What's new

[Chia sẻ] GIỮ LỬA ĐAM MÊ !!

Chào các bạn ! Lại vào trang để ghi vài dòng sau chuyến đi cùng con trai và bạn bè của nó , chuyến đi chơi du lịch bụi đầu tiên đúng nghĩa của con trai mình , qua hơn 1100km ! đến các tỉnh thành Đồng Nai - Lâm Đồng - Daklac - Ninh Thuận - Bình Thuận - Bà Rịa Vũng Tàu !
4h30 sáng hẹn nhau ở bến phà Các Lái phía bờ Nhơn Trạch -Đồng Nai ! Thành viên gồm Mình ,con trai cùng hai bạn sinh viên với một thành viên rất thân thiết với mình trên các cung đường trước đây Lê Quốc , giờ chót có thêm 1 bạn nữa nhưng bạn nầy chỉ đồng hành với đoàn 2 ngày thôi !
Đang dừng nghỉ ở trạm dừng chân Huyền Hậu quốc lộ 20 !

Last edited:
Thời gian trôi qua nhanh quá.
Nhớ năm 2013 con vào diễn đàn xem các chuyến đi của chú và các anh khác.
2014 con bắt đầu đi chơi xa bằng xe máy .
Đam mê này tới năm 2018 con phải tạm dừng lại.
Một phần dạo này phong trào phượt của các bạn trẻ chạy xe ghê quá. Một phần con sắp lập gia đình.
Con chúc chú và các em mạnh khỏe.

Chào các bạn ! Lại vào trang để ghi vài dòng sau chuyến đi cùng con trai và bạn bè của nó , chuyến đi chơi du lịch bụi đầu tiên đúng nghĩa của con trai mình , qua hơn 1100km ! đến các tỉnh thành Đồng Nai - Lâm Đồng - Daklac - Ninh Thuận - Bình Thuận - Bà Rịa Vũng Tàu !
4h30 sáng hẹn nhau ở bến phà Các Lái phía bờ Nhơn Trạch -Đồng Nai ! Thành viên gồm Mình ,con trai cùng hai bạn sinh viên với một thành viên rất thân thiết với mình trên các cung đường trước đây Lê Quốc , giờ chót có thêm 1 bạn nữa nhưng bạn nầy chỉ đồng hành với đoàn 2 ngày thôi !
Đang dừng nghỉ ở trạm dừng chân Huyền Hậu quốc lộ 20 !View attachment 164684
dạo này chú có vẻ ốm lại hả

Lâu rồi mới lại vào diễn đàn, con thấy giờ không trí có trầm lắng hơn những năm 2014 chú nhỉ! Ngày trước con rất thích theo dõi những bài viết về các chuyến đi của chú, đầy nhiệt huyết và chân thật trên những cung đường dọc ngang hình chữ S. Ngày ấy mê mẩn làm sao với những hình ảnh đẹp của chú Tuấn trên hành trình xuyên Việt năm nào, hình như chú ấy đã lâu ko vào diễn đàn nữa rồi! Nhớ ko khí phượt của những ngày cũ quá đi, chúc chú sức khỏe để truyền lửa đam mê cho các bạn trẻ chú nhé!

Cả nhóm vào đến chân đập thủy điện , lần đầu tiên nhìn tận mắt một nhà máy thủy điện bọn trẻ thích thú , giữa một khoảng trời bao la tầm mắt rộng mở hít thở bầu không khí trong lành , không như giữa phố thị ồn ào náo nhiệt , niềm vui đây chứ đâu ,chạy khoảng đường dài tưởng bọn trẻ mệt mỏi nhưng không hóa ra cái thân già nầy mới mệt ! Ha ..ha tận hưởng thiên nhiên đi mấy chú nhóc thời gian tới phải học tập mệt mỏi rồi !
Tự sướng một phát , lấy bọn trẻ làm nền , nhóm chúng tôi đó ! Nhìn chung khi qua các con đập thủy điện vào thời gian nầy mực nước dưới mức chết nên rất ít nước được xả xuống hạ lưu !

View attachment 164937
Tụi cháu cũng có dịp qua đây. Phải nói cung đường Thuỷ Điện ĐN5 từ QL28 vào rất phê ha chú. Mấy con dốc uốn éo, lúc vừa qua cây cầu này một đoạn dài đường đá lổm chổm leo lên dốc phê hết biết. Lúc dừng nghỉ giữa rừng, hít một bụng không khí trong lành nó đã gì đâu.
Rất thích những bài viết về những chuyến đi của cô chú. Mong là sẽ còn đọc nhiều hơn về những chuyến đi của chú.
Cháu góp vui vài tấm với chú ạ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back