What's new

Hoang sơ Đảo Hải Tặc ( KG ) - Bạt ngàn Tà Pạ - Thắm xanh Trà Sư ( AG ) 16-17/11/2012

Hoang sơ Đảo Hải Tặc ( KG ) - Bạt ngàn Tà Pạ - Thắm xanh Trà Sư ( AG ) 16-17/11/2012

Sau chuyến Kê Gà - Phượt cùng Sao và Pocari Sweat - mình có cảm giác mình đã chựng lại , kg còn muốn đi nữa . Nhưng đây là chuyến đi mình mong đợi , mọi người trong đoàn cũng rất là hào hứng , nên vừa bận rộn với việc chốt các báo cáo của chuyến trước với nhà tài trợ , vừa chuẩn bị cho chuyến đi này .
Chuyến đi chỉ diễn ra có 2 ngày mà tham lam đi khá nhiều chỗ , nên kg biết dân tình thế nào chứ mình đuối ghê luôn . Bù lại được đi đến những nơi mình chưa bao giờ đến , và nhìn chung là thất vọng về cách đối xử với di tích , với thắng cảnh của những nơi này :( . Rất may là mọi người của chuyến đi dù đa số là bạn mới với mình nhưng đều rất chuyên nghiệp , hỗ trợ mình rất nhiều và kg phàn nàn mình gì cả :p ( mình rất vui )
Hồi ức này chủ yếu để khoe hình , vì thật sự mình kg phải là dân mò đường , và vì khi về thấy ảnh đẹp hơn cảnh thật nhiều =))

Re: Hoang sơ Đảo Hải Tặc ( KG ) - Bạt ngàn Tà Pạ - Thắm xanh Trà Sư ( AG ) 16-17/11/

Hình up lên đây chỉ mới là 1/4 số hình mình đã chụp. Sẽ up tiếp cho mọi người sau ^^

em cũng đồng cảnh ngộ với chị, có lều mà mưa làm cho ướt nhẹp nên phải làm mồi cho muỗi

lựa hình đẹp up nha anh Bum, cấm chơi dìm hàng trên này à

Last edited by a moderator:
Re: Hoang sơ Đảo Hải Tặc ( KG ) - Bạt ngàn Tà Pạ - Thắm xanh Trà Sư ( AG ) 16-17/11/

Dìm hàng chỉ dành cho phây-bút thoai...trên này chủ yếu là khoe ảnh ...hehe

Đúng rồi , Janly nhập Đoàn từ 14h00 ở Hà Tiên , sang Hòn Đốc chơi trưa hôm sao chia tay đoàn luôn :)

Hôm đó, Janly có rủ nhưng phải lên Sài Gòn có việc... không đi được... bùn quá...:(

Hình up lên đây chỉ mới là 1/4 số hình mình đã chụp. Sẽ up tiếp cho mọi người sau ^^
anh ơi, ra YM share típ cho em đi, bữa trc anh share đc 1/2 rùi out ngang đứt gánh giữa chợ lun hà :( em chỉ mới save đc 1 đoạn của mọi ng ở Moso à, chưa có sự xuất hiện của em nữa oa oa :((

Hôm đó, Janly có rủ nhưng phải lên Sài Gòn có việc... không đi được... bùn quá...:(

tiếc hé, mọi ng đi vui lắm ^^ hẹn S dịp khác nha

@chị Mẹ Chuột: chị ơi, em khoái cái món cháo cá của chị ghê luôn á, với lại canh chua và mắm guốc cũng ngon nữa, công nhận chị làm đồ ăn ngon ghê, gần giống với mùi vị ở nhà Má em nấu vậy ^.^ Lần sau chị có đi đâu thì tag em vào nữa nhé hihi

Hình đẹp lắm khanhbum ơi! Để anh tìm xem có tấm nào dìm hàng được thì sẽ post lên cho mọi người chiêm ngưỡng nhé! :))

Đường vào Thị Xã Hà Tiên, Cổng chào với mãng xanh thật bắt mắt:

Kế bên là công viên với bia tưởng niệm vị Tổng trấn Hà Tiên MẠC CỬU (1655 - 1735):

Last edited:

Tham quan quần thể Lăng dòng họ Cụ Mạc Cửu:
Cổng vào MẠC CÔNG MIẾU:

Nhìn ra phía ngoài từ cổng Mạc Công Miếu:

Mạc Thiên Tích (1718-1780): Ông sinh năm Mậu Tuất (1718) và mất năm Canh Tý (1780). Ông là con Tổng binh Mạc Cửu-người được chúa Nguyễn phong là Tông Đức hầu. Khi phụ thân ông qua đời (1735), lúc ấy ông đã 29 tuổi, ông nối nghiệp cha mở mang đất Hà Tiên, được chúa Nguyễn Phúc Trú phong chức Tổng binh Đại đô đốc. Ông tiếp tục sự nghiệp khai khẩn miền Tây Nam Bộ, biến vùng đất Hà Tiên trở thành đất văn hiến, phồn vinh, nhiều lần chống trả lại các cuộc xâm lấn của các lân bang Xiêm La và Chân Lạp. (nguồn wikipedia)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back