What's new

Hạ Long (24-26/8/07) - Chuyến đi của cả Du lẫn Phượt...

Hạ Long (24-26/8/07) - Chuyến đi của cả Du lẫn Phượt...

Đặt kục gạch cái đã. Mời các anh vào đây kể lại chuyến đi của chúng ta nhé (beer) (beer) (beer)
Em sẽ post tạm vài tấm chụp bằng máy của anh Hoàn, cái máy này do 3 ông sử dụng nên chả biết ông nào chụp cái nào, cứ post đại lên thui :LL :LL :LL

Last edited:
Cám ơn bác cnv đã đưa hình kayak lên, hihi, thú vị thật, lần đầu tiên được chèo kayak, công nhận mình chèo cũng siêu, đi cứ vun vút :D

Có vụ ly kỳ lắm : Kua trèo thuyền rồi leo thuyền , bị Vịt đạp nước thế nào mà Kua ngã văng ra khỏi thuyền , may mà có áo phao chứ ko thì chả biết giờ này ra sao ! =)) =)) =))
Bạn nào vào làm chứng và tường thuật chi tiết vụ này cái !(NT) :gun ( mình ko đem máy ảnh , chỉ chụp được bằng phone mà ko biết làm sao lấy được ảnh đó ra để đưa lên đây :LL )
Nhà Vịt còn cầm tay chèo phang nhà Kua, nhà Kua lấy tay gạt ra, mái chèo rơi tõm xuống biển. Kết kục là mất toi 300 khìn đền cho nhà thuyền... Đúng là thiệt đơn thiệt kép :D.
Tương truyền rằng nhà Vịt sau đó có ngửa mặt lên trời mà than rằng: ta chỉ định giả vờ cự tuyệt tý thôi sao chàng đã vội lăn tòm xuống biển thế hả giời!!!!! đoạn cũng nhảy xuống biển theo Kua...

Than ôi, vừa đáng thương vừa đáng trách!!!!!

Nhà Vịt còn cầm tay chèo phang nhà Kua, nhà Kua lấy tay gạt ra, mái chèo rơi tõm xuống biển. Kết kục là mất toi 300 khìn đền cho nhà thuyền... Đúng là thiệt đơn thiệt kép :D.
Tương truyền rằng nhà Vịt sau đó có ngửa mặt lên trời mà than rằng: ta chỉ định giả vờ cự tuyệt tý thôi sao chàng đã vội lăn tòm xuống biển thế hả giời!!!!! đoạn cũng nhảy xuống biển theo Kua...

=)) =)) =)) =)) =)) =)) =))

hớ hớ, bác cvn đứng trên bè theo dõi tụi em à, mà sao bác lại lấy đầu ông này lắp vào thân ông khác thía =)) =)) ,
em mà bị mất mái chèo à...:LL
Còn em chỉ biết có 1 người ngửa mặt lên trời hát bài truyện ba người thôi, nhờ bác Anh già nhờ :LL

vịt;18850 said:
Cám ơn bác cnv đã đưa hình kayak lên, hihi, thú vị thật, lần đầu tiên được chèo kayak, công nhận mình chèo cũng siêu, đi cứ vun vút :D

Khoẻ thế !!!!

Bạn Kua bị dòng đời đưa đẩy nhỉ.....

=)) =)) =)) =)) =)) =)) =))

Pác anhgia sao lại ngửa mặt và ngửa bụng lên trời cười thế???? :LL

Lại nói lúc Kua ta ngã òm xuống biển , giữa một vùng trời nước mênh mông là vậy, bao la là vậy Nhà Vịt thấy hơi tiếc và cũng tự chửi thầm rằng "thằng này trông to con mà mình mới đập đùa một phát đã ngã thế này thì chắc cũng chẳng nên cơm cháo gì đâu " Nghĩ vậy Nhà vịt liền bành chân , vận khí xuống đáy thuyển. Công lực của nhà Vịt quả là kinh hồn , chiếc thuyền đang chòng chành vì sóng do Kua ta tạo ra liền đứng im făng fắc :LL . Kua ta vớ lấy cơ hội ngàn vàng , cố gắng lấy chút sức tàn mà đu lên ngồi vào chỗ , mặt cúi gầm không dám nhìn vịt (ngượng bỏ mịa). Tương truyền rằng sau vụ này Kua ít nhời hẳn :LL :D :D

Chết cha, chiện này ngày càng hấp dẫn đây ta.... Có quả bành chân à, mà bành chân là giề vậy hả ông dtsfan????? Sao tôi không nhìn thấy Vịt bành chân vậy ta??? Ngoài vụ bành chân này còn có vụ bành chân nào khác không vậy ta????

Ối bác Quạt máy tả hay quá, iem muốn nhờ hai anh chị í đóng lại để iem làm video clip, hok bít Kua và Vịt có đồng ý hok???:))

Vote cho Banmai. :D
Có lẽ chuyện này nên dựng lại thành bộ phim với tiêu đề là " Truyền thuyết mỹ nhân cứu anh hùng", nhân vật chính là anh kua và chị vịt. =))

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back