What's new

[Hỏi đáp] Kinh nghiệm với Ryan Air và EasyJet

Em đang tìm hiểu đường bay từ Ý về Stockholm, Thụy Điển.

Các bác nào có kinh nghiệm cao kiến, đường bay, giá rổ như thế nào cho em xin mấy options với ạ.

Lần đầu đi châu Âu nên có nhiều bỡ ngỡ, mong các bác chỉ giáo.

Many thanks!!!

@Trang 55: À, cô ơi, đó là chức năng Rượu mừng hoặc Rượt phạt do các thành viên dành cho nhau. Điều này thì các Mod không can thiệp được cô ạ. Là do cảm nhận của từng thành viên với từng bài viết thôi. Cô có thể tìm đến bài viết bất kỳ của thành viên khác, bấm thử vào biểu tượng ngôi sao 6 cánh ở dưới bài viết để thấy rõ hơn.

@Peter Pan: Cám ơn bạn, vậy là mình đỡ lo lắng việc có hay không vi phạm nội quy diễn đàn, nhưng như vậy mình không biết ai rót rượu mừng hay phạt đối với mình ah? ví dụ mình gửi câu hỏi cho bạn và cũng thấy ký hiệu đó nữa!

Em đang tìm hiểu đường bay từ Ý về Stockholm, Thụy Điển.

Các bác nào có kinh nghiệm cao kiến, đường bay, giá rổ như thế nào cho em xin mấy options với ạ.

Lần đầu đi châu Âu nên có nhiều bỡ ngỡ, mong các bác chỉ giáo.

Many thanks!!!
Hê hê... Giá rổ tùy ngày mà em. Có ngày chỉ 20-30eu, công thêm tầm 10eu các phí nữa, nhưng cũng có ngày đến 100 đồng như chơi. mà hình như chỉ có ryanair chứ easyjet ko có tuyến bay này thì phải.
Đi như nào đấy, có tham gia cùng được ko hay với giai :D?

Các bác cho em hỏi với, em mua vé Ryan Air chặng này, cũng đăng rất hí hửng vì giá cho 2 người như thế là trong tầm em chịu được:

ITINERAIRE/Reçu- Tous les horaires de vol sont des heures locales
VOL ALLER
De Paris Beauvais (BVA) à Venise-Trévise (TSF)
Tue, 21Aug12 vol FR4984 Départ BVA à 18:00 et arrivée TSF à 19:30

DETAIL DU PAIEMENT
********19.48 EUR Tarif total
*********0.00 EUR Taxes, Frais & Charges
********12.00 EUR Frais passager: Frais d’enregistrement en ligne
*********0.50 EUR Frais passager: ETS
********12.00 EUR Frais passager: Frais d’administration
********33.00 EUR Assurance
********76.98 EUR Total payé

Nhưng tự dưng hôm nay có 1 bạn hỏi em làm em chột dạ, rằng giá đó là vé thôi hay TTC? Mà em check thì taxes ở đây = 0. Vậy khả năng em có bị phải trả thêm tiền thuế phí khi check-in không ạ?

Chếc in on lai, in boa đinh pát ở nhà, ra sân bay tới quầy chếc vi da đóng dấu con phơm là bay thôi.^^
Bác ơi em checkin online rồi và đã có boading pass; nhưng ko có số ghế như vầy nè. Liệu có ổn ko bác?

Ah nữa là mình được mang theo nhiêu tiền mặt hả bác?

Last edited:
@ech-KrongNo: Ryan air ko có số ghế cho loại vé này đâu, ngồi thoải mái như đi xe buýt từ hàng thứ 6 tới cuối máy bay trừ ghế ở lối thoát hiểm có tính thêm phí và có thể book trước trên mạng. Boarding pass như bạn up lên là ok rồi, có thể in màu hay in trắng đen ra giấy cầm theo là ok.

@ech-KrongNo: Ryan air ko có số ghế cho loại vé này đâu, ngồi thoải mái như đi xe buýt từ hàng thứ 6 tới cuối máy bay trừ ghế ở lối thoát hiểm có tính thêm phí và có thể book trước trên mạng. Boarding pass như bạn up lên là ok rồi, có thể in màu hay in trắng đen ra giấy cầm theo là ok.
Cảm ơn bạn! :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back