What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Bạn ơi cho mình xin mẫu đơn cứu xét nhé. Mình cảm ơn. Email của mình là [email protected]
B
Bạn ơi cho mình xin mẫu đơn cứu xét nhé. Mình cảm ơn. Email của mình là [email protected]
Hi bạn, không biết trường hợp bạn xin cứu xét sao rôi?
Cho mình xin mẫu đơn được ko? email mình [email protected]. Mình cảm ơn
Mà trong thư từ chối họ yêu cầu gửi đơn cứu xét vào hộp thư BP 83 609, 44036 Nantes Cedex 1 ?

Cho mình hỏi mình đang làm hồ sơ để xin visa Schengen thì yêu cầu phải có vé mbay hoặc vé tàu.

Nhưng vé từ VN bay đến Pháp thì mình có thể đặt trả sau trên VIETNAMAIRLINES đc , còn các vé mbay và vé tàu nội địa châu âu thì làm thế nào để có đc nhỉ :(. Mình đang bí đoạn này. Cảm ơn mọi người nhiều.

Cho mình hỏi mình đang làm hồ sơ để xin visa Schengen thì yêu cầu phải có vé mbay hoặc vé tàu.

Nhưng vé từ VN bay đến Pháp thì mình có thể đặt trả sau trên VIETNAMAIRLINES đc , còn các vé mbay và vé tàu nội địa châu âu thì làm thế nào để có đc nhỉ :(. Mình đang bí đoạn này. Cảm ơn mọi người nhiều.

Như hồi mình làm là mình tra lịch tàu, chọn chuyến mà mình nghĩ là hợp lý và mình sẽ đi, rồi mình ghi số hiệu tàu, giờ đi, giờ đến vào trong lịch trình luôn đó bạn.

Cảm ơn bạn nhiều :D Cho mình hỏi thêm chút là có giấy chứng nhận số dư tài khoản ngân hàng thôi có được không nhỉ, hay bắt buộc phải có sổ tiết kiệm?

Vừa rồi mình nộp visa Áo thông qua VFS thì họ có yêu cầu xem sổ tiết kiệm gốc để đối chiếu bản sao nha bạn.

Như hồi mình làm là mình tra lịch tàu, chọn chuyến mà mình nghĩ là hợp lý và mình sẽ đi, rồi mình ghi số hiệu tàu, giờ đi, giờ đến vào trong lịch trình luôn đó bạn.

Bạn có đi máy bay giữa các nước không, mình cũng đang không biết làm thể nào để có xác nhận booking những chuyến bay đó.

Vừa rồi mình nộp visa Áo thông qua VFS thì họ có yêu cầu xem sổ tiết kiệm gốc để đối chiếu bản sao nha bạn.

Vậy là phải có sổ tiết kiệm rồi :(

hình như mình thấy xin visa là có số hay sao đó . Chị mình mới nộp visa schengen lần đầu của pháp ở tphcm hồi thứ 2 tuần này , bây giờ thứ 6 đã có visa rồi . Đc 1 năm multi , mỗi lần nhập cảnh 90 ngày . Trong khi chị cùng cơ quan của bả nộp chung hồ sơ công tác thì chỉ được single , nhập cảnh 30 ngày , hạn sử dụng 2 tháng . Chị mình tuy có chồng có con nhưng không đăng kí kết hôn , coi như là single mom trên giấy tờ , lương 40tr chuyển khoản , tài sản có 1 xe 1 nhà chung cư đang góp thôi . Bả nộp thì đc can 10 năm , úc 1 năm . Nên thật sự mình thấy thì xin visa quan trọng nhất ở 2 chỗ là lịch sử du lịch hợo lý với công việc làm , là kiểu gì cũng đậu ko có lý do gì rớt hết . Nên các bạn yên tâm mà nộp

E vừa đặt lịch vfs HàLlan, thứ 2 tuần sau nộp, vì bên Pháp đặt lịch hẹn rất lâu, lần này ghi thẳng vào đơn là nguyện vọng xin visa 5 năm xem có đc ko @@.
Lần trước cũng in vfs Hà Lan cho e đúng 3 tháng :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back