What's new

[Chia sẻ] Hỏi về du lịch ở đảo Santorini -Hy Lạp !

To leanh2,

1. Mùa cao điểm ở Santorini là tháng 7,8. Bác taxi bảo " crowded crazy" thì biết có nhiều người ntn. Mà đi mùa cao điểm, giá phòng, giá dịch vụ rất đắt. Đợt mình đi là tháng 5/15, ko fai mùa cao điểm, nhưng thời tiết rất đẹp, mỗi tội lạnh ko tắm biển được. Mình nghĩ tháng 9, 10, 11 cũng ko vấn đề gì, bầu trời Địa Trung Hải lúc nào cũng xanh ngắt, tràn ngập nắng í. :) Còn bạn mình đi dịp Tết Dương vừa rồi lạnh lẽo, cảnh vật ảm đạm não nề lắm...

2. Để bay đến Santorini, bạn fai transit ở Athens rồi mới bay tới được đảo. Không có chuyến bay thằng nào từ các nước cả. Bạn có thể chọn hãng Agean Air or Vueling nếu bay từ Đức.

3. Hợp lý hay ko là do sở thích của từng người, với mình thì chắc tuần mới đủ, n đợt rùi chỉ ở đc có 3 ngày. Cơ mà 3 ngày thì cũng đi đủ biết Santorini rùi. Bạn tìm hiểu và lên lịch những điểm thăm quan muốn đi rồi sắp xếp thời gian cho phù hợp. ^^

Cảm ơn bạn đã trả lời xD. Minh định đi giữa tháng 10 này, lúc đó khách sạn có vẻ rẻ. Tầm đó chắc k bơi dc nữa bạn nhỉ, thời tiết chắc khá hơn tháng 11 nhỉ

Có bạn nào đi Santorini vào tháng 5 này không thì nhập đoàn với mình cho vui?

Mình dự kiến sẽ đi tùe 10-13/5.

Mong tin của các bạn!

Chào mọi người , em đã từng đi Mỹ và các nước Châu Á nhưng chưa đi Châu Âu , sắp tới e đi Hy Lạp , nhưng chỉ đến Hy Lạp thôi không có đến nước khác , mà e ko biết xin visa thế nào ở Sài Gòn vì thấy dsq Hy Lạp ở HN lận , mà e tự làm hồ sơ nên không biết gì hết , có thể giúp em với được không ? vì em chỉ đi đến Hy Lạp chứ ko đến Pháp nên ko biết làm gì , chứ nhiều người cũng chỉ em là đến Pháp xin visa Pháp rồi đi Hy Lạp cũng được , giúp em với nhé

Chào mọi người , em đã từng đi Mỹ và các nước Châu Á nhưng chưa đi Châu Âu , sắp tới e đi Hy Lạp , nhưng chỉ đến Hy Lạp thôi không có đến nước khác , mà e ko biết xin visa thế nào ở Sài Gòn vì thấy dsq Hy Lạp ở HN lận , mà e tự làm hồ sơ nên không biết gì hết , có thể giúp em với được không ? vì em chỉ đi đến Hy Lạp chứ ko đến Pháp nên ko biết làm gì , chứ nhiều người cũng chỉ em là đến Pháp xin visa Pháp rồi đi Hy Lạp cũng được , giúp em với nhé

Mình thấy có cả Lãnh sự quán Hy Lạp tại TPHCM đây mà:

44 Hoang Dieu Str. Dist. 4
Ho Chi Minh City
Vietnam
điện thoại
+84-8-39400762
+84-8-38254279
Fax
+84-8-38254278
Email
[email protected]
[email protected]

Về hồ sơ làm visa thì mình thấy phải chuẩn bị y như hồ sơ đi các nước châu Âu khác, chủ yếu là họ xét dễ hay khó thôi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back