What's new

Hạ Long (24-26/8/07) - Chuyến đi của cả Du lẫn Phượt...

Hạ Long (24-26/8/07) - Chuyến đi của cả Du lẫn Phượt...

Đặt kục gạch cái đã. Mời các anh vào đây kể lại chuyến đi của chúng ta nhé (beer) (beer) (beer)
Em sẽ post tạm vài tấm chụp bằng máy của anh Hoàn, cái máy này do 3 ông sử dụng nên chả biết ông nào chụp cái nào, cứ post đại lên thui :LL :LL :LL

Last edited:
Lão k****c k****c vứt đi chụp ảnh lởm quá.......
Vứt...... ko bằng anh Nhựa nhà tui, anh Nhựa nhỉ?????
(khen nghiêm túc)

Last edited:
Phải nói thật là chuyến đi vui dã con bà man. Cười suốt. Trẻ con thì thành người lớn, người lơn hóa thành trẻ con. Riêng cái vụ bàn đi Vịnh mất dứt gần buổi sáng. Nhà Babel sốt ruột liên tục giục:

- Các bác quyết nhanh nhanh lên chứ, đi thôi...
Nhà Quạt thì đi ra đi vào... ra chiều lo ngại các giang hồ phượt ngại trời xầm xùi..éo đi nữa thành ra thất hứa với đứa con gái xinh xắn như mẹ (nói thật. Sau này sẽ đi thi hoa hậu chửa biết chừng)...

Đến chừng 8h, trời lại mưa, đổ mưa rào rào. Thôi xong. Giang hồ Kua ngồi bần thần và phán:

- Mua bộ bài về đánh tá lả nhỉ.
- Mua cái giề! Mưa vẫn đi nhá, ra Vịnh lúc trời mưa cũng hay chứ. Một "thằng" nào đó thốt lên. Hình như lão Công viên nước?!

Cuối cùng cả bọn quyết định ngồi thêm một lúc nữa... Sảnh khách sạn thành ra chỗ offfline cho nhà Phượt. Khói thuốc lá tỏa ra nghi ngút...

9h, trời bỗng tạnh nắng. Chân trời xanh ngắt và mây trắng lại bềnh bồng. Vịnh Hạ Long hiện ra với hàng ngàn hòn đảo xanh rì trên mặt nước biển vẫn còn xam xám. Nhưng ăn thua gì, nhất định đêm nay sẽ có trăng thôi...

... Cả đoàn lên đường. Trời lúc này nắng to, 5 chiếc xe dễu dện nối đuôi nhau đi về Giếng Đáy để nhà Quạt và nhà TungAQua đi chợ mua đồ ăn. Tàu đi Vịnh là một chiếc tàu du lịch cỡ trung bình khá, có boong rộng, ghế kiểu giả cổ, có karraoke, có phục vụ nấu ăn trên tàu, nhân viên khá niềm nở (ấy là nghe thế chứ đã tới bến tàu đâu)...

Lòng vòng một lúc tìm nhà TungAQua, thấy bà xã chú này lễ mễ bê lên xe cái thùng đựng hải sản quá trời nhiều, nào tôm, ghẹ, ngao, sò... Bia mấy két. Quả này tha hồ "đập phá" nhá.:D

Gần 11h mới tới bến tàu. Cả bọn người lớn trẻ con lỉnh kỉnh đồ đạc, tíu tít xuống tàu. Tớ chân chống nạng đi khá vất vả được anh em nhà tàu dìu xuống. Đã bảo mà! Nhiệt tình lắm...

Con tàu nổ máy ầm ì rồi rẽ sóng ra khơi, giờ mới bắt đầu cuộc vui nhá (c)

Mình lại tiếp tục bật đài FM nghe dự báo thời tiết...thì...đúng như đại ca HoangBQuang kể ở trên. (c)
Mời đại ca tiếp tục mạch viết ạ!

:)) :)) :))

Không thấy bikini như bên bài của banmaitoahuong nhỉ? Em cá là cứ có bức nào là cái topic này hot như tôm tươi!!!!

Nhà cháu chèn cái này vào đây cho nó trang nghiêm :D

Chuông (Đền Cửa Ông):

Mõ:

Phật tử:

Một góc nhìn:

-------------------------------------------------------------

Còn vụ bikini thì đấy ợ, dưng mà các bác xem ở dưới nhé ;)

Last edited:
Nhạc phụ của Tùng Aqua có phải là ở QN không nhỉ? Mà chán các anh Phượt quá, mạnh dạn đưa bikini lên cho anh chị em mở rộng tầm nhìn cái nào :LL

Nhạc phụ của Tùng Aqua có phải là ở QN không nhỉ? Mà chán các anh Phượt quá, mạnh dạn đưa bikini lên cho anh chị em mở rộng tầm nhìn cái nào :LL
Có đâu mà đưa bạn :LL , hay banmai mạnh dạn đưa mấy hình bạn banmai mặc bikini lên đi, đảm bảo topic cũng hot..:D

Tớ cũng có chụp mấy cái bikini đấy! Chỉ tây thôi, chắc Kua giữ làm của riêng rồi. Chẹp chẹp ...
:LL

Tranh và cảnh (c)

Này thì bikini, cũng dân phượt đấy nhé ;)

Vậy thôi nhỉ (beer)

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,640
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back