What's new

Khởi duyên Phượt - Ai, vì sao?

imim

Phượt quái
Nhân có người bạn bảo mình có Gien phượt, tớ mới woánh bạo mở topic này để các bạn vào buôn chuyện xem vì ai, vì đâu mà giờ chúng ta ra nông nỗi này, ngấm cái máu Phượt (chứ thật ra cũng toàn là xuất thân con nhà tử tế cả đấy chứ) hoặc cơ sự nguồn cơn nào mà chúng ta ngộ ra rằng: đời mấy tí, tại sao lại cứ phải cắm cúi cày cuốc mua nhà sắm xe (lên đời địa chủ) mà ko 1 lần ngẩng mặt lên đi đây đi đó nếu có điều kiện nhỉ.... Đại loại thế.

Chẳng là vì, nhiều người tu hành trước cũng là người thường, nhưng có chân tu hoặc có người khởi duyên mới quyết định đi Tu. Nên tớ mới đồ rằng những người đang tu hoặc giờ quyết chí tu (như tớ chẳng hạn), chắc cũng có căn nguyên, người khởi duyên nên trước và giờ mới dấn thân trên đường Phượt khiếp thế.

Mời các bác tự nhiên vào thổ lộ xem với trường hợp của các bác thì Ai là người phải chịu trách nhiệm về chuyện này.

(beer)

Tại cái thằng cu Mỹ nó cho thế giới dùng phờ ri hai mươi mấy quả vệ tinh định vị...
rồi...
rồi...
...
rồi... nó ra cái cơ sự này :(

Tại mấy bà thày bói lởm ;)

Hồi sinh viên, có tí học bổng, lần nào mình cũng tốn hẳn 5k cho các bà í, mà bà nào cũng bảo mình không có số xuất ngoại, chỉ nên loanh quoanh xó bếp mới giữ được tính mạng :)

Quả thật suốt 5 năm đại học, không lúc nào mình hết hoang mang :))

Em cũng gần giống chị baxu

Tử vi bảo số con phải đi xa mới khá, tiền tài công việc mới phất, zai ngon mới zơi vào đầu. Thế là mình nghe theo, cun cút đi... nhưng trộm vía thấy đi mãi chả có vẹo gì :))

Nhân có người bạn bảo mình có Gien phượt, tớ mới woánh bạo mở topic này để các bạn vào buôn chuyện xem vì ai, vì đâu mà giờ chúng ta ra nông nỗi này, ngấm cái máu Phượt (chứ thật ra cũng toàn là xuất thân con nhà tử tế cả đấy chứ) hoặc cơ sự nguồn cơn nào mà chúng ta ngộ ra rằng: đời mấy tí, tại sao lại cứ phải cắm cúi cày cuốc mua nhà sắm xe (lên đời địa chủ) mà ko 1 lần ngẩng mặt lên đi đây đi đó nếu có điều kiện nhỉ.... Đại loại thế.

Chẳng là vì, nhiều người tu hành trước cũng là người thường, nhưng có chân tu hoặc có người khởi duyên mới quyết định đi Tu. Nên tớ mới đồ rằng những người đang tu hoặc giờ quyết chí tu (như tớ chẳng hạn), chắc cũng có căn nguyên, người khởi duyên nên trước và giờ mới dấn thân trên đường Phượt khiếp thế.

Mời các bác tự nhiên vào thổ lộ xem với trường hợp của các bác thì Ai là người phải chịu trách nhiệm về chuyện này.

(beer)
Tớ là tớ bị... bố mẹ xúi bẩy. Nhiều lần tớ cũng định hồi tâm chuyển ý, quyết tu tại gia rồi đấy chứ. Nhưng bố mẹ lại giục giã, động viên thế là tớ lại đành ... lên đường=))

Chuyến đi dài ngày đầu tiên của tui là năm 96, khi mới thi đại học xong. Lúc đó quởn, lên hội Du khảo trẻ TP chơi, thấy có tổ chức chuyến du khảo đạp xe đạp Sài gòn- Đà Lạt- Tháp Chàm, trong đó có mấy em dễ thương cũng tham gia. Lúc đó tui vì...mê gái mà đăng kí đi. Thế là bén duyên với phượt. :D

Em thì thất tình (híc, đau khổ) đc 1 bác trên này rủ phượt. Bác í xui là phượt cùng mọi người thik lém. Mà bản chất thì cũng vốn là như thế. Thèm đi lắm ko ngồi yên 1 chỗ đc.Thế là bén duyên!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,184
189,946
Latest member
Ngvanvuong
Back