What's new

Giá vé thắng cảnh ở Việt Nam

Re: Giá vé thắng cảnh ở Việt Nam

Xin bổ sung thêm cho chị Toet 1 thông tin nóng hổi này nha:
-Vé thăm quan Vịnh Hạ Long hiện tại:40k/người-Tuyến 4h.Còn 6h thì thêm 10k/người(vé vào Titop).Chương trình là sẽ tăng giá trong năm tới lên 80k/người(Tuyến 1),90k/người(Tuyến 2)-Cái này đã được Quốc hội thông qua.
-Vé từ Cát Bà về Hạ Long thu 30k/người-Bến Gia Luận

Có ai update giúp mình phí tham quan ở sapa không, mình chuẩn bị đi phượt cuối tháng này.. thanks
1. Lao chải - Tả Van - Bãi đá cổ - Bản hồ (Nói chung tuyến đường hạ huyện): 40k/ người/lượt.
2. Cát Cát : 30k/ người/ lượt
3: Tả Phìn : 20k/ người/ lượt
4: Thác bạc :10k/ người / lượt (Đang tạm đóng cửa từ 17.10.211 đến 17.11.2011 để tu sửa, không nhận khách tham quan).
5: Hàm rồng: 100k/ người/ lượt
Chúc các bác có kỳ nghỉ thú vị.

Giá vé tham quan Hội An update nhé các bác :
Hội An : 40k
Cáp treo Bà Nà : 300k ( khứ hồi )
Ngũ Hành Sơn : 15k
Bảo tàng Chăm : 30k
Thánh Địa Mỹ Sơn : 30k

Hi các bác,

Cho em update lại giá vé thắng cảnh ở Sapa nhé update từ ngày 16/3/2012
1. Thác bạc(Cách Trung tâm Sapa 12km – giá vé 10k) - thác Tình Yêu (cách thác bạc 3Km – giá vé 30k) - Cổng trời (Cách thác Tình Yêu 1km – không mất vé) - cùng trên một con đường)
2. Nhà Thờ Sapa - núi Hàm Rồng (Từ nhà thờ đi bộ khoảng 400m đến điểm mua vé giá 70k/ người lớn) (Nếu thời tiết đẹp tranh thủ đi Hàm Rồng ngay nhé vì chụp ảnh trên đó cực đẹp)
3.Bản Cát Cát – Cách thị trấn 5km đường dốc nhiều – giá vé 35k (Thăm đời sống dân tộc ngắm ruộng bậc thang, leo núi, ngắm núi và thăm thủy điện thời Pháp.
4. Bản Lao Chải (Cách Sapa 7 km) - Tả Van (Cách Lao Chải 2km) -Cầu Mây - Bãi Đá Cổ (Giá vé DL : 40k) -khách sạn Tourpas (Cách Sapa 20Km ) - Bản hồ (Cách Sapa 38 Km) (Cùng trên một tuyến đường, nếu thời tiết đẹp thì bác sẽ có những tấm ảnh cực đẹp về làng bản Sapa.

5. Bản Tả phìn (Cách Sapa 12km giá vé Dl: 40k) (Bác và gia đình cỏ thể thăm bản người Dao Tại Tả Phìn, một hang động vẫn còn nguyên sơ, và thăm cơ sở chế biến thuốc tắm của người Dao đỏ, nếu có thời gian thì bác hãy tắm thuốc ở Tả Phìn nhé, thuốc rất đặc mà cảm giác cũng thú vị lắm.

cám ơn anh Hoàng Minh rất nhiều , nhờ có anh mà em có thêm hiểu biết về sapa để chuẩn bị cho mình 1 chuyến đi tốt . 1 lần nữa cám ơn anh

cám ơn anh Hoàng Minh rất nhiều , nhờ có anh mà em có thêm hiểu biết về sapa để chuẩn bị cho mình 1 chuyến đi tốt . 1 lần nữa cám ơn anh

Hi bác LyCuong,

Minh có chuẩn bị một cuốn "Cẩm nang du lịch Sapa" nếu bác hoặc các phuoter cần thì cho mình xin cái mail nhé,

Mong được đón các bác tại Sapa,

Hoàng Minh Sapa
0915 074 588 - 020 3771 666

Đại Nội, lăng Minh Mạng, Tự Đức, Khải Định sẽ tăng từ 55.000 đồng/người lên 80.000 đồng/người, riêng trẻ em từ 7 đến 12 tuổi là từ 11.000 đồng lên 20.000 đồng/người.
Đối với khách trong nước, phí sẽ tăng từ 35.000 đồng/người lên 55.000 đồng/người, trẻ em từ 7 đến 12 tuổi từ 6.000 đồng lên 10.000 đồng/người.
Nếu khách đến tham quan tại các điểm Bảo tàng cổ vật Cung đình, điện Hòn Chén, lăng Thiệu Trị, lăng Đồng Khánh, cung An Định thì sẽ thu mức phí 40.000 đồng/người lớn đối với khách ngoại quốc và 30.000/người lớn với khách nội địa. Nếu khách mua vé tham quan theo tuyến các di tích thì sẽ thu mức phí gộp có giá rẻ hơn khi đến từng điểm di tích.
Hết Hạ Long rồi đến Huế, thế này bố ai dám đi du lịch VN nữa. Phải như Cambodia nó free cho dân

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,145
190,433
Latest member
yang_chou
Back