What's new

Hà lội - Bến đò trên phố nhớn - Bến thuyền Giáp Bát

Băn khoăn mãi ko biết bác nào bên phuot.com của 1 bạn bên ttvn

Hí hí. Ku em NNghĩa bên Caraven Chuối ợ, nó đang chổng phao câu lên tác nghiệp 1 chị đang vén váy tập bơi ý mà.

@pinky: Thấy chưn dài lắm, nhưng nhìn thấy mỗi cái Cạp quần nhãn Victoria secret, Lúc đó định dúi cái len xuống nước, zưng mà ... tiếc, chắc ở dưới nước hay lắm cơ.

PS: CHÁU chào cả nhà Phượt ạ .

Ngập như này thế mới biết các cụ xưa kia thiên tường địa lý nên mới chọn vị trí để đặt trung tâm Hà Nội. Chứ cứ như bây giờ, tiện đâu làm đấy, rách đâu vá đấy thì còn cảnh Hà Lội này nhiều nhiều... Ai còn bảo khu Nguyễn Chí Thanh, Liễu Giai, Daewoo sẽ được chuyển thành trung tâm nữa không nhỉ, hì hì, từ khi có các nhà cao cao vùng ven ý...

Giao thông công chính Hà Nội bất lực quá. Đã đành mưa rất to, nhưng đây còn là hậu quả của việc xem thường các tiêu chuẩn thiết kế tiêu nước, quy hoạch đô thị, cấp phép xây dựng, quản lý công chính yếu kém. Không chỉ lần này, mà mỗi khi có trận mưa rào đáng kể là Hà Nội đã đảo lộn vì ngập rồi.

Cảnh thủ đô ngập úng như nông thôn, hoạt động bị ngưng trệ - thật lạc hậu. Đừng đổ lỗi cho lượng mưa nữa. Người ta gọi "cơn bão lịch sử", "động đất lịch sử", "sóng thần lịch sử", chứ có nước nào gọi "trận mưa lịch sử" đâu. Thế kỷ 21 rồi.

Buồn quá, Hà Lội ơi Hà Lội.

(http://vnexpress.net/GL/Ban-doc-viet/Xa-hoi/2008/11/3BA080F0/)

Cu Nguyen với Hĩm Black cho tao địa chỉ tao gửi CPN cho mỗi tên một lố Dep nhé, chắc hôm nay là bắt đầu ngứa rồi đấy nhỉ =))=))=))

Chuyện ngành điện đòi chia 1000 tỷ (trong khi lại từ chối 13 dự án điện vì thiếu vốn :))) chưa nguôi thì lại xảy ra chuyện ngập lụt.

Tốn mấy nghìn tỷ cho chương trình thoát nước kết cục thì tiền đã thoát nhưng nước vẫn còn ngập ... là những câu chuyện dài và thường ngày rồi :( Cũng chưa cần bàn đến tiêu chuẩn thiết kế tiêu nước, quy hoạch đô thị, cấp phép xây dựng ... cho nó xa xôi chỉ đơn cử 1 việc thôi là trong tình huống cụ thể này thì ngành GTCC và chính quyền đã ứng phó như thế nào để người dân bớt khổ? Câu trả lời là ... chả có gì ;) Có nhìn thấy ảnh mấy cái xe lội nước của quân đội nhưng không rõ là làm nhiệm vụ gì và có tham gia cứu hộ, cứu nạn hay không?

Dưới góc độ một người dân tớ nghĩ nếu có xe tải cứu hộ để chở người và xe qua những điểm ngập nặng, nếu đặt pallet nhựa làm đường, phóng cầu phao, làm phà dã chiến ... thì chắc tình hình không đến mức quá tệ như mấy ngày vừa qua. Và những việc này thì chỉ có chính quyền mới đủ khả năng làm được thôi.

Thương bà con HN quá, cơ mà dân ta được cái rất năng động, sáng tạo tổ chức ngay xe ngựa, xe ba gác, ghe xuồng ... để tự cứu mình trước khi trời cứu. Còn sáng kiến ô tô chạy số lùi thì ngày trước ở vùng cao nhà em đường dốc, xấu hay trơn trượt toàn phải đi như thế, trước nữa thì bộ đội ta chạy đường Điện Biên, đường HCM cũng đã áp dụng rồi!

Hôm qua em vừa email cho một bác, nói rằng dân Hà Lụt thể nào cũng có tơ ca hò vè hay tiếu lâm về chuyện lụt lội.

Hôm nay chôm được cái này, móc về coi chơi.

Các bác Hà Lội này nhanh thựt, mà cũng thưm thựt.

Có trích nguồn luôn đấy ạ, chôm chỉa mà:

------

.EO ƠI HÀ LỘI PHỐ

Nhạc: PHÚ QUANG

Lời: TIẾN RÂU

Em ơi Hà Nội phố
Ta còn em vì kẹt xe. Ta còn em vì nước lũ.
Con đường vắng ào ào cơn mưa đổ,
Em đứng chờ ai, đến sửa xe dùm…

Ta còn em, cây bàng ngập ngang nửa thân
Ta còn em, mất guốc lội đi bằng chân…
Lội trong dòng sông vừa dâng, bùn dơ nhão nhoét
Nước bốn bề xe đi không nổi
Chưa tan chiều, sao mà kẹt đám đông ra ...?

Ta còn em, đầu phố đứng kêu ca
Nhìn từng đứa dắt xe qua, lao xao chửi thề
Người nghệ sỹ đói meo mò ra phố
Bỗng ước mình lại có được một con đò…!

Eo ơi Hà lội phố…
Em mà đi, còn kẹt mưa, Em còn đây, cùng rác rữa
Con đường lắm người chờ xe cứu hộ,
Em đứng gọi ai, mất điện giữa đường….

Ta còn em, áo quần bùn lấm tèm lem.
Bên nhà quen, góc phố người đứng nhìn xem
Nhìn xem dòng sông tràn lên, màu đen nước cống...
Tiếng tát chậu trong căn nhà ngập
Suốt con đường, vẫn còn kẹt cứng ôtô....

Ta còn em, một mình bên hàng hiên
Và từng bao rác trôi nghiêng, Nôn nao buồn miệng
Trời còn mưa, quanh em còn ngập nữa
Chợt chuột trôi về nổi da gà....

Eo ơi Hà lội phố…vẫn còn em, đội trời mưa
Cũng đành thôi, lội qua phố….!

Nguồn: http://blog.360.yahoo.com/blog-Y.oL4bE_fKLSysvD4rYQiw--?cq=1&p=2577

+ :piano:

Hà Nội mùa này phố cũng như sông.
Cái rét đầu đông, chân em ngâm nhăn trong nước lạnh.
Hoa sữa thôi rơi, em tôi bơi cả chiều trên phố.
Đường Cổ Ngư xưa, ngập tràn nước sông Hồng.
Hà Nội mùa này chiều không buông nắng.
Phố vắng nghiêng nghiêng vài phao bơi.
Quán cóc liêu xiêu một ca nô. Hồ Tây, hồ Tây mất bờ”.
.. :band:

Nguồn: http://www.tuoitho.net/diendan/viewtopic.php?p=1240456

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back