What's new

[Chia sẻ] Hành trình Nam Mỹ : những vùng đất xa xôi .

Chỉ còn có mấy tiếng nữa là nhóm bọn tớ khởi hành từ Toronto , chuyến đi kéo dài 1 tháng và gần chục ngày .HK thì xuất phát sau nhưng hy vọng sẽ gặp tại một nơi nào đó phía nam bán cầu .Tớ mở topic nay để nếu dọc đường có điều kiện online thì vào chia sẻ cùng các bạn , nếu không thì về rồi post lên sau vậy, hy vọng mấy bạn đồng hành cũng vào tham gia trong topic này .(beer)

Net-đóng-thuế-trước-hạn: hêhê, xin thông báo: nhân ngày hôm qua 2 lão ngắm gái au naturel ở Miami, tụi tớ đã kịp làm một chuyến ra Armani Exchange và đã có một số thiệt hại đáng kể cho cái a/c của lão :D

Net-đóng-thuế-trước-hạn: hêhê, xin thông báo: nhân ngày hôm qua 2 lão ngắm gái au naturel ở Miami, tụi tớ đã kịp làm một chuyến ra Armani Exchange và đã có một số thiệt hại đáng kể cho cái a/c của lão :D

Cũng may là ở Tổ Rồng Toronto không có Fifth Avenue chứ không chắc chết mình. X(

GATO nhỉ

Các bác chưa đi đã có tô pic, tô pic mới được có chưa đầy 2 trang đã hai lần xuất hiện các từ nhạy cảm như "truồng"... chẹp chẹp, thích thế

Em là gái còn GATO, huống gì cụ Sơn.

Tới Miami lúc gần 12 giờ trưa , sân bay Miami trong cũng cũ và xập xệ , khí hậu thì nóng vãi và ẩm .Bọn tớ ra khỏi sân bay là chạy vội ra thuê cái xe :

Do hãng credit card bao hết tiền bảo hiểm nên tiền thuê xe , thuê GPS ( 11$) và cả tax là hơn 5 chục một ngày , con xe nhỏ chạy cũng ít hao xăng , cả đi cả về khoảng 600 km mà chỉ hết có hơn 36 lít xăng :

[URL=http://imageshack.us]

Lấy xe xong, hai thằng nhằm hướng nam thẳng tiến .

Last edited:
Thèm quá !!!

Chúc các bạn có 1 chuyến đi mỹ mãn, thi thoảng có gì hay ho mát mẻ thì vào chia sẻ cùng với anh em nhá, xơi một mình dễ bị bội thực lắm đới :)

Tất cả các khoản gọi là "tươi mát' thì thấy mới tin nhá nhá, không chơi bỏ bom hay đeo kính dâm khiêu khích bằng lời như thế đâu :D

Em đã đến Seoul. Hôm qua mải chơi muộn đợi mãi bus không được đành phải bắt taxi ra sân bay, rồi lấy balo , check in. Tối qua coi như không ngủ được tí nào . Người khật khà khật khừ.

Vừa tới sân bay đã gặp chuyện không vui. Tới cửa nhập cảnh thấy khoảng 20 chục người Việt đang ngồi đợi ở khu vực cách ly trước khi nhập cảnh. Giấy tờ có vấn đề gì đó. Mấy chú an ninh Hàn đi lại mặt hằm hằm sát khí. Tay xua xua đuổi đuổi.Mình định vào hỏi thăm họ không cho vào trong phòng bắt ra cửa làm thủ tục.

Có 8 cửa XNC thì 5 cửa dành cho Korea, 1 cửa dành cho Apec với Crew, Diplomat ..., 2 cửa dành cho khách nước ngoài, xếp hàng dài như thượt. Xong thấy Korean vắng khách, mấy chú an ninh chạy ra chạy lại, hỏi Japon , Japan thì chuyển sang cửa kia làm cho nhanh, hội còn lại với lại Việt Nam thì đứng nguyên tại chỗ. Phân biệt thật.

Ngó qua cửa kính nhìn vào phòng cách ly, mấy em gái VN đang khóc tu tu, Chán mớ đời. Lại chạy ra để xin vào hỏi thăm nhưng nhất định không được. Lại còn xô mình dắt trở lại hàng bắt xếp cuối lại từ đầu. Mà trong đó cũng có ai dịch đâu, mấy chú an ninh hét to , quát nạt ỏm tỏi, đầu lắc lia lịa, nguẩy nguẩy .

Buồn, chán. Tự nhiên không muốn vào downtown nữa. Vào làm quái gì, Tốn tiền. Thực sự không thích Hàn Quốc tí nào.

Không muốn nhìn thấy cảnh đó tiếp, hàng thì vẫn dài.2 phút không xong một người. Thôi thì bỏ lên lầu nghỉ. Ngủ một giấc vậy.

Mạng ở đây cũng lởm, cuối cùng phải vào Hub Lounge mới có pass và user riêng connect được. Giờ đi ngủ đã. Nếu chuyến chiều có chỗ thì các em gái Korean Air sẽ đổi cho đi sớm, không thì phải tối khuya bay tiếp đi LAX.

Chỉ thấy chán và mệt.

Các bạn VN này bay từ VN qua chuyến sáng sớm, 6h sáng đã đến nơi. và phải chờ gần 4 tiếng tới lúc em đến rồi, Không ăn uống, cứ ngồi đó không biết là phải đợi quay về hay là đợi cty môi giới nào đón.

Cũng không thấy mình bị phạt. Cũng nên biết mặt trái đế sống. Seoul em cũng vào vài lần và chả muốn vào thêm gì, tiện ghé qua thì vào uống cà phê xem phố một lúc.

Thế chú hoankiem đi đến đâu rồi vì có em gái Saigon vừa đến Lima chiều qua cứ hỏi thăm anh hoankiem suốt. Ẽm hi dzọng một lần trong đời được chiêm ngưỡng đại vương, lại là ở Lima thì tuyệt dzời. Khi ẽm tới chỉ nháo nhác tìm đại dzương, chẳng buồn để ý đến 3 thằng này. Em biểu Đại Dzương là phải bụng bự cơ, có dzậy mới ra dáng đại dzương, dzậy mà em hổng có thấy anh nào bụng bự hết chơn . Em buồn, em tủi, cố gắng biết bao công sức bay nửa vòng trái đất mà không được thỏa lòng mong ước dù rất nhỏ nhoi. Em nghe nói đại dzương sẽ lãnh đạo đoàn đi chinh phục Nam Mỹ, em muốn tham gia cùng đại dzương từ Việt Nam nhưng em e thẹn đại dzương hổng có chấp thuận nên em len lén bay đến Lima với hy dzọng tạo cho đại dzương sự bất ngờ.

Em biểu đại dzương nhanh nhanh đến với em nha, nếu không em rỗi, em bỏ về trước đó á =)) còn nếu đại dzương đến đây gặp em một lần cho dù có đi chân trời góc bể, cho dù có ở lại Chile đến tháng 11 để đi cùng đại dzương khám phá Nam Cực bằng tàu ngầm em cũng sẵn lòng á.

Last edited:
Báo cáo với các phượt gia là bọn tớ đã sang đến ngày thứ hai ở Lima , ảnh ọt cũng chụp được một số và cũng muốn viết bài , up ảnh chia sẻ cùng các bạn , dưng kẹt là bài Key West còn chưa xong, vì thực ra cũng ít có thời gian online ,ếch thạo viết,ảnh ọt cho lên cũng lâu ; mà để về mới viết thì cũng quên sạch hehehehe .Bạn nào có kinh nghiệm ghi chép kiểu này thì cho biết với nhá !

Báo cáo với các phượt gia là bọn tớ đã sang đến ngày thứ hai ở Lima , ảnh ọt cũng chụp được một số và cũng muốn viết bài , up ảnh chia sẻ cùng các bạn , dưng kẹt là bài Key West còn chưa xong, vì thực ra cũng ít có thời gian online ,ếch thạo viết,ảnh ọt cho lên cũng lâu ; mà để về mới viết thì cũng quên sạch hehehehe .Bạn nào có kinh nghiệm ghi chép kiểu này thì cho biết với nhá !

Bình thường thì em có một quyển sổ tí hon, dạng giống như tờ stick note, em chủ yếu viết theo tiêu chí làm tin: Where, Who, What, How, When... Có cái gì special thì cho thêm vào và có thêm thông tin về giá cả.
Nếu lười nữa thì viết vào mobile, em chuyên gia save messages vào outbox, về mở ra coi lại. Công nhận là ko viết ngay hoặc khi có hứng là sẽ chả nhớ gì nữa cả.

Các bác up ảnh lên nhá!(c)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,492
190,105
Latest member
aerocitygirls
Back