What's new

[Chia sẻ] Học bổng Giao lưu văn hóa tại Nhật Bản trong 55 ngày

Thưa các bác,
Em mạn phép mở một chủ đề mới để quảng cáo và thu hút các bác ham dịch chuyển không mất tiền bằng cách xin một khoản học bổng/tài trợ nho nhỏ, đặc biệt dành cho các bác U35 và có kinh nghiệm đi làm đủ 2 năm.
Em xin giới thiệu diễn đàn IATSS - Diễn đàn Giao lưu văn hóa giữa Nhật Bản và 9 nước ASEAN - một chuyến đi rất lý thú, bổ ích, và đặc biệt rất vui trong 55 ngày tới đất nước Mặt trời mọc. Chuyến đi sẽ được tài trợ 100%, các bác chỉ việc xách vali là lên đường thôi, không cần mang theo đô la hoặc Yên Nhật (nếu các bác không có ý định mua sắm gì lớn). Kinh nghiệm của các khóa là chẳng mang xu nào đi mà còn lời được 1 cái máy ảnh. Hehe.
Một năm sẽ có 2 lượt đi, mỗi lượt 2 người. Lượt 1: từ tháng 4 đến tháng 6 và lượt 2: từ tháng 9 đến tháng 11 hàng năm.
Hạn nộp hồ sơ cho năm 2010 là 30/4 - 30/6/2009.
Các nước tham gia: Campuchia, Lào, Việt Nam, Myanmar, Singapore, Philipin, Indonesia, Malaysia và Thái Lan. Sau chuyến đi như thế này, các bác sẽ có cơ sở cách mạng khắp Đông Nam Á, tha hồ vi vu.
Điều kiện tham gia:
*Người nộp hồ sơ phải là công dân các nước kể trên
*Người nộp hồ sơ phải dưới 35 tuổi tính đến ngày hết hạn nộp hồ sơ
*Người nộp hồ sơ phải có ít nhất 2 năm kinh nghiệm làm việc toàn thời gian khi bắt đầu nộp hồ sơ và phải được cơ quan cũ tiếp nhận trở lại sau khi kết thúc chương trình
* Người nộp hồ sơ phải nói tiếng Anh trôi chảy
* Người nộp hồ sơ không được kèm trẻ em hoặc người lớn
Các điều kiện về lý thuyết là thế ạ. Còn thực tế thì có thể xê xích 1 chút.
Mời các bác tham khảo thêm thông tin và lấy mẫu hồ sơ tại địa chỉ sau:
http://www.iatssforum.jp/english/application.html

Nhào vô ddeeee các bác ơi, em bảo đảm đi không thích không lấy xiền (c)

Vì chương trình này không có kinh phí quảng cáo rầm rộ trên báo, nên số hồ sơ nộp hàng năm cũng hạn chế, chừng 100 hồ sơ. Sau khi qua vòng hồ sơ (tức là nộp theo mẫu bạn down load trên link mình đưa), thì sẽ qua 1 vòng phỏng vấn, qua vòng phỏng vấn thì là đi thôi ạ.
Chương trình này không có suất con cháu nào hết ạ, chỉ là các cựu thành viên giới thiệu người mới thôi. Bạn nào nộp hồ sơ thì PM cho mình, mình cũng là cựu nên có thể phím được BGK bằng cách aloo và bảo:" bạn này do em giới thiệu" để được gửi hồ sơ qua Nhật mà không bị loại từ vòng gửi xe. Còn các bạn Nhật sẽ đọc bài luận và các cái rồi tự các bạn í quyết định mời ai đi phỏng vấn ạ.
@ bác HSBC: bác già hơn 35 tuổi mà cứ nộp hồ sơ thì đúng là qua được đến cửa nào thì qua ạ. :D

Tiêu chuẩn như vậy là em ok hết 99% đạt rồi, chỉ có điều em nói tiếng Anh như tiếng Pháp vậy đó. Em chỉ sợ nó hỏng hiểu mình nói gì thôi vì em còn hỏng hiểu mình nói cái gì huống hồ gì nó??? huhuhu

Hehe, cvn có đủ tiêu chuẩn U35 không vậy? (Xin lỗi bác cvn nhé) Hehe, có gì bác chứng cho HSBC cái nhỉ? :p
@HSBC: bạn cứ làm cái thư như yêu cầu, rồi nhờ ai ký chẳng được, tụi nó cũng không có thời gian kiểm tra hết đâu.

Em 25, nghĩa là 10 năm nữa em sẽ tham gia.;)

Tiêu chuẩn như vậy là em ok hết 99% đạt rồi, chỉ có điều em nói tiếng Anh như tiếng Pháp vậy đó. Em chỉ sợ nó hỏng hiểu mình nói gì thôi vì em còn hỏng hiểu mình nói cái gì huống hồ gì nó??? huhuhu

Cố lên đi em ơi, tụi Nhật nói tiếng Anh còn tệ hơn cả Pháp nữa mà :D

Vậy bạn cho mình địa chỉ email đi, có gì mình xin chỉ giáo tý. Ah, sao mình thấy trong form nói 30/4 này là hết hạn rồi nhỉ????

Vậy bạn cho mình địa chỉ email đi, có gì mình xin chỉ giáo tý. Ah, sao mình thấy trong form nói 30/4 này là hết hạn rồi nhỉ????

Hạn chính thức là 30/4. Nhưng anh Thư ký diễn đàn nói là hạn chót để gửi sang Nhật là 30/6. Nhưng mình khuyến khích nộp càng sớm càng tốt. (beer)

Cảm ơn QuynhEm nhiều về thông tin quý giá này. Tớ rất thích văn hóa và con người Nhật Bản nên rất quan tâm đến chương trình này.

Tớ muốn hỏi QuynhEm là tớ là người Việt Nam nhưng đang sống và làm việc tại Châu Âu thì có khả năng được chọn không? (Trong điều lệ tớ thấy chỉ có quốc tịch là quan trọng, nhưng tớ muốn hỏi cho chắc trước khi tập trung thời gian vào việc đăng ký cho chương trình).

Cảm ơn QuynhEm nhiều về thông tin quý giá này. Tớ rất thích văn hóa và con người Nhật Bản nên rất quan tâm đến chương trình này.

Tớ muốn hỏi QuynhEm là tớ là người Việt Nam nhưng đang sống và làm việc tại Châu Âu thì có khả năng được chọn không? (Trong điều lệ tớ thấy chỉ có quốc tịch là quan trọng, nhưng tớ muốn hỏi cho chắc trước khi tập trung thời gian vào việc đăng ký cho chương trình).

Không quan trọng là bạn sống và làm việc ở đâu, quan trọng là bạn tham gia được buổi phỏng vấn sau khi qua vòng hồ sơ :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back