What's new

Hành trình xem LINKIN PARK: A thousand Suns in Bangkok 23/9/2011

Trong tour diễn A thousand Suns World Tour của ban nhạc lừng danh Linkin Park, BangKok Thái Lan là 1 điểm dừng chân vào ngày 23/9/2011. Ngay hôm sau 24/9 Linkin Park bay qua Sing để diễn cùng với show F1.

Giá vé cho đêm diễn của Linkin Park theo thứ tự của khu vực A,B và C là 3.000bath, 2500b và 2000b ( x 700VND)

Tuy nhiên nếu mua 10 lon Pepsi thì bạn sẽ được mua vé giảm giá gần 20% vì Pepsi là 1 trong những nhà tài trợ của chương trình

Ngay từ khi biết tin Linkin Park sẽ diễn ở Thái Lan mà không qua Việt Nam ( vì tấm gương BSB diễn ở VN lỗ sặc gạch) thì 1 nhóm ghiến Rock và hâm mộ Linkin Park đã lên plan đi Bangkok và mua vé LInkin Park khán đài A ( giá vé gốc 3000b mua Pepsi giảm còn 2500b ) từ 6 tháng trước

Nhưng từ Bangkok hành trình để xem Linkin Park cũng rất gian nan. Tập trung tại Siam Paragon ( sau khi 1 số bạn xem HP 7.2 3D tại rạp IMAX Kungsri ở đây )

Nhưng do show diễn ở tại sân Impact Muanfg Thong Thani, 1 nơi khá xa trung tâm BangKok, kiểu như từ Saigon lên Long Thành, nên hành trình đến nơi cũng không dễ dàng gì. Chặng 1 là từ Siam Paragon phải đi xe điện đến bến xe Victoria Munament. Mua bằng tiền xu qua máy bán vé tự động, tốn 20b.

Xe điện ở Bangkok cũng tốt nhưng không phủ rộng khắp như ở Sing, khá ít người dùng

Thanks bạn Poly :) sau đêm BKK, LP đến Sing đêm 25/9 (biểu diễn ngay sau 2 tiếng đua F1), đúng như bạn nói, lại là 1 đêm máu lửa :D may mà đêm Sing ko mưa và đc mang máy ảnh to/nhỏ thoải mái (cấm tripod cồng kềnh thôi) nên mình chụp đc kha khá ảnh, để khi nào đó share cùng mọi ng ^^

Thanks bạn Poly :) sau đêm BKK, LP đến Sing đêm 25/9 (biểu diễn ngay sau 2 tiếng đua F1), đúng như bạn nói, lại là 1 đêm máu lửa :D may mà đêm Sing ko mưa và đc mang máy ảnh to/nhỏ thoải mái (cấm tripod cồng kềnh thôi) nên mình chụp đc kha khá ảnh, để khi nào đó share cùng mọi ng ^^

Thanks.
à kỳ này sang Thái cũng gặp 1 bác phượt là bạn của Yilka đi chúng chuyến BTT với bác đấy.

Em cũng xem LP ở Thái Lan.
Bọn em đi taxi, đường kẹt xe kinh khủng gần 2 tiếng mới tới nơi. Trời thì mưa tầm tã, phải gửi luôn máy ảnh nên chẳng chụp được tấm nào cả :(((. Mà em cũng mua 1 cái áo mưa made in Vietnam giá tận 40bath.

@ngocanh: Chài, mua mắc vậy sao. Có ăn cơm gà 40b ko? Poly đi từ sớm ra đón xe nên may mắn không kẹt xe. Đến nơi thấy cơm gà mừng quá vì sợ chết đói đứng ko nổi. Qua show LP này poly cũng gặp rất nhiều bạn từ VN sang.

Lúc đó em chỉ có mỗi cây dù, mà cầm dù xem thì dân tình la ó lên, với lại xem cũng ko có sướng, bấm bụng 1 mua cái áo mưa. Chị bán hàng cầm bọc áo mưa ra bán đắt như tôm tươi, nhoáng cái hết sạch^^

Có mỗi cơm gà là dễ nuốt thôi, ko biết do đói quá hay sao í, bọn em đứng chen chúc ăn hết ngon lành. Lúc này khoảng 7pm, ngoài trời mưa to rồi.

Bọn em còn chặng đón xe về nữa mới đau khổ. Xem xong, đi bộ ra ngoài đón taxi. Đến 1g sáng mà chưa đón được xe nữa kìa...đang có ý định trải áo mưa ra nằm đợi đến sáng rồi về may thay có em trai tốt bụng cho quá giang ra 1 đoạn để dễ bắt được taxi về

Bọn em còn chặng đón xe về nữa mới đau khổ. Xem xong, đi bộ ra ngoài đón taxi. Đến 1g sáng mà chưa đón được xe nữa kìa...đang có ý định trải áo mưa ra nằm đợi đến sáng rồi về may thay có em trai tốt bụng cho quá giang ra 1 đoạn để dễ bắt được taxi về

Ax ax lúc tan là trời lại mưa tầm tã. Bọn anh may mắn gặp bạn ở Thái cho đi chung xe về. Đi ngang mà thấy các bạn xếp hàng đợi taxi mà hãi. Còn thấy xe Sỏng thẻo chở quá người bị cảnh sát thổi giữa xa lộ nữa.

tất cả máy KTS lớn DSLR đều phải gởi bên ngoài ko được mang vô để tránh rò rỉ hình ảnh. Nên poly mượn bạn vài tấm hình chụp từ máy nhỏ.

Bạn ơi cho mình hỏi, vụ gửi DSLR là bắt buộc của Impact hay là của Linkin Park!!! Vì đầu tháng 11, mình cũng đi xem ở Impact 1 live nhưng đang băn khoăn có nên mang máy DSLR theo không???

Bạn ơi cho mình hỏi, vụ gửi DSLR là bắt buộc của Impact hay là của Linkin Park!!! Vì đầu tháng 11, mình cũng đi xem ở Impact 1 live nhưng đang băn khoăn có nên mang máy DSLR theo không???

Poly cũng ko biết, khi vào cửa soát vé nó kiểm giỏ thấy máy to thì buộc phải gửi, ko gửi thì ko cho vô.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back