What's new

[Tổng hợp] Hà Nội và vùng phụ cận (đi 1 - 2 ngày)

bên 55 Bát Sứ mình thấy gần trung tâm hơn. tại khu vực phố Cổ tiện lợi đi chơi cũng như đi lại! ;)

Uh mình check trên bản đồ cũng thấy Bát Sứ gần trung tâm & hồ Gươm hơn, giá cũng rẻ hơn (chỉ hơn 300k/đêm/2 người) thôi, nhưng thấy cơ sở vật chất có vẻ ko bằng The Landmark Hà Nội ;)

Bạn này là người HN àh? Có gợi ý mình KS nào tầm giá này mà ok không, hihi? Những lần trc mình đi HN (công tác) đều ở Rising Dragon Grand Hotel Hàng Gà ok lắm luôn, mỗi tội 500k/phòng là rẻ nhất.

Mấy bác suggest giúp em 1 số KS khu vực phố cổ dc ko ah, giá tầm 300 trở xuống phòng 2 giường đơn.
Chỉ cần sạch sẽ + máy lạnh okie 1 chút là okie, tại em đi công tác suốt, chỉ tối vê tắm 1 cái là ch bị ngủ ah
Cám ơn mấy bác

Cho em hỏi cách đi Bus từ sân bay vào khu vực này

Taxi nào ở Hà Nội em lấy hoá đơn đỏ dc ah

Em xin cám ơn

Tuần sau mình bay ra HN bằng Jetstar, mình có vào website JS check lịch bus chạy NB-HN thì thấy thế này:
Tiếp viên sẽ bán vé xe buýt trên máy bay cho chặng đi từ sân bay Nội Bài về Hà Nội
Xe sẽ khởi hành sau giờ hạ cánh 30 phút
Điểm đỗ xe: Bên ngoài sảnh E sân bay Nội Bài
Lộ trình: Nội Bài – cầu Thăng Long – Phạm Văn Đồng – Hoàng Quốc Việt – Nguyễn Văn Huyên – Đào Tấn – Bến xe Ngọc Khánh.
Giá vé: 40.000 VND/lượt/khách

Lộ trình này khác với lộ trình mình đc biết trước đó, có bạn nào ở HN cho mình hỏi nếu mình đi bus JS đến bến nào đó rồi bắt taxi về KS ở Bát Sứ thì có rẻ hơn thuê hẳn xe (giá 300-350k). Mình đi 2 người.
Trong các điểm dừng thì ở đâu gần Bát Sứ nhất vậy?

Tuần sau mình bay ra HN bằng Jetstar, mình có vào website JS check lịch bus chạy NB-HN thì thấy thế này:

Lộ trình này khác với lộ trình mình đc biết trước đó, có bạn nào ở HN cho mình hỏi nếu mình đi bus JS đến bến nào đó rồi bắt taxi về KS ở Bát Sứ thì có rẻ hơn thuê hẳn xe (giá 300-350k). Mình đi 2 người.
Trong các điểm dừng thì ở đâu gần Bát Sứ nhất vậy?
Từ bến xe ngọc khánh 2 bạn đi taxi về Bát Sứ cho tiện, khoảng 3km thôi
Bạn nào ra Hà Nội công tác hay đi chơi muốn trợ giúp thì liên lạc với mình nhé 0976.903.377- Tuấn. Muốn đi chơi loanh quanh HN bán kính 80km mình làm xế và hướng dẫn viên luôn.

Cám ơn Kendy nhiều nhé, để mình cân nhắc xem, vè bus Jetstar 40k x 2 người = 80k. Thêm tiền taxi khoảng 3km (nếu ko bị chở đi lòng vòng) khoảng 65k-70k. Tổng cộng 150k cho người từ NB-HN. Rẻ được 1/2 giá nếu thuê xe...
Ngoài ấy taxi nào uy tín vậy bạn? Mai Linh hay Vinasun có không nhỉ?

Nội Bài có taxi độc quyền rồi bạn ạ, ko có nhiều lưạ chọn đâu hoặc bạn đi xe bus từ NB về Cầu Giấy vé 7k/ 1 lượt

Nội Bài có taxi độc quyền rồi bạn ạ, ko có nhiều lưạ chọn đâu hoặc bạn đi xe bus từ NB về Cầu Giấy vé 7k/ 1 lượt

Hihi mình bay chuyến 22h mới đến Nội Bài (nếu ko delay) nên chắc ko dám đi bus đâu, 3h sáng mới về đến KS đó, lần này phải cắn răng thuê hẳn 1 chiếc 4 chỗ mất 300k rồi đây
Àh có fải đặt trc xe ko bạn? Bạn biết ở đâu xe chạy an toàn giới thiệu cho mình với nhé.

Bạn đến NB lúc 22h thì không còn xe bus nữa, mình có 2 options cho bạn chọn
- bạn bắt minibus của JS (40k/1 vé) về tới bến xe Ngọc Khánh, sau đó bắt taxi (Mai Linh hoặc Mỹ Đình) về Bát sứ (~5km). Tổng chi phí khoảng 2*40 + 5*12 = 140k
- bạn có thể bắt taxi ngay tại Nội Bài và share với người khác, tức là taxi sẽ chở 2 bạn ghép với 2 người khác, lúc đấy bạn phải trả tầm 100-150k tùy vào thương lượng (trả giá ngay lúc bắt taxi)

Chúc bạn 1 chuyến đi tốt đẹp ^^

Hihi mình bay chuyến 22h mới đến Nội Bài (nếu ko delay) nên chắc ko dám đi bus đâu, 3h sáng mới về đến KS đó, lần này phải cắn răng thuê hẳn 1 chiếc 4 chỗ mất 300k rồi đây
Àh có fải đặt trc xe ko bạn? Bạn biết ở đâu xe chạy an toàn giới thiệu cho mình với nhé.

Bạn đến NB lúc 22h thì không còn xe bus nữa, mình có 2 options cho bạn chọn
- bạn bắt minibus của JS (40k/1 vé) về tới bến xe Ngọc Khánh, sau đó bắt taxi (Mai Linh hoặc Mỹ Đình) về Bát sứ (~5km). Tổng chi phí khoảng 2*40 + 5*12 = 140k
- bạn có thể bắt taxi ngay tại Nội Bài và share với người khác, tức là taxi sẽ chở 2 bạn ghép với 2 người khác, lúc đấy bạn phải trả tầm 100-150k tùy vào thương lượng (trả giá ngay lúc bắt taxi)

Chúc bạn 1 chuyến đi tốt đẹp ^^

Cám ơn bạn letien nhé, ở trên mình cũng ước chừng nếu đi bus JS + taxi thì chi phí khoảng 150k, tức là 1 nửa so với thuê xe. Chỉ có điều ngán cảnh đến bến xe Ngọc Khánh rồi lơ ngơ bắt taxi lúc nửa đêm chắc ko ổn lắm nhỉ. Thôi lỡ chọn bay đêm nên chắc mình book luôn 320k 1 xe cho an toàn vậy, hix

Chào các bác.
Đây là lần đầu tiên em và con bạn ra Bắc chơi. Tranh thủ 2 ngày cuối tuần và xin nghỉ phép 2 ngày nên đã book vé khuyến mãi của Vietjet, từ ngày 04/12 - 08/12. Em đã lên kế hoạch dành trọn 3 ngày cho Sapa, đã book khách sạn nhưng có một vài vấn đề muốn nhờ các bác tư vấn:
1. Em bay Vietjet, đến HN lúc 18h30 nếu may mắn k0 bị delay và định mua vé tàu SP1 đi Lào Cai ngay trong đêm lúc 21h. Như vậy em có khoảng 2h để di chuyển từ Sân bay Nội Bài đến Ga Hà Nội. Theo các bác thì liệu có kịp thời gian k0 ạ? Vì lý do sợ delay nên e k dám mua vé tàu trước, lúc đó ra ga mới mua vé được không ạ?
2. Trường hợp bị delay hoặc hết vé tàu. Khoảng giờ đó liệu có còn xe đi Sapa không ạ? Các bác chỉ giúp e bắt xe ở đâu?
3. Sáng ngày 08/12 e sẽ có mặt ở Hà Nội sớm, nhưng chuyến bay lúc 19h. Trong khoảng tg này thì e muốn thuê xe máy ra ngoại thành Hà Nội. Em muốn thăm Thành Cổ Loa và Làng cổ Đường Lâm thì có kịp thời gian không ạ?
Thanks các bác nhiều nhiều.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back