What's new

[Chia sẻ] Kinh nghiệm xin nghỉ phép

Đúng là tùy tính chất công việc của từng bạn mà xin nghĩ khó hay dễ.
Nên lên kế hoạch mục tiêu cho năm sau đi đâu,thời gian nào cho dễ xin phép. Còn không sẽ bị động lắm.
Vacation, thăm ông bà ốm là những lí do sếp khó mà từ chối

Câu chuyện muôn thuở, mình nghĩ anh em ở nhiều ngành nghề khác nhau nên việc xin nghỉ cũng khác nhau, mỗi đặc điểm một cách xin khác nhau, mình nghĩ hãy làm một nghề thoái mái đúng nghĩa của diễn đàn( trường hợp này không nhiều). Chỉ cần có kế hoạch là ta set thôi. Mình mới chuyển chỗ làm tháng nghỉ 3-5 ngày cộng với ngày chủ nhật, đợt trước nghỉ 2 tuần để vô chuyến Đà Nẵng-QUảng Nam, Nha Trang, Đà Lạt. > Tìm công việc phù hợp thôi

Thấy các bạn xin nghỉ phép khó quá nhỉ. Theo mình đi chơi nên có kế hoạch cả năm để điều tiết ngày phép. Còn những chuyến đi cuối tuần nghỉ thêm chiều thứ 6 hoặc sáng thứ 2 thì vô số cách. Cơ quan tớ mà nghỉ phép khỏi xin kể cả 3 tuần luôn. Hôm sau đi, chiều hôm trước làm thông báo cho Sếp và admin team để theo dõi, không cần approval nếu còn đủ phép
Công ty bạn dễ quá vậy :(

Công ty mình làm về lĩnh vực tour du lịch. Mình muốn đi du lịch cùng bạn nhưng dạo này công ty mình bận quá, nên không biết xin sếp kiểu gì để nghỉ 3 ngày. mình vẫn chưa có phép. :((. Muốn đi tour du lịch trong nước cùng bạn gái à. :))

ôi cái topic này sao giờ mới biết. sếp em có nghỉ 0.5 ngày cũng khó khăn chứ đừng nói là 1-2 tuần.

bên em có 1 bé đi châu âu nghỉ 1 tháng sếp ko giải quyết .. nhưng plan đã lên nó ko huỷ đc sếp nhân đạo kí cho xác nhận công tác + nghỉ phép để xin visa. xong khi đi xong về bàn giao nghỉ việc.

Mình cũng lên Plan tháng 9 đi ấn nhưng trước đó cả hơn 5 tháng đã lên nói trước với sếp, sếp lấy lí do sao ko đi lễ 2-9 để giảm ngày nghỉ rồi hẹn sẽ suy nghĩ. đợi hôm sn sếp mang tờ phép lên (xin trước 2 tháng) sếp nói cứ để đó suy nghĩ tới này đc 8 ngày rồi chả bik sếp suy nghĩ xong chưa? chỉ biết từ hôm xin nghỉ phép đến giờ bất kì cuộc ăn nhậu vui chơi nào cũng fai có mặt nếu vắng là sếp sẽ ghim. sếp tớ có vụ nhớ zai thù lâu ai mà cũng vắng mặt (kể có có lí do chính đáng) cũng bị ghim

Mình cũng khai thật với sếp em đi Ấn Độ =))

p/s thấy một sô anh/chị/bạn làm ở các cty sao mà sướng thế nghỉ 1 cách thoải mái chả cần fai lo sắc mặt của sếp :)

Bạn nói chuyện với gia đình hoặc ông xã về cuộc sống sẽ thay đổi như thế nào khi bạn không còn làm việc toàn thời gian. Điều đó có nghĩa là sẽ phải hạn chế một số chi phí xa xỉ không cần thiết và trách nhiệm đối với gia đình của mọi người sẽ nhiều hơn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back