What's new

(Hội quán Hà Nội ) Trèo me trèo sấu.....đu boong tàu điện !

Re: ( Hội quán Hà nội ) Trèo me trèo sấu.....đu boong tàu điện !

Hội này chia rẽ vùng miền khiếp quá.
E dự là khoảng 30 năm nữa em mới đủ điều kiện tham gia hội này, vì khi đó Hn mở rộng về tới quê nhà em bây giờ :D

Em cũng muốn hóng hớt vụ ngắm sen + nhậu nhẹt nhưng mà có lẽ phải đời con em nó mới gia nhập hội này đc bác Sềnh ợ. Thế có đc hóng hớt ko dzậy bác? :p

Em kính xin các anh các chị là : Hóng hay đặt gạch thì vô tư (c) chứ nhà em vừa có đào móng mà các bác đã lay gốc thì chít em rồi, nếu vào sìpam loạn thì mong các anh các chị tha cho .
@ Judy : Tham gia đi em ơi, dạo này anh bỏ nhậu rồi, trà sen nghe ngâm thơ cho nó lành =))

Last edited:

Bác sềnh ơi ..... Khi nào bác vào thế? Em chờ bác lâu quá mòn hết mấy chai rượu rồi :(

Em cũng muốn hóng hớt vụ ngắm sen + nhậu nhẹt nhưng mà có lẽ phải đời con em nó mới gia nhập hội này đc bác Sềnh ợ. Thế có đc hóng hớt ko dzậy bác? :p
Nếu đi thì alo e nhé.

Các anh chị ơi, khi em sinh ra chả còn tàu điện, chả biết như thế nào. Mà em ở quê cũng không có me, có sấu mà trèo. Hôm nào các anh chị đi thì cho em theo với ạ. Em xin cảm ơn các anh chị trước ạ.

Sinh ra ở những năm 69_70, vào cuối cái thời bao cấp, cái gì cũng xếp hàng. Quần áo thì rặt đồ lính, đến khi xóa bỏ bao cấp thì lứa thanh niên chúng em còn bị mang cái từ Quân khu quân kheo..:)

Trang phục của mấy ông quân khu đây ạ =)). Toàn mấy ông ở Nam đồng, 3B, 1A, K93......
Ổi tàu lòng ương, quần xanh chéo Hải quân, giày bata hay đôi gò Hàm rồng, áo Nato, kính rayban màu xanh rau muống.

Cái phiếu vải phân phối này để minh chứng cho cái thời mà lấy đâu ra những bộ vỏ đẹp như bi giờ :shrug:

Ngày xưa í, em sợ những (thằng) anh như bác lắm!

Thía thì em cũng phải A đú cô nương thì mới sợ nó chứ ;)..... hồi ấy mấy ( thằng ) anh hay chu bát dê mấy em A đú vào núi nùng bách thảo. Xoạc ngoài công tơ chứ chưa dám mít tơ Cừ như bi giờ =))

Hơ hơ, iem chạ hỉu rì sất? Chạ thấy me thấy sấu, chạ thấy tàu điện đâu? Toàn thấy các bác tuýt còi ầm ĩ, kinh quá! Mà iem thấy cái phiếu vải của bác ghi là 4m NỮ, thế đc dùng trong bao lâu thì hết 4m? Mỗi lần mua đc 10cm, cứ như iem bây giờ thì chỉ đủ 2 cái thắt lưng. Thế trước kia bác chỉ thắt lưng thui ợ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back