What's new

India - Nepal vài tấm hình góp vui

Thấy anh chị em đi chơi vui quá, cũng vào góp vui vài hình ảnh lộ trình Thailand - India - Nepal vừa rồi!
Đi về, cơm áo gạo tiền, tết nhất này nọ, vợ con nheo nhóc (nói cho sang chứ em vẫn độc thân ạ) ...cảm xúc tụt đi nhiều quá rồi, thôi em chíu phim cả nhà coi tạm ạ!!!

Mấy khâu kể lể chuẩn bị nhân duyên này nọ em xin bỏ qua, làm phát từ trên trời rơi xuống cho máu ạ!

Đã nghe trong gió có tí mùi lẩu Thái chua cay! :))

Chym sắt chuẩn bị hạ cánh!

"Gâu" là chào hay nó biết mình chỉ quá cảnh mà đuổi lẹ vậy nhỉ?

Rõ ràng nhé, khỏi hỏi nhiều!

Từ sân bay, đến trung tâm đá quý lớn nhất thế giới, tiếc là ở trong thì không được chụp hình! (Nói thật, ngoài Ngà voi và rộng lớn thì cũng chẳng có gì đặc sắc hơn mấy tiệm vàng lớn ở việt nam)

Tiền bạc là phù du... Hỏi bao nhiêu phù du một chỉ vàng hôm nay nhỉ?
Người Thái lan sẽ trả lời bạn ngay bằng thứ tiếng Việt âm giọng hơi khọt khẹt rất thân thiện dễ hiểu! Hi hi

Sau chỗ "chán ngắt" chỉ có vàng với bạc ấy, iem đến chỗ này cho ...thanh tịnh!

Tòa nhà phía trước chùa có một câu chuyện rất liêu trai, đại khái là tay chủ giàu ở Mỹ về có xây nhà trước chuà, bị cảnh báo là không nên nhưng không chịu, thế là tèo, cái nhà to oành đẹp đẽ bỏ không, chắc mỗi năm cũng thu được tí tiền bảng biển quảng cáo của Pepsi hay một hai hãng nào ấy!

Chùa có lễ, iem cũng vào lễ, ông "Từ" trong chùa hướng dẫn rất nhiệt tình là bỏ tiền donate vào chỗ nào, lễ ra làm sao, đưa hẳn cho tờ kinh tiếng việt! Bái phục!

Rồi ra bến sông đi Taxi thuyền!

Làm kiểu ảnh cho máu! hì

Bến thuyền rất đẹp, nhà cạnh sông cao chót vót, cao hơn nhiều cái nhà cạnh hồ Trúc bạch bị dỡ bớt tầng ở mình!

Nhà hàng lớn nhất thế giới, có tay Chiển Chiêu bê đồ phục vụ khách bằng khinh công ...ròng rọc!
Nhân viên chủ yếu sài patin trượt cho nhanh! Mấy cái này báo chí nói nhiều, em xin bỏ qua luôn, khỏi kể!

Thêm cái nữa!

Và trong toilet... chắc là bóng bay cho trẻ con chơi lúc bố mẹ ăn nhậu, người Thái thật chu đáo!

Túm lại là Thailand hơi bị buồn con chuồn chuồn, ủn thêm vài kiểu ảnh rồi qua Ấn chơi thôi!

Đường phố hơi bị sạch!

Lên đường thôi!

Thăm cái chùa này, có pho tượng bằng vàng khối nặng 4 tấn...

Tượng thần tài - Cầu xin chút tài lộc ...để năm tới con lại đi tiếp... ke ke

Hình ảnh quen thuộc của Thái

Chào các bác iem vìa.... í quên, iem đi!

Vâng, có đi thì sẽ có đến, chứ đi luôn thì ...topic nguội tại đây!

Em đến cái chỗ này!

Tên chỗ này là như vầy!

Sau 7km mát xa cái mông bằng đủ thứ ổ voi, chuột, trâu, chó... Em cũng đã có mặt tại Boddha Gaya (Bồ đề đạo tràng). Sau khi đến khách sạn, được chơi thử quả thang máy kéo cửa xếp như ...trong phim cổ điển, bỏ đồ vào phòng, việc đầu tiên em thực hiện ấy là đi ...cắt tóc! :))

Em là em rất thích cạo trọc, ở nhà mình thì không dám chứ qua đây nửa tháng phải "chơi cho đã", thế là lang thang xuống phố chợ, kiếm tay cạo đầu, còn được uống trà chanh rất ngon. Sau vụ trà chanh ngon thơm và đậm chất ấn ấy, em cứ mê mệt đi lang thang tìm thằng bán dạo xách ấm để uống mà pó gối không biết ở chỗ nào. Sau mới phát hiện ra là chỗ nào cũng có trà chanh, nhưng chỉ dân ấn người ta mới bỏ thêm cái bột vào, nó sẽ ra vị ấy. Rõ khổ bao lần mò mẫm, cuối cùng phát hiện ra điều "giản dị" ấy!

Được phép của sư trụ trì Manor của tháp Đại giác, thế là em có hai đêm lang thang trong tháp, ngủ lều, cũng là những trải nghiệm đầy thú vị ở nơi linh thiêng này. Hẹn rằng sẽ có dịp trở lại ....với con máy ảnh ngon hơn! Xin chíu phim tiếp ạ! :D

các khoản Visa và phí thì thế nào hả bác? Kể lễ ra môi người tham khảo nhé

Em mua tour đi chung với một đoàn nên cũng không rõ lắm ạ! :))
Để em hỏi từng khoản một, vé, khách sạn... rồi trả lời bác sau nhé!
Em biết mỗi Visa Nepal là $25 cho 15 ngày thôi! (Có thể trả bằng đô, ơ rô, các loại tiền mạnh ...không chấp nhận Rupee ấn)

Ấn độ

Trạm xăng! ^^

Một người ăn xin (và xung quanh rất nhiều)

Chụp từ xe tuk tuk

Đi loanh quanh ngó nghiêng!

Cả đoàn bị lạc

Xác xơ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,679
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back