What's new

[Hỏi đáp] Gộp các topic không có bài trả lời (sau 1 tháng)

Những điểm du lịch ngoài trời thu hút nhất ở Châu Âu

Mùa hè này bạn đã dự định đi Châu Âu, bạn có thể ghé thăm những danh lam thắng cảnh ngoài trời nổi tiếng nhất dưới đây:

1. Những cánh đồng hoa, miền Nam Hà Lan

Một góc vườn hoa Keukenhof.

Vào mùa xuân, những cánh đồng hoa trải dài từ Leiden đến Haarlem miền Nam Hà Lan đều ngập tràn màu sắc với hàng triệu bông hoa tulip cũng như các loài hoa khác. Bạn có thể đến tham quan những cánh đồng hoa bằng xe hơi hoặc xe đạp.

Và tại đây, bạn chắc chắn sẽ không thể bỏ qua vườn hoa Keukenhof, vườn hoa lớn nhất Thế giới tại thị trấn nhỏ Lisse ở phía Nam thành phố Amsterdam.

2. Cầu Charles, Praha, cộng hòa Séc

Cầu Charles được đặt tên theo tên của vua Charles 4. Đây là cây cầu đẹp và lãng mạn bậc nhất của Châu Âu. Có rất nhiều đôi tình nhân cũng như các cặp vợ chồng đến đây để chụp ảnh kỷ niệm. Cầu chỉ dành cho người đi bộ và đây cũng là nơi lý tưởng nhất ngắm cảnh của thành phố, nhất là lúc về đêm.

3.Thành phố Giverny, Pháp

Nổi tiếng nhất ở Giverny không thể không nhắc đến chính là khu vườn ao Giverny - khu vườn của nhà danh họa Claude Monet. Nếu là một người yêu mến nghệ thuật, bạn tuyệt đối không thể bỏ qua cơ hội ngắm khu vườn nhà Monet nếu có dịp đến thăm Giverny.

4. Vườn Luxembourg, Paris, Pháp

Vườn Luxembourg là công viên lớn nhất ở Paris, một trong những điểm vui chơi giải trí chính của thành phố. Đây là nơi rất thích hợp để thư giãn, nghỉ ngơi. Bạn có thể nằm trên một chiếc ghế trong công viên, ăn bữa trưa, xem một cuốn sách, ngắm cảnh.

5. Núi Matterhorn, Thụy Sỹ

Núi Matterhorn là một trong những ngọn núi cao nhất dãy Alps. Hàng năm, có rất nhiều du khác và các vận động viên leo núi đến đây tham quan, leo núi. Trong thung lũng bên dưới chân núi này chính là làng Zermatt, một trong những thị trấn nghỉ mát hấp dẫn nhất của Thụy Sỹ.

6. Đảo Santorini, Hy Lạp

Là một trong những hòn đảo đẹp nhất Thế giới, Santorini thu hút rất nhiều khách du lịch đến với Hy Lạp. Không chỉ thu hút du khách bằng những cảnh đẹp, những bãi biển dài bất tận, Santorini còn là phế tích minh chứng cho nghìn năm của nền văn minh cổ xưa.

7. Vườn Tivoli, Copenhagen, Đan Mạch

Vườn Tivoli là công viên giải trí hàng đầu, một khu vườn rất thú vị ở Copenhagen, Đan Mạch. Tivoli mở cửa từ giữa tháng 4 cho đến giữa tháng 9 hàng năm.

Tại đây có rất nhiều hoạt động vui chơi giải trí từ ngắm cảnh, chơi trò chơi, hòa nhạc và có rất nhiều nhà hàng ngon, nổi tiếng trong khu công viên. Bạn nên đến Tivoli 2 lần một lần trong ngày, một làn vào buổi tối.

Last edited by a moderator:
Du lich Phap, Y' va Barcenola

Các bạn giúp mình với! Mình sắp đi Paris, Barcelona, Tuscany and Rome. Các bạn có biết nên đi những đĩa điểm nào ở đây thì gợi ý mình với nhé. Mỗi nơi ở khoảng 2 ngày. Many thanks ạ.:):):)

Nhờ tư vấn chặng HCM-Frankfurt-Germany>Spirit-Croatia>-Venice+Rome-Italy-HCM

Chào các bác,

Tháng tới Em sẽ kết hợp công tác & phượt chặng HCM-Frankfurt-Germany>Spirit-Croatia>-Venice+Rome-Italy-HCM

Dự kiến thời gian

HCM-Frankfurt-Germany: 3 ngày
Frankfurt-Germany>Spirit-Croatia: 2 ngày
Spirit-Croatia>-Venice-Italy: 2 ngày
Venice+Rome-Italy-MCM: 2 ngày

Nhờ các bác tư vấn cho newbie về các vấn đề:

1/ Visa Croatia+Schengen
2/ Đặt vé máy bay, xe lửa các chặng cho hợp lý
3/ Thời gian di chuyển & nơi tham quan
4/ Nơi ăn ở
5/ Dtdd & 3G
6/ Shopping
7/ Dặn dò thêm

Xin cám ơn,

Du lịch trong 4 cái cuối tuần, ngon-bổ-rẻ, nhờ các bác pro chỉ giáo!!!

Thân chào các anh chị em.
Thật may mắn là sau bao ngày mơ ước thì cuối cùng mình cũng có cơ hội đi Châu Âu 1 chuyến.
Thời gian là tháng 1 dương lịch tới. Mình được đào tạo 5 tuần ở Tilburg- Hà lan. Các ngày trong tuần đều phải đi đào tạo, chỉ có mỗi thứ 7&CN là rãnh. Nên nhờ các anh chị em tư vấn giúp những nơi ăn chơi mà:
- Những chỗ nào đẹp, mà không quá xa Tilburg Hà Lan.
- Nhưng địa điểm nào nên đi vào thời điểm đó( Mùa đông)
- Em ở Hà Lan thì dĩ nhiên là phải đi Hà lan rồi; ngoài ra em dự định đi Pháp, Bỉ và một nước nào đó gần gần, nhưng có tuyết, hoặc lâu đài càng tốt.
- Đặc biệt là từ Tilburg qua Pháp, hay Bỉ, thì đi lại, ăn chơi sao cho vừa vui mà vừa tiết kiệm. Anh chị em có thể chia sẻ kinh nghiệm đặt vé, khách sạn, ăn uống ngon bổ rẻ không?
Cảm ơn các anh chị em nhiều.
Mong sớm nhận đc hồi âm của mọi người.

Last edited by a moderator:
Hỏi về Thổ Nhĩ Kỳ - Hy Lạp

Sau một thời gian dài cân nhắc, cuối cùng mình đã quyết định điểm đến cho năm sau là Thổ Nhĩ Kỳ - Hy Lạp thay cho Đông Âu - Hy Lạp vì nhìn bản đồ thấy gần hơn, đặc biệt sau khi đọc bài của bạn Hanhlienta về Thổ.
Tuy nhiên có một vấn đề về visa đối với Hy Lạp. Có bạn nào đã apply visa Hy Lạp chưa và so sánh mức độ khó/dễ với mấy nước phổ biến như Pháp hoặc Hà Lan thế nào? Hy Lạp có cấp visa cho người du lịch tự túc không? Nếu không thì mình có thể apply Pháp mặc dù trong hành trình không đến đây để đỡ tốn tiền máy bay?

Thẻ giảm giá cho người già khi đi du lịch

ĐỌc các topic trong phươt thì mình hiểu là có thẻ giảm giá sinh viên quốc tế cho người dưới 26 tuổi.

THế với ngừoi già trên 65 tuổi thì có làm được thẻ gì để giảm giá khi mua vé tàu, xe , thăm quan không ah??

Vì mình thấy 1 số nước có chính sách giảm giá cho người già nhưng ko biết ở Châu Âu có cái gì dành cho người đi du lịch như vậy không??

Cảm ơn mọi người nhiều.

Nhờ tư vấn thông tin ship đồ dùng cá nhân sang châu Âu

Em chào các anh chị,

3 tuần nữa là em sang Bỉ định cư rồi (cụ thể là Antwerp) mà giờ vẫn loay hoay bấn loạn chuyện thu xếp hành lý cá nhân để ship sang Bỉ. Hành lý của em bao gồm quần áo giày dép, giấy tờ cá nhân, văn bằng, mỹ phẩm nước hoa và tạp chí, sách báo. Tầm 50-60kgs ạ. Hiện em đang phân vân không biết giữa những option này thì nên chọn như nào:

- Ship theo đường tàu: em nghe bạn bè khuyên là ship theo kiểu này rất lâu (từ VN sang Hàn mà mất những 2 tháng thì sang châu Âu ko biết bao giờ) đến nơi hàng hóa lộn tùng phèo móp méo lung tung, nhưng chi phí nhẹ hơn so với máy bay. Nhưng hãng tàu nào tốt em vẫn chưa có thông tin gì, nhờ các anh chị recommend cho em với ạ.

- Ship theo máy bay: Vì nhanh gọn nên giá cả đắt lắm phải không ạ? Em đang ko biết nên đi kèm theo hãng mình bay là Malaysia Airlines hay là ship hãng chuyển phát ngoài, các anh chị tư vấn cho em hãng nào thì đáng tin cậy và giá thành phải chăng được không ạ.

Em xin cảm ơn các anh chị rất nhiều. :help:help:help

Xin giúp đỡ Tour du lịch Châu Âu mùa đông

Chào cả nhà, Mình và Chuột nhà mình quyết định phá két đi phượt Châu Âu vào mùa đông này Từ 11/12-30/12 (Mình mua vé đến Pháp), Rất mong được sự hỗ trợ của các bạn trong việc đưa ra các điểm đến đẹp, thú vị vào mùa đông cũng như chia sẻ kinh nghiệm trong việc đi lại ăn uống.
Mình dự kiến từ 24-30 sẽ du lịch tại Pháp để đón giáng sinh với bạn bè cũ, các bạn tư vấn hộ cho khoảng thời gian từ 12-23/12 nhé

Cảm ơn cả nhà nhiều

Nhờ tư vấn hành trình Pháp - Hy Lạp - Ý từ ngày 3/10 đến 15/10

Chào các bạn,

Visa vào Pháp của mình có hạn đến tháng 3/2014, nên mình muốn tranh thủ đi Hy Lạp - Ý chơi một chuyến từ 3/10 - 15/10 vì sợ muộn hơn sẽ bị lạnh. Ở Hy Lạp mình muốn đi mấy đảo như Santorini, Mykonos; ở Ý mình muốn tập trung vào Florence, Tuscany. Mình là nữ, đi một mình, hay bị lạc nữa ^^, nhờ các bạn có kinh nghiệm tư vấn giúp mình một lịch trình hợp lý và an toàn với nhé.

Mình cảm ơn rất nhiều.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,897
190,865
Latest member
conozzi
Back