What's new

Gardens by The Bay và săn mùa sale 22.7 tại Sin 2012

Chào các bạn . Mình đã đi Sin được 2 lần rồi , lần này có nhiều kinh nghiệm hơn lần đầu nên có viết bài báo cáo cho bằng anh bằng chị , hi vọng đóng góp nho nhỏ cho diễn đàn này .

Mình đi 2 lần đều ăn ngủ ở phòng dorm A Beary Best ( số 16 upper cross ) .

---> Săn vé máy bay rẻ chỉ có đi tối khuya và sáng sớm , mình ngủ đều tại T1 và T2 , lên lầu 2 tầng check in , ngó lên phía trên có 1 dãy nhà hàng lên đó ngủ , sướng phải biết vì băng ghế dài nằm hơi sướng nha các bạn

---> Mình đề nghị các bạn lựa Jetstar trước tiger vì tiger ở bãi đáp budget (bắt buộc phải đi bus về T1 T2 ngủ và hoàn toàn ko có nhiều cửa hàng miễn thuế , Sau 25/9 nên ưu tiên đi Tiger vì đáp bãi T2 sướng hơn T1 ) , Lý do thứ 2 là tiger ngó vé rẻ nhưng khi bạn check vô mục hành lý ký gửi 20kg tiger nó bắt mình mua cả 2 chiều đi và về . Jetstar bạn có thể mua chặng về thôi cũng đc , lúc đi xách valy nhét cái balo nặng 10kg là ok , trót lọt hết . Lý do thứ 3 là jetstar cho bạn xách 10kg còn tiger chỉ 7kg thôi hen .

----> Phòng Dorm bạn nên ngủ ở A Beary Best vì ở Good và Nice thì nhà chung cư cũng hơi nhỏ , phòng nhỏ khá chật nhưng cái Nice này mướn nguyên căn nên rất là khá , nội thất Ikea , phòng rộng thoáng và sạch sẽ . ( tham khảo thêm http://lapetitemeo.wordpress.com/)

----> Chuối nhất cái khách sạn này là cho mình uống sữa miễn phí , bữa đêm mình ở còn cho uống coca miễn phí luôn . mỗi cái nước tinh khiết nó bán 1đồng 5 . THôi kệ mình thích uống sữa

Mục Đích mình đi chủ yếu coi thử mùa sale bên Sin thế nào mà quảng cáo rầm rộ thế này , mình thích đồ hitech nên có chụp hình hơi nhiều :

Mới bước vô Sin là đã thấy cái biển này rồi ^^!

Đầu tiên là ở Funan IT :

Còn đây là vài shop cho nữ

Cửa hàng đồ lót La Zensa sale 5 cái giá 39 đồng

Last edited:
Mango sale 70% nè

Zara sale 70% đồ nam khá đẹp

Lượn ngang QueenTown mua đồ tặng mẹ , tạt ngang G2000 mua caravat 10 đồng 1cái khá đẹp các bạn nha , IKEA đối diện sale cũng khá nhiều đa số là các vật dụng trưng bày cho đẹp nhà

Toà nhà Takashimaya sale tới cuối tháng 7 nhé và sale theo giờ

Mời các bạn ăn lẩu buffet sao khi lượn xong hết cái toà nhà ở trên , 29 đồng thì phải

Kết Luận : Sale của Sin mình thấy đồ phong cách trẻ , màu sắc tây của các thương hiệu nhỏ và lớn . Bạn nào xài đồ thương hiệu lớn chắc sẽ sướng vì đa phần sale 50% nhưng các thương hiệu nhỏ tính ra mình thấy mắc . Mình đã từng đi Quảng Châu mùa sale thấy QC giá cả ok hơn vì tỷ giá rất dễ chịu , đồng Sin nói 10 đồng nghe nhỏ đã là gần 170k VN mình rồi . Cá nhân mình hơi thất vọng vụ sale này của Sin chắc có lẽ mình ko phải là tín đồ hàng hiệu cao cấp . Mấy món đồ nhỏ nhỏ bèo lắm ở Sin cũng 8 9 đồng mà QC nó cũng 8 9 tệ tính ra ăn tỷ giá cũng kha khá ( 1 tệ hơn 3k Vn) . Mình biết vận chuyển đồ TQ qua Sin bằng đường Malay và Inđo nên mình nghĩ dân buôn ăn tỷ giá chênh lệch cũng sướng rồi .
Nói Chung là chưa qua QC mua đồ sale sẽ thấy SIn nó good lắm rồi , qua Hong Kong thì thấy tuyệt hơn Sin và qua QC thấy nó còn tuyệt vời hơn HK nữa ^^!
Tất nhiên là mình cũng so sánh ngang hàng với hàng hiệu ở QC nhé chứ ko phải so sánh hàng tào lao ở chợ 13 này nọ , Hàng nội địa QC xài khá good chỉ có dân buôn VN buôn hàng rẻ tiền nên các bạn có ác cảm hàng tàu là thế

Last edited:
Rất tự hào cho hàng VN có ở đây các bạn nhé , mình có ghé ủng hộ 1 ly

Còn đây là nhà xe bus đi các hướng , mình đang chuẩn bị đi thành phố Khoa Học và Snow City , nhiều bạn cứ tưởng nhà xe Sin như VN nên thắc mắc hỏi đi lại sẽ như thế nào , nói chung biển báo khá rõ ràng cho các bạn đi lại , ko biết coi bảng gặp tài xế hỏi họ có đi đến đoạn đó không cũng được

Lúc Trưa ra Clack Quay tính đi mua dầu gió đặc sản Sin thấy cái bar này , mốt sẽ có dịp ghé lắc mới được

Còn đây là 2 trò nổi tiếng nhất của Clack Quay , yếu tim nên chơi trò này cho máu nó đã thông kinh mạch ^^!

Bar lớn nhất ở Clack Quay , trong này có khoảng 6 sàn cách biệt nhau và chơi phong cách hoàn toàn khác nhau , mua 1 vé đi lắc được 6 phòng nha anh em .

Mời các bạn ăn cơm món Ấn nha , tráng miệng sầu riêng 3cent9 / 100g ( cứ vậy mà cân tới nguyên trái ,giá loại ngon nhất )

Last edited:
bạn ơi tại sao sau 25/9 tiger lại xuỗng ga T2 vậy bạn.Mình tưởng vân budget hả bạn

Sau ngày 25/9 thì Budget sẽ đập bỏ và Tiger đáp bãi T2 bạn nhé , T2 mua đồ hoàn thuế khá sướng hơn T1 rất nhiều .

Nhiều bạn than nước uống mắc cũng như là đại ca Poly cũng than mắc , kêu vô Seven mua nữa . Đây là siêu thị bán nước giá rẻ cho các bạn uống nha , chỉ có 0.55 cent thôi . Siêu thị này hầu như có mặt khắp mọi nơi nếu chỗ Mall đó to to 1 chút

Cherry ở đây bán hộp 500g giá gần 12 đồng nếu so với siêu thị Giant nhiều gấu mẹ ở webtretho chê mắc nhưng mình đứng lựa ở Giant thấy hàng bầm dập nhiều , còn hộp 500g thế này quả nào cũng tươi ngon, tiều nào của đó nha các gấu mẹ , không phải tự nhiên mắc gấp đôi đâu

Siêu thị Giant đang có mùa cherry giá rẻ 1đồng 29/ 100gram được lựa chọn ( Siêu thị Giant ở Vivo City tầng B2 nhé )

nước uống ở siêu thị Giant còn rẻ bạo nữa , chai 1L5

Nhà hàng SuShi TEI nổi tiếng mà các gấu mẹ hay khen nè , chưa có dịp ăn nữa , ở tầng 2 Vivo City ha các bạn

Last edited:
Bạn nào mua nước uống đặc biệt là các tiệm trà sữa , khi khách đông xếp hàng họ sẽ phát cho cục này , khi nào nước mình có nó sẽ nhấp nháy mình tới lấy nước , khá hay và lich sự , nhìn rất vui mắt ^^!

Ai ghé về China Town mua bò nướng vỉ khá nổi tiếng nhé ( năm 1933 ) sáng mình thấy dân họ xếp hàng mua đông dã man . nhiều phần thịt của bò nên giá khác nhau , rẻ có khoảng gần 20 đồng cho 600g thịt , loại ngon có 36 đồng cho 600g . Mình không được ăn thử nên chỉ mua loại 30 đồng cho 600g thôi . 1 câu kết luận là ngon tuyệt các bạn ạ , họ đóng gói ép chân không tại chỗ khá lich sự mang về VN làm quà biếu rất tuyệt nhé .

Hàng này nằm gần góc ngã 4 đường Upper Cross , tính từ khách sạn 81 khu china town đi thằng lên Pagoda sẽ thấy , cách khách sạn 81 khoảng 100m thôi , cửa hàng mặt tiền khá lớn , chịu khó mua tối chứ sáng đông xếp hàng hơi đuối .

Last edited:
Xin chia sẽ các bạn đi tới Gardens by The Bay bằng Line Cam

===> Nhiều bạn đi bằng line đỏ tới Marina rồi lại tiếp tục đi về line cam để tới được BayFront .
===> Nếu bạn đi line cam sẽ ngồi tới trạm Promenade sẽ xuống , đối điện trạm sẽ là tàu đi ngược về hướng BayFont
===> Giờ đi Gardens đẹp nhất theo mình là lúc 3h vô chụp cảnh sáng có hoa , cảnh . Sớm tý thì ghé vô Marina chơi dạo shopping , tối chạy ra Gardens coi cảnh đêm mở đèn khá đẹp nhưng ko thấy cảnh . Tuyệt vời nhất là đi Thứ 7 cũng vào giờ đó vào lúc tối ( trước 9/8 ) sẽ thấy tập dợt bắn pháo hoa lễ quốc khánh .

Sin họ rất chịu khó làm mấy cái vụ này các bạn nhé

Chúc các bạn 1 chuyến đi vui vẻ .

Last edited:
Bạn nào thích ghé lên sân thượng Marina coi view giá 20 đô , không được tắm hồ bơi ( phải ngủ ks mới cho tắm @_@ )

Mời các bạn đi City Hall ghé ngang Swisshotel cao 71 tầng lên bar New Asia ngó view cũng đẹp lắm . Gọi món nước Vigrin Mojito ( chanh pha soda ) giá 8 đồng đã kèm theo 1 dĩa snack ( áp dụng cho các ngày trong tuần, T7 CN giá 25 đồng )

Khu Bugis bán lẩu nổi tiếng tự chọn giá 18 đồng 1người nằm ở góc đường Tan Queen lan vs Beach Road .

Thêm tấm hình về Motel A Beary Best ( mới 1 năm nay thôi )

Last edited:
Xin cảm ơn các bạn đã theo dõi bài viết này , nếu bài hữu ích nhớ bấm thanks các bạn hen ^^!

hẹn các bạn vào dịp noel và tết tây tại Sin năm 2013

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,716
190,161
Latest member
haivt27020
Back