What's new

Hỉ nộ ái ố các cung bậc thể thao - EURO 2012

Ôi các bác:(, giá mà được như các bác nói thì tốt quá. Em mà cứ bắt đội nào đội đấy thua thì nhà em có khi họ hàng giàu to nhờ đánh bóng ý chứ:(

BK 1 thì không còn gì bàn cãi, đương nhiên em cổ vũ cho Thổ roài và hy vọng truyền thống của em vẫn được giữ vững:)

BK 2 thì nói chung đội nào em cổ vũ cũng được nhưng vẫn thích cổ vũ Nga hơn(c)

May quá là may, em đang định vào xóa bài của mình thì bác mod nào đã nhấn delete hộ rồi ạ (c)

Em xí hổ và hối hận quá :"> nhẽ ra em chỉ nên giả nhời bạn í một bài thôi nhưng rồi em lại thiếu kiềm chế nên quá đà mất hay:D

Em xin hứa từ nay sẽ chỉ tập trung vào chuyên môn thôi ạ :)

BK 2 thì nói chung đội nào em cổ vũ cũng được nhưng vẫn thích cổ vũ Nga hơn(c)

Thích thật đấy, dù không phải lúc nào cũng cùng quan điểm nhưng thi thoảng vẫn tìm được bạn đồng minh, thế là nhà bạn Mây chọn Thổ này rồi TBN và cuối cùng là Đức chứ gì? Nãy tớ hỏi mà chả thấy trả lời trả vốn gì cả, ngượng quá :D

Mỳ Í nhẫn nhộn hết cả, để tớ đọc bài của em Mây cho cậu nghe:

Thứ nhất là Thổ, thứ nhì là Đức, thứ ba là Nga và cuối cùng là Tây Bán Nhà

Kiểu này là Ck Đức - Bò Tót, xong rồi bò tót nó húc lòi ruột mấy cái xích xe tăng :D

Tớ mong muốn Tây bán nhà vô địch, nhưng cái đầu tớ lại nghĩ thằng xe tăng nó lừ lừ như ông Từ vào đền, thế nào nó cũng ẵm Cup. Ôi ghét thế!

Muốn bắt Tây bán nhà mà lại ko có niềm tin :((

Hihi bạn Black làm hư bột hư đường hết rồi, quả này tớ đã cài người rất khéo cứ như là Arshavin sắp xỏ lỗ kim Van De Sar rồi mà bạn lại xổ toẹt ra ... hỏng hết :(

Mà tớ thấy bạn Black ngoại hiệu đại bàng kiêu hùng thế mà lại thích TBN mỏng manh và thiếu bản sắc thế à?

Lại tự mâu thuẫn nữa, thích nhưng lại sợ không được ...:D

Hihihi thế sao bạn Black không mạnh dạn theo cửa Nga Ngố vô địch cho nó độc đáo theo TBN làm gì, nửa vời lắm í :)

Suy nghĩ lại nhé, còn hơn 1 ngày nữa cơ mà !

Bóng bàn thêm về bản sắc và 1 trong nhiều lý do khiến tuyển TBN không được đánh giá cao, nếu nói ở tầm CLB thì Real và Barca như nước và lửa vì có nguồn gốc sâu xa từ sắc tộc, đất đai, tôn giáo, chính trị ... bởi thế gọi là bằng mặt chứ không bằng lòng cho nên tuyển TBN chưa bao giờ đạt được sự thống nhất cao trong nội bộ (HL cũng gặp vấn đề tương tự nhưng chủ yếu là về sắc tộc) từ đó rất khó thống nhất trong sinh hoạt, lối chơi và sự cảm thông giữa các cầu thủ trong đội tuyển... và kết quả thế nào thì lịch sử đã chứng minh.

Ở các quốc gia khác cũng có những cặp đối đầu tương tự: MU và Man City, Chelse và Arsenal, Milan và Inter, Juve và Torino, Roma và Lazio ... nhưng nhìn chung khi khoác áo đội tuyển thì không còn khoảng cách nữa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,627
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back