What's new

[Chia sẻ] Học bổng Giao lưu văn hóa tại Nhật Bản trong 55 ngày

Thưa các bác,
Em mạn phép mở một chủ đề mới để quảng cáo và thu hút các bác ham dịch chuyển không mất tiền bằng cách xin một khoản học bổng/tài trợ nho nhỏ, đặc biệt dành cho các bác U35 và có kinh nghiệm đi làm đủ 2 năm.
Em xin giới thiệu diễn đàn IATSS - Diễn đàn Giao lưu văn hóa giữa Nhật Bản và 9 nước ASEAN - một chuyến đi rất lý thú, bổ ích, và đặc biệt rất vui trong 55 ngày tới đất nước Mặt trời mọc. Chuyến đi sẽ được tài trợ 100%, các bác chỉ việc xách vali là lên đường thôi, không cần mang theo đô la hoặc Yên Nhật (nếu các bác không có ý định mua sắm gì lớn). Kinh nghiệm của các khóa là chẳng mang xu nào đi mà còn lời được 1 cái máy ảnh. Hehe.
Một năm sẽ có 2 lượt đi, mỗi lượt 2 người. Lượt 1: từ tháng 4 đến tháng 6 và lượt 2: từ tháng 9 đến tháng 11 hàng năm.
Hạn nộp hồ sơ cho năm 2010 là 30/4 - 30/6/2009.
Các nước tham gia: Campuchia, Lào, Việt Nam, Myanmar, Singapore, Philipin, Indonesia, Malaysia và Thái Lan. Sau chuyến đi như thế này, các bác sẽ có cơ sở cách mạng khắp Đông Nam Á, tha hồ vi vu.
Điều kiện tham gia:
*Người nộp hồ sơ phải là công dân các nước kể trên
*Người nộp hồ sơ phải dưới 35 tuổi tính đến ngày hết hạn nộp hồ sơ
*Người nộp hồ sơ phải có ít nhất 2 năm kinh nghiệm làm việc toàn thời gian khi bắt đầu nộp hồ sơ và phải được cơ quan cũ tiếp nhận trở lại sau khi kết thúc chương trình
* Người nộp hồ sơ phải nói tiếng Anh trôi chảy
* Người nộp hồ sơ không được kèm trẻ em hoặc người lớn
Các điều kiện về lý thuyết là thế ạ. Còn thực tế thì có thể xê xích 1 chút.
Mời các bác tham khảo thêm thông tin và lấy mẫu hồ sơ tại địa chỉ sau:
http://www.iatssforum.jp/english/application.html

Nhào vô ddeeee các bác ơi, em bảo đảm đi không thích không lấy xiền (c)

tớ cảm ơn bạn Quynhem lắm lắm í. Tớ xin bắt tay làm luôn đây ạ! Có gì bạn Quynhem cho tớ kinh nghiệm nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back