What's new

Hồi Ức về XXX trên Fansipan

Hic hic! Nhưng h mới thấy hối hận vì cứ hung hục leo lên, ầm ầm phi xuống chẳng chịu chụp ảnh gì cả nên bây giờ ngồi ngắm 12 G ảnh mà chẳng thấy mặt mình góp mặt mấy vào những đoạn leo :((. Hic tiếc hùi hùi, Ngồi khóc đây huhu L( ).

!

Thôi đừng khóc, gỡ gạc lại cho em được 1 tấm đây.

Mấy ngày nay nhảy mũi hoài không biết chuyện gì, thì ra cá Gà đang nhắc tới nhắc lui về VinaGame :). Không biết rõ lắm về tất cả các bạn nhưng cảm nhận được 1 điều là tất cả các bạn thật sự rất đáng yêu. Rất vui được đồng hành với các bạn trong chuyến đi vừa rồi. Hy vọng 1 ngày nào đó sẽ tiếp tục là những người đồng hành với các bạn ở những nơi xa lạ khác.

Tặng các bạn 1 tấm hình của nhóm để làm KN

thôi chết rồi, hình như anh này có vài tấm hình chụp em thì phải. Bác còn cái ảnh nào của Gà nhà em thì gửi qua email giúp em được ko? - [email protected]

Mấy ngày nay nhảy mũi hoài không biết chuyện gì, thì ra cá Gà đang nhắc tới nhắc lui về VinaGame :). Không biết rõ lắm về tất cả các bạn nhưng cảm nhận được 1 điều là tất cả các bạn thật sự rất đáng yêu. Rất vui được đồng hành với các bạn trong chuyến đi vừa rồi. Hy vọng 1 ngày nào đó sẽ tiếp tục là những người đồng hành với các bạn ở những nơi xa lạ khác.

Tặng các bạn 1 tấm hình của nhóm để làm KN

Anh Alex có bộ râu nice quá, em cũng chụp dc với 1 anh vinagame có bộ râu nice tương tự, hehee. Có lẽ em nói chuyện với anh rồi cũng nên, hehehe. Vinagame có đáng yêu của game, gà có cái yêu của gà. Mong có dịp tái ngộ, đa tạ, hê.

ĐÂY LÀ HỒI ỨC CỦA LÊ HUỆ - KO PHẢI CỦA GÀ TRƯỞNG (chia sẻ với mọi người thôi ^^)

Chuyến đi đã khép lại và cuộc sống thực tại cũng đã bắt đầu mà lòng mình vẫn cứ lâng lâng và phê phê như vẫn còn tiếp tục...
Thiết nghĩ trước khi đi biết bao điều mình lo ngại ...nào là không biết có bất đồng ngôn ngữ không, ko biết có hợp phong cách không, không biết có dễ hòa đồng không và về văn hóa, ứng xử...ối chao là biết bao điều cứ phải lo lắng--> Mà cho đến lúc đáp đến Sài Gòn mình chỉ có thể mỉn cười mãn nguyện tuyệt vời quá các bạn ạ.

Mình còn nhớ cảm giác nóng lòng mong muốn được offline tại Hà Nội và hụt hắng điên người khi Jetstar delay, mình thật xúc động biết bao khi nhận được tin các bạn bạn đã nhảy xổ vào forum và nick chat cùng chia sẻ với mình--->mình biết, mình và các bạn đều mong muốn gặp nhau...TINH THƯƠNG MẾN THƯƠNG MÀ.

Hà nội 1h15'....lạnh thật, Jetstar quái quỷ làm mình mệt mỏi suốt chặng đường. Hà Nội đêm yên bình và vắng vẻ, từ chối mãi một loạt các bác xe Ôm ( kể cả Gà Trưởng nhà mình) vì mình ko biết mặt ( Bác dìm hàng quá kĩ mà). Mình cảm kích gà Trưởng khi nhận gói Xôi trên tay ( chẳng biết có phải do Bác ăn thừa ko???) nhưng cũng giúp bao tử mình yên ngủ. Thực chất là mình vừa mừng vừa tủi khi nhận chìa khóa phòng nghỉ, 1 căn phòng rộng + chúc ngủ ngon--> trong vòng 1 tiếng...haizzz:ĐÂY LÀ CÁCH TRA TẤN TÂM LÝ KINH KHỦNG NHẤT MÌNH GẶP...HIX...

Chuyến Phượt Hà Giang là cơ hội cho mình khám phá 5 thành viên Nam đầu tiên của nhóm ( Khám rồi phá luôn) ke ke ke, mấy anh ko " hầm hố" như trên mạng tí nào. Mình đã phải thú nhận mình nghĩ Hải Phòng là ghê ghớm lắm, ko ngờ toàn bị mình ăn hiếp...ha ha . Hậu quả là thẻ nhớ toàn hình của mình bu hôi...Gà trưởng còn tuyển 2 mem nữ có chị có em vui ghê.---> Chắc ngại hủy lời hứa, có 2 đứa cũng phải bò lên Hà Giang.

Mệt mỏi ra rời vì dịch vụ ở Vịnh Hạ Long ( thêm 1 chút buốn vì toàn bộ file hình mình bị mất toàn bộ vì ko hiểu ý nhau), về đến Hà Nội off cùng mọi người trong tình trạng tơi tả tơi, đói như 2 con sói. Mà nhà mình thì no nê cafe mà , dám than van....Tình hình là Ms.Hảo cho vỗ béo rồi chuẩn bị " Nắm Cơm" cho ông 2 con gà HCM nhé...:(((

Nếu cứ theo lịch trình cũ thì 2 con gà hcm sẽ tự đi lòng vòng Hà Nội, may có sự nhiệt tình giúp đỡ của Bà kon Hà nội 2 anh em đã có 1 ngày vui chơi thỏa thích cùng Bé Ốc Bông - Anh Tuấn và Ms,Hảo Hảo. Lại còn được xuống Bát Tràng làm quà lưu niềm xinh ơi là xinh đến mức hem dám đem dzề hi hi...Cái đem về thì lại bị bể tại chốt kiểm tra của JETstar vì con Dao lưu niệm mang từ Hà Giang--> chốt lại chỉ còn hình ảnh minh họa.

Chặng đường leo Fan với mình thì quá tuyệt vời, phát hiện ra nhóm mình bậy và thô chưa từng có. Mình có thể chia ra 3 nhóm: Chu Đáo Nhiệt Tình - Vui nhộn hóm hỉnh - Nhí nhảnh hồn nhiên. Nhà mình nhóm ofline mà cứ như thân nhau từ xưa lắm lắm....Mà phải kể công bác Hoàng nhà mình lắm lắm vì bác như tiệm tạp hóa di động, bất kể thứ gì chị em cần ( ngoại trừ 1 số thứ :))). Thực lòng mà nói nếu Bác ko quay lại chặng cuối, chả biết gờ này em đang nằm đâu. Cảm kích lăm mặc dù em vẫn hân bác vì shocked e, bác cứ chiểu thẳng mấy cái Mụn em thu nhặt được trong chuyến đi bởi ăn những thứ mà từ bé giờ em ít đụng ( nhừng từ liên quan đến Mì và Chả ...hihiohi)

Đến bây giờ em vẫn tiếp tục khoe "sao người Hà Nội nice thế nhở", cả nhóm mình nhiệt tình và vui tính quá. Cám ơn Bác gà trưởng đã vô tình tặng mình cơ hội--> tất cả đều là duyên đấy. Kể cả anh Taxi giúp mình chạy theo xe buýt và cuối cùng phải checking dùm mình và mời mình ăn tối, kĩ năng sales mà gặp người tốt bụng --> chỉ có 1 độ nhậu khác mới gỡ hòa. Hihihi...

Giờ mình thấy mình sáng suốt biết bao khi join vào 1 đoàn toàn mền bắc, để mình trải dọc bạn bè Nam Bắc, để mình còn ghé thăm và tiếp tục hành trình khi ĐẾN HẸN LẠI LÊN,ĐÚNG KO GÀ NHÀ MÌNH...NHỚ CÁC BẠN NHIỀU NHIỀU LẮM.,..GIỮ PHONG ĐỘ NHÉ!!!

Xuất phát từ ga Trần Quý Cáp, đàn gà bắt đầu lên tàu đi LaoCai tối 28-4-2010

giờ này tuần trước em đang ở trên con tàu này đây....
Mà sao Lão Gà lại " xón " ra có 1 bức thế? :D Bác show hết hàng họ ra đi cho em còn ngóng với. nhưng ảnh chuồng nhà mình hơi bị nhòe nhẩy:(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back