What's new

[Tổng hợp] Hà Nội và vùng phụ cận (đi 1 - 2 ngày)

Re: Đi chơi 2 ngày gần Hà Nội - hỏi kinh nghiệm du lịch hồ Quan Sơn, Chương Mỹ

Nếu bạn muốn đi quanh tầm <50km thì có khu du lịch sinh thái Bản Xôi ở Ba Vì nhé.Đi lên đó mất tầm hơn 30p,đây là khu du lịch sinh thái vừa mới khai trương nên giá cũng cực rẻ luôn,chất lượng thì rất ok.Anh chủ rất xởi lởi.Trên đó đủ dịch vụ như : bơi thuyền,câu cá,gà nướng,cá nướng,trượt cỏ,cắm trại,đốt lửa trại.....Nhóm của mình đi 5 người chơi cả ngày chủ nhật và ăn uống hết có ~ 1tr thôi à.Hôm đấy về muộn hết xe bus nên anh chủ thuê hẳn xe 12 chỗ mới coong đưa cả bọn về HN.
Đặc biệt là khu du lịch ngay cạnh làng văn hoá các dân tộc nên có thể đi chơi 1 mà được 2,3 luôn nhé.Tha hồ chụp ảnh.Hôm bọn mình lên có rất nhiều các anh trong diễn đàn ô tô (hình như là cái gì oto fun thì phải ) cũng lên đây cùng gia đình.Đông vui mà hoà đồng lắm bạn ạ.
Nói chung là bạn cứ thử đi,mình chắc chắn là bạn sẽ không phải thất vọng đâu.
à đây là địa chỉ website : http://banxoi.com/
SĐT anh phụ trách đặt tour : 094.403.1666

Bác nào cho em hỏi ở trung tâm HN, gần khu phố cổ có nhà nghỉ nào giá cả hợp lý cho dân phượt ko ạ?
Em sắp ra đó mà giờ vẫn chưa biết ở chỗ nào
Many tks các bác ạ

Bạn có thể nghỉ ở Gia Lâm hoặc Mỹ Đình cho rẻ, muốn lên phố cổ chơi thì thiếu gì xe bus :D

Re: Đi chơi 2 ngày gần Hà Nội - hỏi kinh nghiệm du lịch hồ Quan Sơn, Chương Mỹ

Khu du lịch Đại lải bạn ạ. Rất nhiều cảnh đẹp, muốn thật yên tĩnh bạn ra đảo ở hôm sau về.

Mọi người cho em hỏi đi CÁt Bà vs đi Ao Vua thì cái nào hay hơn vậy? Về mặt nghỉ ngơi và thăm thú cảnh quan + khí hậu ấy nhé. Thanks

Cho mình hỏi 1 câu hơi ngố là từ sbay NB về trung tâm HN đi 2 người rẻ nhất là thuê xe taxi 4 chỗ với giá 250k-300k phải không ạh?
Mình bay Jetstar thấy có dịch vụ bus nhưng mà nơi trả khách ở HN lại xa khu phố cổ nơi mình dự định thuê KS quá nên chắc ko sử dụng được dù chỉ có 40k/vé... Cám ơn mọi người nhé.

rẻ nhất từ Nội Bài về trung tâm HN (Bờ Hồ) thì bạn cứ chọn bus Hà Nội ;) 2 chuyến xe đều là cuối bến. mất khoảng 2h ngồi bus nhưng bù lại là được vãn cảnh đường phố. bạn bắt 07 đến cuối bến Cầu Giấy.đi 09 ngồi đến Cuối bến là Bờ Hồ.giá vé 7 - 9k/lượt

rẻ nhất từ Nội Bài về trung tâm HN (Bờ Hồ) thì bạn cứ chọn bus Hà Nội ;) 2 chuyến xe đều là cuối bến. mất khoảng 2h ngồi bus nhưng bù lại là được vãn cảnh đường phố. bạn bắt 07 đến cuối bến Cầu Giấy.đi 09 ngồi đến Cuối bến là Bờ Hồ.giá vé 7 - 9k/lượt

Kaka, nếu giá đó thì đúng là quá rẻ rồi, nhưng mình bay chuyến 19:15-21:20 đến sân bay (nếu may mắn ko delay) thì nghĩ cảnh 2 tiếng ngồi bus coi bộ ko khả thi lắm :) Vậy chắc mình còn mỗi cách đón taxi thui hả bạn? Mình có book thử KS thì thấy họ giới thiệu cả dịch vụ đưa đón nhưng giá toàn là cao hơn giá mình xem đc trên web ko ah

thật ra đi đêm Hà Nội cũng rât thú, nhưng chưa sành đường thì e là hơi ngại! :| Thường thì các tuyến bus 21h30 là chuyến cuối rồi.chuyến 07 (Nội Bài - Cầu Giấy xe chạy từ 5h00 - 21h30). Nếu cố đấm ăn xôi để tiết kiệm bạn có thể lên 07 đến Cầu Giấy, lúc này vẫy taxi hoặc xe ôm từ bạn. Mình nghĩ kết hợp đi cả bus như thế rẻ được nửa tiền taxi từ Nội bài về :))))) mà KS bạn đặt ở phố nào vậy?

thật ra đi đêm Hà Nội cũng rât thú, nhưng chưa sành đường thì e là hơi ngại! :| Thường thì các tuyến bus 21h30 là chuyến cuối rồi.chuyến 07 (Nội Bài - Cầu Giấy xe chạy từ 5h00 - 21h30). Nếu cố đấm ăn xôi để tiết kiệm bạn có thể lên 07 đến Cầu Giấy, lúc này vẫy taxi hoặc xe ôm từ bạn. Mình nghĩ kết hợp đi cả bus như thế rẻ được nửa tiền taxi từ Nội bài về :))))) mà KS bạn đặt ở phố nào vậy?

Mình đang phân vân giữa The Landmark Hanoi (19 Nguyen Van To) và Joy Journey Hotel (55 Bát Sứ) đó bạn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back