What's new

[Chia sẻ] Hoàng Sơn by Mirage (tớ chỉ up hộ)

Nhân thấy cô Mún ỏ ê vụ đi Hoàng Sơn, tớ nhớ tới bác Mirage - mà F19 bọn nó coi là Phùng chân nhân - đã đi hồi Tết vừa rồi, bác í lại tặng một mớ ảnh đẹp tĩ tã về Hoàng Sơn.

Hãy nghe các bạn Tàu nói nè: Ngũ Nhạc quy lai bất khán sơn, Hoàng Sơn quy lai bất khán Nhạc

Nghĩa là: Đã đến Ngũ Nhạc rồi thì không cần đến núi nào nữa, đã đến Hoàng Sơn rồi thì cũng không cần đến Ngũ Nhạc nữa !!

(Ngũ Nhạc là: Đông nhạc Thái Sơn, Tây nhạc Hoa Sơn, Nam nhạc Hành Sơn, Bắc nhạc Hằng Sơn, Trung nhạc Tung Sơn)

Được sự đồng ý của bác Mirage, tớ up đám ảnh ấy lên đây. Cũng nhiều nhiều.

Tớ không viết gì đâu nhớ, bởi vì đây không phải là tớ đi, mà tớ chỉ up hộ, để chia xẻ với mọi người một điểm đến tuyệt vời thôi.

Cảm ơn bác Mirage nhiều nhiều.

Last edited:
picture.php

Bạn Chitto hỏi giúp Phùng chưn nhưn ít Hoàng Sơn travel tips được không, nghe nói chưn nhưn mua tour Hoàng Sơn (NT), nhưng chắc cũng có rất nhiều tips. thanks :)

Hồi trước bác í kể mấy cái mà tớ không ghi lại nên chả nhớ mấy.

Chỉ nhớ có chuyện ban đêm ngủ trên đỉnh Hoàng Sơn, rét quá không chịu nổi, mà thấy thằng Tàu giường bên ngủ ngon lành, ngáy pho pho, nghĩ là nó chịu rét quen rồi.

Hôm sau hỏi thì ra ở dưới núi nó mua hai cái túi sưởi, cắm điện vào rồi ôm mà ngủ.

Thế nên bạn nào lần sau đi, cũng nên nhớ cách này, không thì chết rét.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back