What's new

GPS - Hệ thống định vị tòan cầu

Phải cảm ơn bác GPS cực cực kỳ! (c)
Vì vụ án Big Ben này là một trong những cú hích đẩy cuộc đời em tới với GPS và chưa bao giờ hối hận... hehe :LL :D

Sự đời khó hiểu

Sau khi anh khổng lồ điện thoại Nokia bất ngờ mua mất công ty bản đồ Navteq, anh Garmin đứng ngồi hổng yên bèn ra tay đòi mua hàng TeleAtlas. Ngược đời ở chỗ là Garmin xài bản đồ của Navteq, hổng lo rào dậu, để cái ông alô qua mặt hổng bóp còi; thua me gỡ bài cào ông Garmin bò qua châu Âu đòi mua TeleAtlas. Người lo lắng trong vụ này lại là ông Tomtom vì ổng trước giờ phụ thuộc vào nguồn bản đồ của TeteAtlas, mai mốt lờ Garmin mua được thì có bị ép giá hay không đây. Sự đời quả là khó hiểu. Hi vọng trâu bò húc nhau thì ruồi muỗi càng sống khoẻ.

http://www.bloomberg.com/apps/news?pid=20601085&sid=a.ilXfISYdLc&refer=europe

Túm lại là Tomtom của tớ đã có bản đồ VN để xài chưa bác GPS? Và liệu bao giờ mới có?

Túm lại là Tomtom của tớ đã có bản đồ VN để xài chưa bác GPS? Và liệu bao giờ mới có?
Câu trả lời là:
1. chưa
2. để hỏi tomtom đã
:D :D

ơ cái ông Anh già này cũng mong manh nhỉ lại có cả tomtom nữa à. Lần tới về chơi với chúng em chắc phải mang cả Công đồ mới sắm nhỉ :D:D:D:D:D

Đây , tôm tôm với cua cua đây , tớ cũng mới dùng được gần 1 năm thôi.

Khiếp mới dùng gần 1 năm mà cái nilông chưa thèm bóc kìa :D:D dữ :D đồ thật :D:D:D

Khà khà , cái này cứ phải bấm bấm cào cào trên màn display mà có phải là loại kính không xước như iPhone của các bác đâu.:D

Đố vui.

Công ty Garmin chiếm khoảng 50% thị phần ở Mỹ, dố các bác cái tên Garrmin có xuất xứ từ đâu?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,631
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back