What's new

[Đã chốt đoàn] HOÀN HUỶ CÁC LOẠI PHÍ DỊCH VỤ DO COVID19

Xin chào cả nhà,

Mình xin lỗi nếu post ko đúng chỗ nhưng tìm mãi ko thấy chỗ nào để post, search ko ra nên mình post vào đây vậy.

Nhà mình đã phải huỷ 3 chuyến đi trong mùa dịch trong đó có 2 chuyến đã book hết vé và chỗ ở, 1 chuyến may quá chưa book gì nhưng cũng ko đi nữa. Mình book từ trước Têt nên lúc đó ko có biết gì về dịch bệnh cả. Thực sự đi du lịch bao năm, chưa bao giờ nhà mình book rồi huỷ cả nên giờ huỷ cả 3 chuyến cũng choáng váng và đang tìm cách để yêu cầu hoàn huỷ được đồng nào hay đồng ấy.

1. Chuyến đi lặn biển ở Khao Lak cuối tháng 3, vé VNA mình đã yêu cầu huỷ. VNA đã thay đổi đường bay và giờ bay (lùi lại cỡ 6 tiếng) nhưng chưa nhận được trả lời vì thời gian này chắc chắn rất bận nên mình cứ chờ thôi.
- KS book qua Agoda, non-refundable. Mình tìm ko ra chỗ nào để email cho Agoda cả, email và nhắn tin cho khách sạn đề nghị thì ko có hồi âm.

2. Chuyến đi Nhật cuối tháng 4: Vé của VJ nhưng hiện tại VJ không huỷ chuyến nên còn hơn 1 tháng nữa, mình huỷ là mình phải chịu. Chỗ lưu trú đặt qua booking.com và Airbnb. Airbnb thì trả lời nhanh và mình đã log dispute. Booking.com mình cũng ko biết email cho họ cách nào.

Nếu mất cả thì xót ruột lắm, cỡ 70-80tr. Biết là rủi ro mình book ko hoàn huỷ thì giờ mình phải chịu nhưng do dịch bệnh, hy vọng các hãng cũng xử lý có tình có lý, ko được hoàn tiền cả thì 1 phần cũng đỡ buồn.

Chắc chắn trong số các thành viên của Phượt có nhiều bạn rơi vào tình cảnh như mình. Không biết có bạn nào đã xin hoàn huỷ được không? Các bạn chia sẻ cách giúp mình với.

Cám ơn nhiều.

Last edited:
Vé máy bay thì cho đổi trả miễn phí rồi. Chỉ còn visa và khách sạn thôi . Giảm thiệt hại một ít 30% rồi
Bạn thử hỏi Accor xem vì tình hình là tất cả các KS, HK đều cho huỷ, hoặc được trả lại tiền hoặc lấy voucher bảo lưu. Tiễc là bạn ko lấy visa 3 năm thì lúc nào hết dịch đi cũng được. Mình xin được visa 3 năm, cũng vừa đi Úc về đợt Noel.

Tiền mình cũng back về hết rồi, chỉ còn chờ mỗi tiền của VJ nữa thôi. Cũng may là cuối cùng dù phải huỷ bao chuyến, chưa kể hè này nữa, mình chỉ thiệt hại visa Schengen và Mỹ phải bỏ, thôi cũng đỡ xót ruột. An ủi là bỏ nhiều đỡ tốn phết vì mình đi cả nhà hihi.

Không biêt bên Booking có chính sách như thế nào! bạn có thể liên lạc với họ, nhưng bên Agoda đã co hoàn tất cả kể cả những booking trước đây không được hủy nhưng vì bệnh dịch nên cho toàn bộ , tùy theo bạn chọn hình thức nào
Booking được huỷ back lại tiền mình đã nhận được.

Bên khách sạn cho bảo lưu 1 year

Good Afternoon Mr Quỳnh,

Thank you for your reply.

There has now been an update to our policy.

Due to the current circumstances, we can offer a prepaid credit for your booking.

The change of dates can be made up until 31st May 2021.

If the rates are more for your new dates you will be just required to pay the difference. If they are less, you will have a credit to use within the hotel during your stay.
UOTE="Tamle, post: 1673535, member: 251891"]
Bạn thử hỏi Accor xem vì tình hình là tất cả các KS, HK đều cho huỷ, hoặc được trả lại tiền hoặc lấy voucher bảo lưu. Tiễc là bạn ko lấy visa 3 năm thì lúc nào hết dịch đi cũng được. Mình xin được visa 3 năm, cũng vừa đi Úc về đợt Noel.

Tiền mình cũng back về hết rồi, chỉ còn chờ mỗi tiền của VJ nữa thôi. Cũng may là cuối cùng dù phải huỷ bao chuyến, chưa kể hè này nữa, mình chỉ thiệt hại visa Schengen và Mỹ phải bỏ, thôi cũng đỡ xót ruột. An ủi là bỏ nhiều đỡ tốn phết vì mình đi cả nhà hihi.
[/QUOTE]

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back