What's new

[Chia sẻ] Hành trình Nam Mỹ : những vùng đất xa xôi .

Chỉ còn có mấy tiếng nữa là nhóm bọn tớ khởi hành từ Toronto , chuyến đi kéo dài 1 tháng và gần chục ngày .HK thì xuất phát sau nhưng hy vọng sẽ gặp tại một nơi nào đó phía nam bán cầu .Tớ mở topic nay để nếu dọc đường có điều kiện online thì vào chia sẻ cùng các bạn , nếu không thì về rồi post lên sau vậy, hy vọng mấy bạn đồng hành cũng vào tham gia trong topic này .(beer)

Các bác đến đâu rồi nhỉ. Tớ mới rời Hà nội sáng nay, đêm nay sẽ ở Kuala Lumpur và sáng sớm mai sẽ đi Seoul.

KL ngày chủ nhật vắng vẻ, có 4 người đi cùng tiễn đến tận KL, sau mọi người bay đi Penang tiếp. Lủi thủi một mình ở đây. Gửi cái balo được tính hạng Medium 20RM/ngày. Tối nay lượn vào KLCC ngắm người vậy.

Bọn mình vừa tới Lima sau một ngày ở Miami ,đã có 3 người gặp nhau , một người nữa chiều sẽ tới, giờ đợi check in vào hotel ,chút nữa có thời gian sẽ làm một bài về chuyến đi Key West,FL trong ngày đầu tiên của chuyến đi .

Nói chung cho đến giờ này thì mọi thứ đúng như kế hoạch mình dự tính. Hôm qua, đi chơi Key West, xem các em gái tắm truồng trên một bãi biển nằm giữa 2 hòn đảo, nước trong veo và khi các em gái nằm xuống, nước chỉ ngang người vì vậy những chỗ nào trên cơ thể không bằng phẳng, nhấp nhô là lập lờ, ẩn hiện trong làn nước trong veo. Anhgia bảo: Đúng là thiên đường hạ giới ông ạ :)

Hôm nay đến đây, thuê địa điểm này cực kỳ tốt, mình recommend cho các bạn đến sau.

Nói chung cho đến giờ này thì mọi thứ đúng như kế hoạch mình dự tính. Hôm qua, đi chơi Key West, xem các em gái tắm truồng trên một bãi biển nằm giữa 2 hòn đảo, nước trong veo và khi các em gái nằm xuống, nước chỉ ngang người vì vậy những chỗ nào trên cơ thể không bằng phẳng, nhấp nhô là lập lờ, ẩn hiện trong làn nước trong veo. Anhgia bảo: Đúng là thiên đường hạ giới ông ạ :)

Hôm nay đến đây, thuê địa điểm này cực kỳ tốt, mình recommend cho các bạn đến sau.

Bãi tắm đấy chỗ nào đấy, 27/11 mình sẽ ghé qua Key West :)

Bọn mình vừa tới Lima sau một ngày ở Miami ,đã có 3 người gặp nhau , một người nữa chiều sẽ tới, giờ đợi check in vào hotel ,chút nữa có thời gian sẽ làm một bài về chuyến đi Key West,FL trong ngày đầu tiên của chuyến đi .

Khẩn trương, khẩn trương bạn già, càng chi tiết về Miama càng tốt, càng ro ràng về Keywest càng hay, mình có 2 ngày để lượn khu này sau khi xem xong show của Madonna vào tối 26/11 ở Miami :D

Xuất phát : Toronto-Miami

Sáng thứ bảy tớ dậy từ lúc 6 giờ sáng vì chuyến bay lúc 9 giờ , đánh răng rửa mặt , ăn sáng qua loa xong , đánh dây thép cho Lét Wắc Cờ thì thấy vẫn đang ngủ (NO), chả hiểu vụ thuế bị thu bù cho cả tháng của nhà ấy dư lào mà .. chẹp chẹp .. Xách đồ ra đến cửa thì trời vẫn còn mờ mờ tối và đầy sương , dòm lại hai cái ba lô của mình mà thấy thương cho cái thân già còm cõi , cả tháng rưỡi trời phải cõng cái mớ đó trên lưng , ko hiểu có kham nổi không :shrug:

1

Ra đến sân bay là hơn 9 giờ sáng một chút , đợi vài phút thì thấy Net đến, hóa ra cũng nhanh ghê , hai thằng vào check in vé e-ticket rồi xếp hàng dài qua Hải quan và Biên phòng của Mỹ luôn . Tụi Mỹ check luôn tại sân bay Toronto nên hành lý của bọn tớ đi thẳng tới Lima mà ko phải lấy ra lấy vào tại Miami nữa . Hàng xếp dài nhằng nhẵng nhưng cũng đợi cũng không lâu,sau chặng đó kiểm tra an ninh , ai cũng phải cởi giày ra cho chúng nó ngửi với hít .:Dam Chặng này bay của American Airlines , lên đến máy bay thấy mấy cô tiếp viên vẫn giữ đúng truyền thống của mấy hãng Bắc Mỹ là siêu già , đến mẹ tớ chắc cũng còn phải gọi bằng chị , may mà lần này còn ko phải gặp mấy em có râu :LL Túm lại thì sau 3 tiếng chịu đựng rồi 2 thằng cũng tới được sân bay Miami .

Hehe.. dậy sớm quá nên rung tay, khổ! :D Dưng mà tớ đính chính lại là tới sân bay lúc mới hơn 7 giờ sáng thôi nhá, chứ hơn 9 giờ thì chắc đang chễm chệ trên máy bay rồi í! ;)

Mình trước khi đi chơi xa bị bắt đóng thuế bù liên miên, đêm hôm trước khi đi còn bắt mình xúc 9 tấn than, thế là thằng bé lăn ra ngủ tít mít, chuông báo thức cũng không buồn dậy, may có Anhgia gọi điện thoại đánh thức chỉ còn 30 phút ra sân bay. Thế là cuống cuồng đánh răng rửa mặt mặc đồ từ trong ra ngoài vì đêm trước bị lột truồng, lên xe phóng thẳng ra sân bay, cũng may ra sân bay kịp :)) =)) Thậm chí còn trước Anhgia mấy phút vì đi đúng Terminal, đúng cổng =))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,461
190,097
Latest member
bonghongvu
Back