What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

mình cũng nộp đợt này nhưng nộp bên Hà Lan, thời gian nộp tương tự như bạn, cuối t4 mình dự kiến đi rồi mà giờ chưa có kq

mình cũng nộp đợt này nhưng nộp bên Hà Lan, thời gian nộp tương tự như bạn, cuối t4 mình dự kiến đi rồi mà giờ chưa có kq

mình tưởng chỉ mỗi Pháp quá tải nên mới lâu như zậy
ai dè HÀ LAN cũng super quá tải luôn hả bạn ....
rầu

Chào mọi người,
Mình có chị bạn sắp tới xin visa Đức. Chị ấy có giấy mời của một người bạn bên Đức gửi về. Trong thư mời có để mối quan hệ là vị hôn thê. Chị muốn sang Đức du lịch 45 ngày. Nhưng mấy hôm nay đi hỏi nhiều cty dịch vụ họ đều nói thư mời để mối quan hệ vị hôn thê như vậy rất khó đi ( người mời lại là người Đức ) , hồ sơ sẽ ko được chấp nhận rớt từ vòng đầu mà có xin thì chỉ xin được 15 ngày.
Hồ sơ thì chị ấy có đứng tên giấy phép kinh doanh nhưng ko có giấy đóng thuế 3 tháng gần nhất với 1 sổ tiết kiệm vừa mới mở . Năm nay chị 30t còn độc thân. Mọi ngừoi cho mình xin ý kiến với ạ . Hồ sơ của chị này có khả thi ko ạ?
bây giờ chị muốn tự làm đơn không qua dịch vụ . Chị có nhờ mình làm giúp do trước mình đã từng làm cho mình và mẹ nhưng mình đi diện người thân trong gia đình mời không biết đơn xin của 2 diện này có giống nhau ko ạ?

Trường họp này rất khó, nếu là chồng còn dễ hơn, hoặc chỉ bạn bè cũng dễ hơn.

Cho mình hỏi về trường hợp của mình với: Mình có ý định đi du lịch châu âu (đi Pháp và Đức) vào tháng 9, định đi làm visa ở ĐSQ Pháp vào tháng 6 này. Trường hợp của mình như thế này:
- Đang làm việc tại một cơ quan nhà nước, tuy nhiên mình sẽ đi du học ở Nhật vào tháng 10 nên đang nghỉ không lương ở cơ quan (từ tháng 5), có giấy phép nghỉ không lương với mục đích chuẩn bị cho du học. -> mình cung cấp giấy phép này có được không? Có cần cung cấp bảng lương không vì đang nghỉ không lương?
- Giấy chấp nhận học ở Nhật thì tận tháng 8 trường mới gửi về do đang gửi hồ sơ lên Bộ GD&ĐT Nhật để xin học bổng, chỉ có email của trường thông báo việc này thôi. -> Mình có cần cung cấp bản photo email không?
- Đã từng du học ở Anh, du lịch Pháp, Ý, Tây Ban Nha, Mỹ, Hàn Quốc... Nhưng đều ở quyển hộ chiếu cũ, quyển mới vì vừa làm lại nên chưa có dấu nào cả. -> Mình nên cung cấp bản photo hộ chiếu cũ hay là cầm quyển cũ theo cùng với quyển mới?
- Trường hợp của mình có cần bổ sung thêm giấy tờ gì khác ngoài những cái yêu cầu không?
Thank mọi người nhiều.

Hồ sơ của bạn quá đẹp. Ngoài các thủ tục như yêu cầu bạn nên tự viết 1 thư trình ầy sơ lược lai lịch học hành ở châu Âu và lý do xin visa trước khi đi học Nhật. Kèm giấy tờ cm sắp đi du học Nhật, bằng cấp học châu Âu và quyển hộ chiếu cũ...

xin Visa trong Thời gian bầu cử Tổng Thống Pháp

Mình có vấn đề cần hỏi thăm:
- Mình xin visa Pháp ở HCM (du lịch EU), đã đợi 3 tuần rồi mà chưa có kết quả.
- Đọc tin tức thì bầu cử tổng thống Pháp sẽ rơi vào khoảng thời gian "23 T4 đến 7 T5"
Có khi nào vì vụ bầu cử này mà visa của mình bị hoãn vô thời hạn ko mọi người? Mình rầu quá, vì theo lịch dự kiến tầm giữa Tháng 5 bay rùi, mà chưa có visa nên ko dám mua vé máy bay huhuhuhuhu.
Tình hình mình nên làm thế nào để hối LSQ cấp visa nhanh hơn ko mọi người.... rầu quá ....
:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

Dear all,

Em muốn xin visa di thụy điển thăm thân cùng mẹ chồng chị gái em. E đã có giấy mời, mẹ chồng chị gái em thì đã từng đi châu âu cùng chồng còn hộ chiếu em thì hộ chiếu trắng. Trg thư mời có ghi là anh rể e sez đảm bảo tài chính nhưng cả e và mẹ chồng chị gái e đều có sổ tiết kiệm cả.. em muốn hỏi liệu khả năng đậu visa của 2 cô cháu có sao k ạ. Em làm cho 1 cty logistic của đức và có rất nh cty con ở trên thế giới ạ. Với cả em đọc thaya có chị có tâm thư để xin visa. Nếu anh/chị nào có thì có thể cho em được khong ạ, email của em [email protected]. em xin chân thành cảm ơn ak.

Re: Chia sẻ kinh nghiệm xin visa du lịch tự túc khối Schengen - Châu Âu

Mình mới lên LSQ xin rút passport tạm thời, họ cũng vui vẻ trả lại rồi khi nào đi về lại lên nộp lại bình thường ko vấn đề gì. Hồ sơ mình vẫn y nguyên chưa được đụng tới. Nhìn vào trong thấy hồ sơ chất chồng như núi luôn @.@

Ban cho minh hoi la ban co can chuan bi giay to gi de len LSQ vay ah ? Cam on ban

Ban cho minh hoi la ban co can chuan bi giay to gi de len LSQ vay ah ? Cam on ban

Mình mới inbox bạn tức thì. Chỉ cầm theo cái giấy có mã hồ sơ tham chiếu mà TLSContact đưa thôi bạn ạ.

Với lại mọi người cho mình hỏi giả sử mình có visa Pháp cấp nhưng nhập cảnh vào Đức đầu tiên thì có bị hỏi gì nhiều kọ ạ :(( mình sợ bị trục xuất về luôn :((

Mình mới inbox bạn tức thì. Chỉ cầm theo cái giấy có mã hồ sơ tham chiếu mà TLSContact đưa thôi bạn ạ.

Với lại mọi người cho mình hỏi giả sử mình có visa Pháp cấp nhưng nhập cảnh vào Đức đầu tiên thì có bị hỏi gì nhiều kọ ạ :(( mình sợ bị trục xuất về luôn :((

Cam on ban nhe :( Ban len LSQ buoi sang hay chieu vay ah ? Minh chua di Duc bao gio nhung ma cam thay Hai Quan Phap kha la de chiu. Ho hoi co 2-3 cau ve muc dich/thoi gian cua chuyen di roi cho qua luon

Cam on ban nhe :( Ban len LSQ buoi sang hay chieu vay ah ? Minh chua di Duc bao gio nhung ma cam thay Hai Quan Phap kha la de chiu. Ho hoi co 2-3 cau ve muc dich/thoi gian cua chuyen di roi cho qua luon

À quên chỉ lấy trong khung giờ từ 2h đến 3h chiều thôi nha bạn, nhớ cầm theo CMND để đăng ký với bảo vệ. Vào đó ko có bấm số thứ tự gì cả, tự giác ai tới trước thì lên trước, bữa mình đi còn ko bật máy lạnh luôn T^T Mình đi về 4 ngày sau là nộp vào lại rồi. Bạn còn chưa có chắc mình đợi mút mùa luôn :((

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back