What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Re: Chia sẻ kinh nghiệm xin visa du lịch tự túc khối Schengen - Châu Âu

@Anh Yacongtu: Tại chuyến này đi lần đầu, mà còn đi nhiều nơi, di chuyển nhiều phương tiện, mà tàu xe, máy bay cũng chính xác giờ giấc nên em mới chuẩn bị kỹ thế đấy bác ạ. Chứ nếu lần sau có kinh nghiệm rồi, đi thong thả hơn thì chắc em chỉ book phòng thôi, rồi đi đến đâu nghĩ đến đây cho khỏe :D hahaaa...

@Chị Dế, anh @Yacongtu: Úi, có chuyện đi về phải sang trình diện LSQ ạ? Em chưa nghe, nên ko biết về vụ này luôn ý :D Em với cả mấy người bạn nữa đi Europe mà chưa phải về trình diện lần nào cả :D heheee,

Đúng rồi em jollee, có rất nhiều người đi tự túc bị yêu cầu đến LSQ trình diện khi quay về VN, LSQ random yêu cầu thôi nên cũng không ai biết ai sẽ bị hì hì

Mà đi theo tour của các cty du lịch tổ chức thì tỷ lệ bị yêu cầu đến trình diện còn cao hơn nhiều ah :D

Hì hì, vậy chắc về đến VN an toàn rồi thì trình diện muộn 1 chút cũng ko sao :D
Ồ mà lâu lắm ko chat với chị Dế. Đợt vừa rồi chị Dế có thực hiện plan đi châu Âu tiếp không vậy ạ?

Tháng 3/2016 mình định xin visa vào Canada ( dự tính đi vào tháng 7/2016), các bạn nào có kinh nghiệm vui lòng chỉ giáo ah. Mình đã có visa vào Mỹ và Châu âu ( cụ thể là Pháp và Hà Lan) rồi. Định sang năm đi Canada, mình rất muốn biết nhiều thông tin xoay quanh việc xin visa vào nc này. Rất mong các bạn hỗ trợ để mình chuẩn bị hồ sơ. Xin cám ơn cac bạn rất nhiều ah.

Hì hì, vậy chắc về đến VN an toàn rồi thì trình diện muộn 1 chút cũng ko sao :D
Ồ mà lâu lắm ko chat với chị Dế. Đợt vừa rồi chị Dế có thực hiện plan đi châu Âu tiếp không vậy ạ?

Hihi đi mới về hôm CN nè em ơi, ăn chơi nhiều quá về làm việc lại mệt muốn chết ah :D

Chị đi tối 15/10 và về tối 01/11, lần này đi thong thả hưởng thụ hơn, thăm 3 nước Hà Lan, Séc và Áo là chính, có 1 ngày mua 1-day tour thăm Budapest từ Vienna nữa.

Thích quá chị ơi. Vậy là năm nay 2 chuyến đi thăm Europe lận. Em chưa được đi ngắm lá vàng rơi mùa thu bao giờ, thèm quá mà ko biết bao giờ mới đi được đây. huhu... Chị nhớ up hình nhiều nhiều lên cho em xem, cho em du lịch qua màn ảnh nghe. :p

Thích quá chị ơi. Vậy là năm nay 2 chuyến đi thăm Europe lận. Em chưa được đi ngắm lá vàng rơi mùa thu bao giờ, thèm quá mà ko biết bao giờ mới đi được đây. huhu... Chị nhớ up hình nhiều nhiều lên cho em xem, cho em du lịch qua màn ảnh nghe. :p

Hihi mùa thu châu Âu thì đẹp thôi rồi, mấy ngày đầu wa Hà Lan lá chưa vàng mấy, mấy ngày ở Áo thì lung linh ah.

Chị sẽ up hình ở FB, em đón xem nhé :D

Bạn cho mình hỏi thêm là trong mục 21 main purpose chuyến đi mình có thể tích cả 2 là tourism và visiting family and friends đc ko bạn. Hay chỉ chọn 1 trong 2 vì mình đi theo thư mời

Bạn cho mình hỏi thêm là trong mục 21 main purpose chuyến đi mình có thể tích cả 2 là tourism và visiting family and friends đc ko bạn. Hay chỉ chọn 1 trong 2 vì mình đi theo thư mời

Nếu bạn đi theo thư mời thì tick vào cái visiting family thôi cũng đc rồi, qua tới bên kia thì muốn vi vu đâu cũng được mà

@Anh Stockholm: anh tick cả 2 đều được anh nha. Nhưng mà làm cách nào cho đỡ mất công mình chứng minh anh ạ, càng ít giấy tờ càng đỡ phức tạp và đỡ sai. Đợt rồi em đi thì cũng có thằng em họ học bên Pháp, định viết thư mời nhưng sau quyết định ko dùng đến, mà chỉ chứng minh dạng tự đi du lịch tự túc, tự book khách sạn. Chứ em thấy chứng minh người thân nhiều giấy tờ lằng nhằng quá à :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,427
190,079
Latest member
Quynh258
Back