What's new

[Tổng hợp] Kenya-vùng đất ít được nhắc đến

Trước giờ có ai đó giới thiệu đến từ Kenya thì dailan cũng ư hử cho phải phép, chứ chả bao giờ có ý tưởng tìm hiểu hay đến đó làm gì, chỉ biết nó nằm đâu đó ở châu Phi. Nhưng sau khi được cô bạn khai sáng về Kenya bằng một bộ ảnh dạo chơi bằng khinh khí cầu và ô tô trên Savannah ở Kenya, thì.....

Mời các bác dạo 1 vòng qua savannah nhá.
Chuyến đi khởi hành từ sáng sớm (lúc gió còn chưa nổi lên). Khinh khí cầu đang được chuẩn bị

Khởi hành lúc bình minh

Bay qua đồng cỏ rộng lớn

Bên dưới là cả đàn hàng TRIỆU con linh dương đầu bò (trước giờ chỉ thấy trong Lion King :D)

Hay bầy ngựa vằn

lũ bò rừng

Và những chú hươu cao cổ

Bầy đà điểu diễu hành

P/S: ảnh chụp từ trên khinh khí cầu toàn ảnh mượn :), đi buổi sáng sớm, máy compact, tay máy amateur nên chả có tấm nào đẹp cả.

Last edited:
Những khó khăn, bất trắc
Cái gì CBT nói cũng đúng hết có mỗi đoạn này! Biết rằng có đoạn này càng thú vị....nhưng mém ngủm mấy lần rồi em chỉ mong chuyến đi trót lọt là vui...
..tiếc là em k có mạng cùi để thí :(

Last edited by a moderator:
Mình xin khai quật lại topic này.

Nhóm đi Kenya của mọi người đã ... đi chưa vậy?
Còn ai có ý định đi Kenya hay Tanzania nữa không?

Đọc xong topic này, em ngứa ngáy hết cả người...Cơ mà em đã học chung với các bạn Kenya tới 3 năm kia đấy, ấy thế mà chả thèm moi móc thông tin gì từ các bạn, tháng 9 tới là mỗi người mỗi phương...có lẽ cũng nên quay sang bắt tay bắt chân các bạn ấy biết đâu 1 ngày em có cơ hội lọ mọ bên kia.

Mà hình như topic "hóa thạch" rồi thì phải :(

Một người thân ở Kenya gửi vài bức ảnh, mình up lên để các bạn xem cho vui. Vì ảnh không do mình chụp nên mình không bình luận gì :

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Cám ơn bác. Hi vọng là em kiếm đc con lens trước khi lên đường sang đây làm bạn với mấy chú sư tử + bò rừng :D

Mình đang rất máu đi Châu Phi một chuyến, đọc xong topic này lại càng nôn nao. Thời gian khoảng 10 ngày vào đầu năm 2012. Bác nào máu và có ý định nghiêm túc thì cho ý kiến ta bàn nhau cụ thể. Topic này lập từ 2008, sợ nhiệt huyết của mọi người đông cứng hết rồi. Đi một mình Châu Phi thì em không đủ tuổi. Hy vọng Châu Phi dân nhậu vẫn còn ít và thú hoang vẫn còn nhiều, chứ như Việt Nam thì đến chuột đẻ còn không kịp.......(NO)

Mình cũng đang có kế hoạch đi châu Phi đầu năm 2012 đây bác Banker. Dự kiến là thác Victoria, Tanzania và Ai Cập là 3 điểm chính. Tuy nhiên lich trình có thể tùy theo tình hình.

Last edited by a moderator:
Chào các Bác,

Em là thành viên mới, đang chuẩn bị đi công t́ác Kenya và Ethopia vào cuối tháng 11/2011. nhờ các Bác tư vấn dùm là xin landing visa ngay tại sân bay được không? hay phải xin visa trước và in ở đâu?

Cảm ơn Các Bác nhiều

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back