What's new

[Hỏi đáp] Gộp các topic không có bài trả lời (sau 1 tháng)

[Tư vấn] - Du lịch Amsterdam - Strasbourg

Chào cả nhà, em hiện đang học ở Amsterdam và tính dịp giáng sinh này ghé qua Strasbourg - Pháp để coi chợ Giáng Sinh bên đó. Trên đường đi em cũng dự định ghé qua Franfurt hoặc Stuttgart - Đức. Thời gian em đi là khoảng từ 21 -> 23/12. Mong ace tư vấn giúp em nên chọn phương tiện đi thế nào cho tiện và kinh tế nhất, em chân thành cám ơn.

Hỏi về Latvia

mọi người ơi cho em hỏi. em đang làm thủ tục sang Latvia (châu âu) có giấy định cư . nhưng không biết công việc bên đấy như thế nào? mọi người có ai ở bên đấy không thông tin cho em với

Du lịch Châu Âu 3 nước cùng con nhỏ 5 & 7 tuổi Munich (Đức ) - Pháp - Ý

Chào các cao thủ phượt , tôi đang dự định du lịch Châu Âu vào khoảng giữa tháng 6/20014 . Thời gian đi khoảng 2 tuần . Cung đường đi sẽ bắt đầu khởi hành từ Mỹ - Munich (Đức) chơi vài ngày . Từ Đức đi tàu tới Pari (Pháp) (tham quan 1 số điểm nổi tiếng xung quanh Pari ) rồi từ Pháp đi tàu tới Rome Ý (Florence , Venice ) . Từ Ý về lại Mỹ .

Gia đình 4 người (2 người lớn + 2 con nhỏ 5 & 7 tuổi ) . Tiêu chí đi theo kiểu từ từ thong thả vì vướng bận con nhỏ . Theo các cao thủ phượt liệu cung đường như trên có hợp lý không và trẻ con tuổi như thế có theo kịp bố mẹ không các bác nhỉ . Chờ lắng nghe ý kiến góp ý của các bác .

Cám ơn !

Đi Thụy Điển

cho tôi hỏi, có ai đi Thụy Điển chưa, cho tôi một số kinh nghiệm đi Thụy Điển vào tháng 6 năm nay với. Cám ơn nhiều nhé.

Thủ tục nhập cảnh ở hải quan sây bay

Vì bây giờ Thổ Nhĩ Kỳ đã có policy là cấp e-vi sa cho công dân VN có Schengen vi sa nên mình sẽ bổ sung Turkey vào lịch trình of mình nhưng ngặt nỗi, tụi này bắt phải bay = Turkish Airlines mà cái hãng này giá chát thí mồ nên nếu mình ko xin được multiple entry vi sa (mà mình nghĩ là rất khó vì mình đi Europe lần đầu, độc thân...) vào Europe thì có thể làm như vầy không: mua vé máy bay sang Pháp, khoan nhập cảnh Pháp mà sẽ bay luôn chuyến Paris-Istanbul (sang Thổ, vé đã mua trước), nhập cảnh Thổ, chơi vài ngày xong sẽ quay lại khối Schengen (có thể là Hy Lạp). Vì mình ko rành thủ tục ở sân bay lắm nên hy vọng cách này là được, chứ cái Single entry ra vào dc có 1 lần thôi.

Sợ nhất là lúc làm thủ tục bay từ Paris-Istanbul, họ đóng cái dấu xuất cảnh là khỏi quay lại luôn :(.

Du lịch Ba Lan Hungary Ý Hi Lap

Hi mọi người,

Mình đang lên kế hoạch cho một chuyến đi Châu Âu trong năm nay. Mình định đi Tuscany - Rome - Venice - Athens - Budapest - Warsaw.

Có ai có kinh nghiệm tuyến này cho mình biết với. Và mình cũng đang tìm bạn đồng hành tham gia cùng. Có ai muốn đi không ah, chắc tầm 4-5 tháng gì đó nữa.

Cảm ơn mọi người nhiều nha :)

Có ai mua vé & bay của hãng Emirates từ HCM-Manchester chưa

Mình không biết post bài ở đây có đúng không nữa. Mong admin thông cảm nha.
Mình đang chuẩn bị mua vé từ HCM-Manchester, mình tính đi của hãng Emirates, transit ở Dubai. Có bạn nào đã bay tuyến đường này chưa, mua vé của hãng nào là giá tốt nhất, giá của hãng này là chấp nhận được chưa bạn. Vì mình chưa transit bao giờ nên không rành, lên mạng đọc cách transit mà cũng lơ mơ quá, tiếng Anh thì k tốt, mình lại đi 1 mình nữa. Nên có bạn nào rành rồi có thể chỉ mình cặn kẽ chút xíu với được không? Thời gian transit 2 tiếng có đủ không vậy?
Cảm ơn cả nhà nhiu nhiu!

Mẫu lịch trình đi Hà Lan tầm 10-14 ngày

Mong các bạn đã và đang xin vi sa Hà Lan giúp đỡ, mình đang cần lên lịch trình thăm quan đi lại ở Hà Lan trong tầm vài ngày đến 2 tuần để xin vi sa Hà Lan, mình sợ mình lên lịch không hợp lý.

Các bạn có còn giữ mẫu thì cho mình xin nhé. Reply để mình PM địa chỉ email, cám ơn các bạn.

Kinh nghiệm du lịch mùa Noel

Gửi các bác,

Các bác có thể tư vấn nên đi đâu vào mùa Noel năm nay: em và người yêu có thời gian là 2 tuần từ 20/12/2014 tới 02/01/2015. Bọn em hiện đang sống tại Vương Quốc Bỉ.

Ưa thích: nơi ấm áp một chút, cảnh đẹp, lãng mạn.

Praha mùa đông có lạnh lắm không ah? Bọn em có bạn bên đấy nên cũng định ghé, Đông Âu cũng là nơi bọn em chưa tới nên khá tò mò :). Bạn em cũng đang suy nghĩ về các hòn đảo ở Ý hay Tây Ban Nha, hoăc Ma rốc, nhưng Ma rốc thì hơi ngại vấn đề visa.

Cảm ơn các bác

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,897
190,865
Latest member
conozzi
Back