉ để dính nước bộ độ đang mặc giày, tất thôi. Mình đã đi nhiều chuyến trong trời mưa nên cũng có chút kinh nghiệm về vụ này.

Vác hết cả đồ lên đỉnh rồi lại vác hết trở xuống để camp lần 2 thì nhọc đấy bác Monter. Nên để hết ở camp, chỉ đi người không và 1 ít nước + thức ăn nhẹ cho buổi trưa là hợp lý nhất, chúng ta chưa cần thiết phí sức cho giai đoạn này thay vì mang vác nhẹ nhàng, tận hưởng cảnh trí thiên nhiên . Lí do là:
1/ Từ camp lên đỉnh khá dốc, nhiều đoạn phải bu bám để leo lên.
2/ Anh KL ở lại trông trại sẽ nấu nướng chuẩn bị mọi thứ, đoàn về chỉ việc tắm rửa sạch sẽ xong là ăn thôi.
3/ Nếu vác hết đồ lên đỉnh, lúc trở về e là ko kịp thời gian để dựng trại + nấu nướng.

Nếu thể lực đồng đều, đoàn đi ko đông, và nếu quán triệt tư tưởng chặt chẽ ngay từ đầu thì 1 anh KL có thể đưa đoàn lên đỉnh được.
Nếu không thuê porter mà tự vác tất tần tật thì tổng trọng lượng mỗi balo không dưới 12kg đâu bác Monter.

Chúc các bạn thành công.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back