What's new

[Chia sẻ] Group Facebook "Gia Đình Phượt" đi Mộc Châu, 1 ôm thiệt mạng, 1 xế chấn thương sọ não

Re: Group Facebook "Gia Đình Phượt" đi Mộc Châu, 1 ôm mất mạng, 1 xế chấn thương sọ n

Trên đời bẩn thỉu nhất là cái loại trên fb hay ở ngoài cứ RIP RIP rồi an nghỉ em nhé. Trong khi chính mình là những người chịu trách nhiệm về an toàn cho em thì không làm đến nơi đến chốn
Chúng nó chỉ biết nói mồm, trong khi không biết hi sinh. Để đảm bảo an toàn thì phải chấp nhận 1 là đi chậm 2 là đi buổi sáng. Lôi cả 60 con người đi đêm như thế này?? Cứ nói mồm cố gắng an toàn là an toàn?????
Chủ thớt yên tâm. Không bao giờ phải sợ cái loại như thằng Khải với mấy thằng kia. Cần luật sư có luật sư, cần ném cứt vào nhà tôi có ném cứt. Nó cứ thử động đến bạn xem.

Re: Group Facebook "Gia Đình Phượt" đi Mộc Châu, 1 ôm mất mạng, 1 xế chấn thương sọ n

Đấy, nhờ bạn Khải đăng đàn trả lời khúc mắc như thế này, chúng ta mới biết, trong cái rủi còn có cái xui.

Xui thế nào mà nhóm 3 người của Hiền lại là nhóm mới của đoàn, rồi xui thế nào khi tai nạn xảy ra thì xe của 2 em cách các xe khác khá xa nên không ai tận mắt thấy vụ việc. Xui nữa là đường thẳng, không suơng mù, đi với vận tốc 35-40km/h, xế có kinh nghiệm đi chơi xa bằng xe máy nhiều... nhưng không xử lý kip? (Mình vô cùng thắc mắc là các xe khác cách xa thì cái con số kia lấy ở đâu ra mà chuẩn y như luật giao thông đường bộ)

Phải nói là hai em đã quá xui xẻo khi người ra đi mãi mãi (gãy chân, gãy cột sống, gãy xuơng sườn...) người chấn thuơng sọ não...

Vâng, tất cả chỉ tại chứ xui...

Thế nên các bạn từ giờ nên chú ý, trên đường đi có rất nhiều cái xui. Và nên chuẩn bị sẵn tâm lý độc hành vì có thể xe trước và xe sau quá xa nên không ai hỗ trợ bạn được. Mặc dù đoàn của bạn hoàn toàn không có chuyện các xe tách nhóm, vượt nhau...

P/s:
Hôm trước báo kia nói trong đoàn có 2 bác sĩ và 1 dược sĩ. Hôm nay báo này đổi thành 3 bác sĩ. Em không biết là nên tin báo nào...

"Nếu là GĐP tổ chức chuyến đi kém thì không thể có nhiều người tham gia đoàn như vậy được" - Cái "Gia đình" gần ngàn người mà mới chỉ "có" 57 người đi thì cũng chưa nhiều lắm :D

Mất toi mấy tiếng đồng hồ đọc hết 28 trang trong topic này , nhưng mà vẫn ko thấy sự thật nó trốn ở đâu.
Anw: cám ơn những lời khuyên chân thành của mọi người. Hy vọng các bạn đọc khác ko bị khiếm thị hay thiểu năng để ko nhận ra được điều gì là tốt cho bản thân. PEACEFULL !!!
R.I.P Cô Gái xấu số - xa lạ .hết

Mạng người chứ k phải trò đùa. Những cái đứa mà vào bênh lead với lý do bối rối do tai nạn hay k phải lỗi lead thì cút hết đi. Ai bắt chúng mày chạy đêm đông như thế? Nằm vùng cũng ngu
Chúng mày k tưởng tượng được nhà có mỗi 1 người con nuôi nó ăn nó lớn giờ tự dưng có người báo tin nó bị tai nạn đau đớn đến chừng nào à. Nhất là khi mình có khả năng giảm thiểu tai nạn hết mức có thể?
Kiện với chả cáo. Chúng mày dọa trẻ con à? Thừa thời gian thì sang dỗ người nhà nạn nhân đi. Đừng để có người bức xúc họ hỗ trợ gia đình nạn nhân kiện ngược lại đấy
Có học nhưng vô giáo dục. Lương tâm vứt cho chó gặm.
@khải: thể nào mày chả đang rình topic này. Loại mày sống k thành tâm, có học nữa cũng *** thành người đâu.

Gõ xong e mới nhớ: còn vụ nữa các bạn ý đang rất xôn xao là thế nào để tìm ra bác Pro123, chủ topic này, với mục đích là KIỆN. Ngoài việc KIỆN ra thì e cũng k thấy đề cập đến cái đoạn khác.

Việc cuối cùng e nghe được là việc các lead bàn với nhau làm thế nào để vụ việc chìm xuồng nhanh.

Report của e đến đây là hết.

@ Lambarca : Sáng ra nhưng phải vào xem tình hình như thế nào, cảm ơn bạn vì có report cận cảnh, như thế cũng đủ hiểu.... Bây giờ tôi xin phép bàn luận vài câu :
- 1 : Bằng thạc sĩ : xin lỗi quá dễ lấy nhất trong cái cơ chế hiện nay : Đặc biệt là cái loại ghi dòng Bờ ăng băng huyền bằng Thờ ác thác nặng thạc, sờ y sĩ ngã sỹ. Bản thân tôi đã từng ngồi trong cái lớp đó điểm danh học hộ , thi hộ dăm buổi cho lão bạn rồi tôi biết. Cái đó chưa chắc đã là học vấn, nhận thức và nhân cách một con người.
- 2. Trích một tý luật để tham khảo : Lead có thu tiền => theo Luật thì anh ta đã tổ chức kinh doanh du lịch :
Điều 37 - Chương 5 _ Luật du lịch " 4. Tổ chức, cá nhân kinh doanh du lịch có trách nhiệm thông báo kịp thời cho khách du lịch về trường hợp khẩn cấp, dịch bệnh và các nguy cơ có thể gây nguy hiểm cho khách du lịch; áp dụng các biện pháp cần thiết và phối hợp với các cơ quan có liên quan trong việc cứu hộ, cứu nạn, cấp cứu cho khách du lịch."
Điều 44. Điều kiện kinh doanh lữ hành nội địa
1. Có đăng ký kinh doanh lữ hành nội địa tại cơ quan đăng ký kinh doanh có thẩm quyền.
2. Có phương án kinh doanh lữ hành nội địa; có chương trình du lịch cho khách du lịch nội địa.
3. Người điều hành hoạt động kinh doanh lữ hành nội địa phải có thời gian ít nhất ba năm hoạt động trong lĩnh vực lữ hành.
Mà thôi cứ vào Luật du lịch mà đọc thì biết cái leadTCK đã vi phạm bao nhiêu, mới nho nhỏ trong Luật Du lịch thôi, chả cần luật sư cũng đủ bẻ leader này rồi ( Nhắc lại : Tổ chức đoàn phượt cũng là một hoạt động tổ chức du lich, có thu tiền điều đó đã đồng nghĩa với kinh doanh , Luật nó thế TCK nhé, kiện thì cố đọc kỹ luật kẻo không lại bốc shit ăn vã đấy.
Ơ mà mình có bằng Thờ ác thạc.... không nhỉ
À coi khi nào rảnh xuống CA Lương Sơn hỏi mấy thằng đệ xem tụi nó điều tra vụ này như thế nào , ngõ hầu phục vụ cả nhà một chút sự thật.

Last edited:

Mình cảm thấy sự thật đang bị làm móp méo..... Nếu theo lời khai của người khai thì có ai dám chắc đó là sự thật hay không.... Đọc và theo dõi topic này tới tận giờ mình không dám tin vào báo chí và cả những CA Vn.......
Tới khi nào sự thật mới được phơi bày....????????

@ Lambarca : Sáng ra nhưng phải vào xem tình hình như thế nào, cảm ơn bạn vì có report cận cảnh, như thế cũng đủ hiểu.... Bây giờ tôi xin phép bàn luận vài câu :
- 1 : Bằng thạc sĩ : xin lỗi quá dễ lấy nhất trong cái cơ chế hiện nay : Đặc biệt là cái loại ghi dòng Bờ ăng băng huyền bằng Thờ ác thác ngặng thạc, sờ y sĩ ngã sỹ. Bản thân tôi đã từng ngồi trong cái lớp đó điểm danh học hộ , thi hộ dăm buổi cho lão bạn rồi tôi biết. Cái đó chưa chắc đã là học vấn, nhận thức và nhân cách một con người.
- 2. Trích một tý luật để tham khảo : Lead có thu tiền => theo Luật thì anh ta đã tổ chức kinh doanh du lịch :
Điều 37 - Chương 5 _ Luật du lịch " 4. Tổ chức, cá nhân kinh doanh du lịch có trách nhiệm thông báo kịp thời cho khách du lịch về trường hợp khẩn cấp, dịch bệnh và các nguy cơ có thể gây nguy hiểm cho khách du lịch; áp dụng các biện pháp cần thiết và phối hợp với các cơ quan có liên quan trong việc cứu hộ, cứu nạn, cấp cứu cho khách du lịch."
Điều 44. Điều kiện kinh doanh lữ hành nội địa
1. Có đăng ký kinh doanh lữ hành nội địa tại cơ quan đăng ký kinh doanh có thẩm quyền.
2. Có phương án kinh doanh lữ hành nội địa; có chương trình du lịch cho khách du lịch nội địa.
3. Người điều hành hoạt động kinh doanh lữ hành nội địa phải có thời gian ít nhất ba năm hoạt động trong lĩnh vực lữ hành.
Mà thôi cứ vào Luật du lịch mà đọc thì biết cái leadTCK đã vi phạm bao nhiêu, mới nho nhỏ trong Luật Du lịch thôi, chả cần luật sư cũng đủ bẻ leader này rồi ( Nhắc lại : Tổ chức đoàn phượt cũng là một hoạt động tổ chức du lich, có thu tiền điều đó đã đồng nghĩa với kinh doanh , Luật nó thế TCK nhé, kiện thì cố đọc kỹ luật kẻo không lại bốc shit ăn vã đấy.
Ơ mà mình có bằng Thờ ác thạc.... không nhỉ
À coi khi nào rảnh xuống CA Lương Sơn hỏi mấy thằng đệ xem tụi nó điều tra vụ này như thế nào , ngõ hầu phục vụ cả nhà một chút sự thật.

Bạn này chắc làm nghề Công an nhở ! Bác vào Box tìm bạn đồng hành các chuyến đi bắt hết mấy bạn lập cung đi, toàn có thu tiền cả đấy mà chắc là không bạn nào đăng ký kinh doanh đâu .
Câu chuyện thật là đáng tiếc, dù không quen biết nhưng cũng sở thích, đi cùng nhau trong một cung phượt mọi người coi nhau như người nhà, nhường nhau từng bước chân. Mình cũng toàn tranh thủ đi đêm vì đi vào dịp cuối tuần không có nhiều thời gian. muốn đi thì phải ứng trước một ít tiền cho chủ tóp mua vé xe hoặc đặt chổ, Đi cuối ngày chia nhau vài nghìn cũng trả đủ . Dù xa lạ nhưng mọi người luôn bảo bọc nhau .

Bạn này chắc làm nghề Công an nhở ! Bác vào Box tìm bạn đồng hành các chuyến đi bắt hết mấy bạn lập cung đi, toàn có thu tiền cả đấy mà chắc là không bạn nào đăng ký kinh doanh đâu .
Câu chuyện thật là đáng tiếc, dù không quen biết nhưng cũng sở thích, đi cùng nhau trong một cung phượt mọi người coi nhau như người nhà, nhường nhau từng bước chân. Mình cũng toàn tranh thủ đi đêm vì đi vào dịp cuối tuần không có nhiều thời gian. muốn đi thì phải ứng trước một ít tiền cho chủ tóp mua vé xe hoặc đặt chổ, Đi cuối ngày chia nhau vài nghìn cũng trả đủ . Dù xa lạ nhưng mọi người luôn bảo bọc nhau .

Góp tiền đi chơi # tổ chức hoạt động lữ hành nhé bạn, nhóm nhỏ # đoàn đông, góp tiền chi phí và chi phí hết # chi phí cho chuyến đi mà vẫn thặng dư.
Các bạn tự gọi nhau lập nhóm đi, cử một người có kinh nghiệm đứng ra # một người hay một nhóm, một tổ chức đứng ra tổ chức chuyến đi có phát sinh tiền thừa ( ở đây tôi nói tiền thừa chứ chưa caần nói tiền lãi kinh doanh đâu ) nhưng số tiền thừa đó không được công khai minh bạch.
Thêm vào đó tôi chỉ nói vai trò và tư cách của leader trong chuyến đi, khi anh ta đứng ra thanh toán toàn bộ chi phí chuyến đi ( có hóa đơn - chứng cứ pháp nhân ) thì nghiễm nhiên tư cách pháp nhân của người tổ chức chuyến đi đó là của anh ta ( nếu như không có chứng cứ nào khác để bác bỏ điều đó )
@ pro123: nếu bạn có đủ chứng cứ hay có những người đã đi cùng leader TCK làm chứng cho những gì bạn nói thì bạn chả cần quan tâm đến việc anh ta kiện hay không kiện, an tâm mà vui vẻ , để sức dành cho công việc và những chuyến đi trong tương lai.
@ All : Mọi người không cần quan tâm anh ta kiện hay không kiện mà hãy quan tâm đến việc làm thế nào cộng đồng phượt ngày càng vững bền, đưa việc " phượt " trở thành một hoạt động lành mạnh, an toàn, và phát triển, đừng để nó trở thành "trào lưu" và nhất là khi tham gia phải biết người đi cùng mình là ai.

tối hôm qua có ai đi cf với TCK ko. về kể nge hắn nói zì

Mình cũng không biết gì nhiều về thông tin vụ này, cũng lên diễn đàn, báo chí, hóng tin rồi đọc comment chém gió của các bạn thế thôi
Nhưng mình không thích pic này
Pro123 là 1 thành viên mới tham gia vào 7.12.2013 tức sau vụ việc nêu trên xảy ra, bài viết chỉ có một, nên độ tin cậy pic này cũng không cao, không ai chứng thực những gì bạn đăng tải cả.
Nếu bạn là một member của phuot.vn và bạn nắm rõ thông tin như vậy tại sao bạn không dùng tài khoản chính của mình đăng tải thông tin. Nó là thông tin chính xác, không vu khống, không đã kích ai, thì việc gì bạn phải sợ ai đụng đến mình.

Có nhiều bạn còn a dua theo pic này để chưởi bới, khác móc, quy tránh nhiệm cho leader TCK, trong khi đó chính bản thân mình còn không biết những dòng chữ của mình đọc do ai viết ra, nó có thật không, đã được ai xác minh chưa.

Nên mình nghĩ pic này không đáng tin cậy cho đến khi có thông tin chính xác.

Trước tiên là mình nhất trí với bạn phanvudn là cần phải kiểm chứng những thông tin mà bạn pro123 đưa ra. Và mình xin nói lại vài ý mà bạn phanvudn đã nói:
- Vấn đề thứ nhất: Việc có nên lập topic này hay không? Và việc bạn phanvudn thích hay không thích cái topic này thì chỉ là ý chủ quan của bạn mà thôi! Cá nhân tôi không liên quan gì tới chuyến đi nhưng là một member của phượt (có thể chỉ cá nhân tôi tự nhân :D) tôi cũng muốn biết thông tin để rút kinh nghiệm (chứ không phải tát nước theo mưa hay hóng hớt của trẻ trâu nha). Tôi thấy mục đích của topic này chính là để tất cả những người liên quan vào đây để chia sẽ thông tin, lý giải cái đúng, cái sai, cái phải, cái trái và để các member khác vào nắm bắt thông tin và rút kinh nghiệm cho bản thân và những chuyến đi sắp tới => Như vậy topic này có cần thiết và có nên mở hay không? Cái này cứ tự để nhưng người muốn có một "môi trường phượt lành mạnh" đánh giá.

- Vấn đề thứ hai: Còn việc không nên tin thông tin của 1 nick vừa lập nêu lên (nick pro123 vừa lập sau sự việc Mộc Châu). Cá nhân tôi nghĩ thế này, người hiểu biết là biết lựa chọn và lọc thông tin. Tôi nghĩ mọi người theo dõi topic để rút kinh nghiệm cho bản thân, chúng tôi quan tâm cái kết cuối cùng là cần rút ra kinh nghiệm gì sau chuyện này. Còn các cmt, thông tin tát nước theo mưa hay chém gió thành bảo đâu có nhồi nhét vào đầu của người biết nhận thức được hả bạn, chứ phải đâu cái gì pro123 nói hay các cmt viết lên đây là ai cũng tin :D

Mình ghét nhất là cái trò tát nước theo mưa của cái xã hội nầy ! có chuyện gì là làm um lên, chuyện nọ xọ chuyện kia, ai cũng nghĩ là mình thấu đáo sự việc, ai cũng nghĩ là mình có quyền phán xét.
Mình thắc mắc một điều là những chuyện nạy nọ của Leader không ai đưa ra trước khi có vụ tai nạn ? để rồi trong lúc người ta đang rối bời với sự việc tai nạn thì mình hùa nhau nói thế nầy thế nọ . Hèn !

Cái cmt này của bạn mới vô bổ nè, cái cmt của bạn tôi đánh giá chả có tính chất xây dựng gì cả. Bạn vào diễn đàn lục lại vài topic trao đổi, chia sẽ kinh nghiệm của những chuyến đi đi nha, đứng có phán theo kiểu cóc ngồi đáy giếng như thế (bạn nên cập nhật thêm thông tin đi, pm riêng mod họ chia sẽ đường link cho nhé). Điều chúng tôi cần ở đây là cái mà Leader TCK và nhóm GĐP nhìn nhận như thế nào về vấn đề đã xẩy ra trên mọi khía cạnh? Để chúng tôi rút kinh nghiệm thôi, chứ chúng tôi đâu phải gia đình người bị nạn hay cơ quan thực thi pháp luật mà giám phán xét ai hả bạn?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,371
190,552
Latest member
chinh77
Back