What's new

Khám phá Cuba tháng 11/2016

Xin chào mọi người. Năm nay mình dự định đi Cuba và muốn tìm thêm bạn đồng hành đi cùng cho thêm vui. Đi Cuba khoảng 2 tuần, có thể tạt té thêm nước thứ 3 xê dịch trong vòng 1-1,5 tháng (châu Âu hoặc châu Mỹ). Thời gian chốt trong khoảng từ cuối tháng 10 đến hết tháng 11/2016

Hành trình dự kiến: Bay Hà Nội - Paris. Có thể chơi ở Paris vài ngày rồi từ Paris bay sang Havana. Paris mình thuộc gần như Hà Nội, còn hành trình cụ thể tại Cuba mình sẽ up sau khi có thời gian nghiên cứu kĩ hơn :)

Bạn nào có time và quan tâm liên lạc bọn mình cùng thảo luận lên cung đường nhé.

Về mình: đã có kinh nghiệm đi 1 số nước, thích đi từ từ kiểu khám phá văn hoá, con người tại địa phuơng, ko thích đi nhanh, đánh dấu địa điểm. Có thể nói tiếng Anh và sẽ học thêm vài câu tiếng Tây Ban Nha để chuẩn bị cho chuyến đi. Easy going và dễ thích nghi.

Chúc mừng năm mới và hẹn sớm gặp :)

Last edited:
Cho mình hỏi đi Cuba ngắn nhất là bao nhiêu ngày thì tạm dc hở bạn?
Cty mình ko nghỉ phép nhiều dc nên đi 14 ngày thì chắc chắn ko dc rồi. Có thể mình sẽ join ở 1 đoạn hành trình nhưng bạn có thể tư vấn là ít nhất khoảng bao nhiu ngày ko? Và chi phí dự kiến nữa, cảm ơn bạn.

Mình cũng plan đi Cuba. Cho mình đặt gạch nhé. Mình là nữ ở Hà nội.
Cuba 2 tuần liệu có nhiều quá không bạn? Dự kiến bạn định đi những điểm nào ở Cuba?
Có gì mình cùng thảo luận lên cung đường nhé. Mình định Cuba và Mexico cho khỏi phí cái vé mb. Nhưng nghe nói Mexico không an toàn lắm

Xin chào mọi người, hiện tại mình chưa có thời gian để lên lịch trình cụ thể vì thời gian vẫn còn khá xa. Post trước để tìm các bạn có chung dự định có thể join, và bọn mình có thể lên lịch trình cùng nhau. Hai tuần có lẽ là không quá nhiều, nhưng cũng đủ thời gian để thăm thú chỗ này, chỗ kia.
Về vé máy bay, mình đã nghiên cứu. Giá vé hiện tại mình tìm được thấp nhất ở mức xấp xỉ 2000USD, quá cảnh tại Paris. Vì giá vé đã rất cao rồi nên nếu có thời gian lang thang thêm chỗ này chỗ kia ở Nam Mỹ được thì là tốt nhất. Các bạn nào có khả năng đi cứ đặt gạch nhé.

Năm ngoái bạn mình đi Cuba rồi. Vé rẻ nhất là đi qua Moscow giá vé tổng cho khứ hồi Hà nội-Moscow và Moscow-Habana là $1.500
thôi. Mới tìm hiểu thì để đi kỹ Cuba cũng cần khoảng 2 tuần.
Nam Mỹ thì các bạn nên đi riêng 1 chuyến vì Nam Mỹ đẹp nhiều chỗ thăm thú lắm. Mình đi 1 tháng cũng chỉ được 1 góc và vẫn muốn quay lại.
Cho mình đặt 1 gạch nhé

Năm ngoái bạn mình đi Cuba rồi. Vé rẻ nhất là đi qua Moscow giá vé tổng cho khứ hồi Hà nội-Moscow và Moscow-Habana là $1.500
thôi. Mới tìm hiểu thì để đi kỹ Cuba cũng cần khoảng 2 tuần.
Nam Mỹ thì các bạn nên đi riêng 1 chuyến vì Nam Mỹ đẹp nhiều chỗ thăm thú lắm. Mình đi 1 tháng cũng chỉ được 1 góc và vẫn muốn quay lại.
Cho mình đặt 1 gạch nhé

oki tuyệt quá, bạn có thể liên lạc với mình qua FB nhé. mình sẽ inbox cho bạn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back