What's new

Hàn Quốc đầu thu

Mấy bộ phim Hàn Quốc làm mình chết mê chết mệt hơn 10 năm qua. Thế là mình quyết tâm book vé máy bay trên Kayak đáp chuyến bay Singapore Airline đến Seoul Hàn Quốc vào ngày 25 tháng 9 năm 2015 vào lúc 6:00 pm cho một hành trình dài 9 ngày. Vào ngày 2 tháng 10 mình sẽ gặp lại Singapore Airline để quay về với bỉm sửa, cơm áo mắn muối, gạo tiền.

Lướt qua các diễn đàn, ai cũng nói là đã đến Hàn Quốc phải đi đảo Jeju thế là mình nhờ anh Google tìm book vé với Air Busan đi Jeju từ Gimpo airport đến Jeju airport hết 38,450 Krw chuyến bay 6:00 pm ngày 29/09/2015. Chuyến về từ Jeju đến Gimpo Airport qua hãng Air Busan mắc gấp 3 lần so với chuyến đi giá khoảng 92,000 Krw nên mình nhảy qua book anh EastarJet, giá 42,200 Krw cho chuyến bay sớm nhất lúc 8:00 am ngày 2/10/2015.

Mình dùng app tripit để lưu trữ thông tin như airfare, schedule, map, activities, tham quan, v.v.

Ai muốn đi phượt vào đầu thu như mình vì vào chia sẻ kinh nghiệm học hỏi nhé. :D

Hẹn gặp nhau ở Seoul/Jeju.

Chuẩn bị cho chuyến đi

Cả đời mình chưa bao giờ đi phượt bao giờ. Chủ yếu là lái xe đi thăm bạn bè ngày nghỉ holiday. Nhưng kinh nghiệm lái xe đi về mỗi chuyến cũng cả ngàn dặm nên kinh nghiệm du lịch không đến nỗi nào.

Còn 3 tháng nữa mới khởi hành, việc đầu tiên sau khi book vé máy bay là vô Amazon tìm những quyển sách nào có liên quan đến Hàn Quốc. Rồi vô Youtube, tripadvisor xem kinh nghiệm của các bậc tiền bối. Sách nào trên Amazon cho download free về Korea là tải đem về đọc và đọc. Ngoài ra còn mua thêm quyển South Korea của Frommer và quyển South Korea của Insight Guide.

Chuyến đi này mình chắc chắn sẽ đi dạo Hongdae để chiêm nghiệm những điềm trong Koreana -A stroll through Hongdae của The Korea Foundation. Rồi mình sẽ đi coi show Nanta cooking show. Nghe nói là sẽ giảm giá 50% và ngày chủ nhật cuối tháng. Nhìn thấy sự hoành tráng của mấy cái show này thích quá đi.

Jijimbang (Korea Sauna) là điều mình sẽ làm đầu tiên khi đến Korea. Chuyến bay của mình sẽ đáp xuống lúc 6:00 pm nên mình sẽ đi thẳng đến Jijimbang luôn và không book hotel cho đêm đầu tiên. Tiết kiệm tiền khách sạn để ah-ju-ma làm taemilli tẩy da chết cho cái lưng ngọc ngà và tiếp thêm năng lượng đi tiếp những ngày sau.

Mình sẽ đến Hàn Quốc trùng ngay dịp lễ Chuseok (추석 , 秋夕). Có sách dịch là Mid Autumn Festival (Trung Thu), có sách dịch là Thanksgiving (lễ Tạ Ơn). Mình rất tò mò về ngày lễ này vì mình đã từng sống qua ngày lễ Trung Thu của Việt Nam và lễ Tạ Ơn của Mỹ. Hai ngày này ở hai đất nước khác nhau hoàn toàn khác nhau.

mình cũng đang có ý định đi du lịch hàn quốc nhưng xem ra chưa thực hiện trong năm nay được, phải đợi vài năm nữa cho thằng cu nó lớn rồi cả gia đình đi vậy!

Re: Chuẩn bị cho chuyến đi

Bạn daugaunhoibo có topic " Hàn quốc cuối thu" cực kỳ chi tiết và thú vị. Nhờ đó mà mình có chuyến đi Seoul và Jeju tự túc thật tuyệt vời. Bạn thử tham khảo xem.

Mấy bộ phim Hàn Quốc làm mình chết mê chết mệt hơn 10 năm qua. Thế là mình quyết tâm book vé máy bay trên Kayak đáp chuyến bay Singapore Airline đến Seoul Hàn Quốc vào ngày 25 tháng 9 năm 2015 vào lúc 6:00 pm cho một hành trình dài 9 ngày. Vào ngày 2 tháng 10 mình sẽ gặp lại Singapore Airline để quay về với bỉm sửa, cơm áo mắn muối, gạo tiền.

Lướt qua các diễn đàn, ai cũng nói là đã đến Hàn Quốc phải đi đảo Jeju thế là mình nhờ anh Google tìm book vé với Air Busan đi Jeju từ Gimpo airport đến Jeju airport hết 38,450 Krw chuyến bay 6:00 pm ngày 29/09/2015. Chuyến về từ Jeju đến Gimpo Airport qua hãng Air Busan mắc gấp 3 lần so với chuyến đi giá khoảng 92,000 Krw nên mình nhảy qua book anh EastarJet, giá 42,200 Krw cho chuyến bay sớm nhất lúc 8:00 am ngày 2/10/2015.

Mình dùng app tripit để lưu trữ thông tin như airfare, schedule, map, activities, tham quan, v.v.

Ai muốn đi phượt vào đầu thu như mình vì vào chia sẻ kinh nghiệm học hỏi nhé. :D

Hẹn gặp nhau ở Seoul/Jeju.

bạn ơi, cho mình xin lịch trình duoc ko? Mình cũng đang muốn đi
Thanks all

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back