What's new

[Chia sẻ] Greeting Japanese Autumn- Nhật Bản mê hoặc lòng tôi

Hành trình đến với Nhật lần này khởi đầu e rất hào hừng vì nhờ có Phươt e đã tìm được bạn đồng hành, và hơn nữa là có thêm 1 người bạn cùng chung đam mê. Tuy nhiên do 1 vài lí do công việc của cả 2 chị em mà đã ko thể sắp xếp đi cùng nhau được, nên e đành lên đường 1 mình rồi qua đó đến đâu nhờ bạn tiếp đến đấy ạ. Trước cũng học tiếng nhật bập bẹ, đến đoạn Kanji khó quá em bỏ luôn, còn chúng bạn học cùng ngày xưa nay đã an cư ổn định bên đó mấy năm. Âu cũng là nhân duyên tốt, đi 1 mình nhưng không cô đơn ạ :D

Thực sự kinh nghiệm du lich của em mà chia sẻ để mọi người tham khảo là rất xấu hổ, vì e toàn bị hớ, đắt hơn ...từ vé máy bay đén khách sạn, do đi mùa cao điểm mà lại quyết quá vội vàng nên đành chịu :S
Hành trình của em là đáp máy bay xuống Nagoya - chạy lên Osaka - Kyoto- Tokyo thực rất gấp vì có 6 ngày hà. :9 em hết phép ko xin đc thêm.

Lang thang nguyên ngày ở Nara , khung cảnh đẹp, có dịp nhìn mấy nhóc Nhật đi tham quan, nhìn yêu quạ, mà các em bé vậy nhưng rất ý thức , cô giáo trông cũng nhàn 1 lớp chỉ có 1 cô thôi ạ. Mỗi lớp lớn bé phân theo màu mũ >.< Trẻ con nhật hiếm khi e thấy béo , cứ nhẳng nhẳng bé tí mà xinh quá
IMG_5554 by stone_flower0303, trên Flickr
IMG_5553 by stone_flower0303, trên Flickr
Nara và vài em nai ghê ghớm lắm ạ, e cho ăn ko kịp nó kéo áo, kéo tóc e :)) mà cả đàn xúm vô
IMG_5617 by stone_flower0303, trên Flickr cũng bon chen dập dấu vé lên hình cho xinh :D

IMG_5619 by stone_flower0303, trên Flickr
IMG_5620 by stone_flower0303, trên Flickr
IMG_5614 by stone_flower0303, trên Flickr Cảnh lá vàng rơi ở đây trông đẹp lắm, mỗi tội quả cây Bạch quả làm e suýt ngã mấy lần, mà mùi hơi khó chịu 1 tí thôi

Vì để bắt kịp là đỏ là e chạy lên luôn Kyoto, dạo chơi 2 ngày nên đi chùa Thanh Thủy, rồi dạo vòn quanh.Đến ngày thứ hai thì đi Arashiyama, ở đó cảnh đẹp quá , dạo vòng vòng ko nỡ đi. Nên lúc đên Fushimi Inari thì trời đã tối, đêm lại cảm giác khá khác lạ, vì du khách vắng, chủ yếu có người nhật, mà đi qua mấy cái cổng Tori thấy hơi ma quái >.< Đến lúc vòng trở ra mình e 1 đường, lúc đó sợ gần chết, cứ tự nhát ma mình ko hà
Không có tiêu đề by stone_flower0303, trên Flickr
Ở Arashiyama có cái hồ, đi dọc đấy cảnh đẹp lãng mạn, sắc thu rực rỡ
Trời mưa lá phong rơi xuống ô thì có được tính may mắn như cánh hoa anh đào rơi vào cốc rượu ko các bác :))

Fushimi Inara đây ạ
cổng vào đẹp quạ
Đị dạo quanh khu vực này buổi tối cũng có nhiều nét đẹp lắm ạ, thấy chậm rãi từ từ, ko có ồn ào nhiều du khách quá như ở chùa Thanh thủy

Nhắc đến chùa Thanh Thủy có luôn:

IMG_5717 by stone_flower0303, trên Flickr Thắp ngọn nến cầu sức khỏe cho có sức mà đi

IMG_5942 by stone_flower0303, trên Flickr

còn nốt mấy cái ảnh ở Nara , haizz em up ảnh ko chuyên lắm nên hơi lộn xộn
japan by stone_flower0303, trên Flickr
IMG_5618 by stone_flower0303, trên Flickr
Sau đấy thi ra mua vé Shinkansen chay lên Tokyo , vé mắc quá >.< Được cái chỗ ngoài thoải mái ghê, rộng hơn cả máy bay :D lại có chỗ cắm sặc nữa chứ ^^

Không may cho các bạn đi mùa du lịch lá đỏ trúng đợt trở trời rét và mưa. Thế mới biết tình yêu Nhật Bản của người Việt mình rất lớn. Mưa thế này lên Tokyo còn chán nữa, nhưng bù lại, cảm xúc và các bức hình sống động của các bạn làm cho chuyến du lịch có ý nghĩa nhiều hơn.

Không may cho các bạn đi mùa du lịch lá đỏ trúng đợt trở trời rét và mưa. Thế mới biết tình yêu Nhật Bản của người Việt mình rất lớn. Mưa thế này lên Tokyo còn chán nữa, nhưng bù lại, cảm xúc và các bức hình sống động của các bạn làm cho chuyến du lịch có ý nghĩa nhiều hơn.
e lại bị ngược ạ :D Lên tokyo thì trời nắng thời tiết đẹp trong vắt ạ

Ôi đúng lúc cao điểm lá đỏ ở Kyoto thật là đẹp.

em thấy chị @meouhoangcau cũng có vẻ mê nhật nhỉ, hình như chị đi mấy lần rồi. E chưa đc 1 lần đón tuyết nên vẫn háo hức cho chuyến sau lắm ạ. Đang muốn lên plan đi Hokkaido để trượt tuyết đây ạ, có ji chị cho e ít kinh nghiệm với nhé :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back