What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Re: Chia sẻ kinh nghiệm xin visa du lịch tự túc khối Schengen - Châu Âu

Lưu ý với các bạn là khi nhận được visa Pháp phải kiểm tra có dấu mộc xanh đóng giáp lai với hình trên visa không nhé . Mình mới nhận visa gia đình 3 người , 1 người thiếu mộc giáp lai đó ( lần trước mình đi thì mộc đóng giáp lai chữ kí góc phải ) . Lên TLS hỏi thì cho biết mộc đó xác nhận thị thực này là thực . Mình phải qua lãnh sự quán Pháp đóng ( chỉ tiếp từ 2h pm tới 3h pm thôi nhé ) .

Em có dự định xin Multi entries visa vào Pháp để đi thăm thân (ở hotel) kết hợp du lịch. Anh chị nào gửi giúp em hồ sơ mẫu bao gồm letter of expression và lịch trình với. Em chưa hình dung ra mình phải diễn giải thế nào. Em xin chân thành cảm ơn anh chị.
Email: [email protected]

Bạn nào có kinh nghiệm xin Visa ở LSQ Pháp Tp.HCM chia sẻ giúp mình nhé! Thanks!

Em có dự định xin Multi entries visa vào Pháp để đi thăm thân (ở hotel) kết hợp du lịch. Anh chị nào gửi giúp em hồ sơ mẫu bao gồm letter of expression và lịch trình với. Em chưa hình dung ra mình phải diễn giải thế nào. Em xin chân thành cảm ơn anh chị.
Email: [email protected]

Mình gửi cho bạn rồi nhé :)

Xin Chào cả nhà

Mình đọc trên diễn đàn topic nay hữu ích quá và muốn nhờ bạn chia sẻ giúp mình file hồ sơ hướng dẫn thủ tục xin visa Schengen.

Đợt tới này (10/2016) mình và chồng có kế hoạch sang thăm bạn mình đang ở Pháp mới sinh em bé nên đang muốn xin visa sang Pháp và ghé thăm một vài nước châu âu gần pháp.
mình cũng hỏi qua mấy công ty làm dịch vụ nhưng chi phí cao quá nên đọc trên diễn đàn thấy bạn cũng làm visa đi Schengen nên viết thư này nhờ bạn gửi giúp các thủ tục tự xin visa.
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của cả nhà ạ.

Moi nguoi cho minh hoi xin visa Chau Au o lanh su quan nuoc Duc, ho so goc có bi lanh su quan giu lai de xet ho so khong vay moi nguoi?hay chi giu ho so photo thoi. Cam on. mong nhan duoc hoi âm.

Xin Chào cả nhà

Mình đọc trên diễn đàn topic nay hữu ích quá và muốn nhờ bạn chia sẻ giúp mình file hồ sơ hướng dẫn thủ tục xin visa Schengen.

Đợt tới này (10/2016) mình và chồng có kế hoạch sang thăm bạn mình đang ở Pháp mới sinh em bé nên đang muốn xin visa sang Pháp và ghé thăm một vài nước châu âu gần pháp.
mình cũng hỏi qua mấy công ty làm dịch vụ nhưng chi phí cao quá nên đọc trên diễn đàn thấy bạn cũng làm visa đi Schengen nên viết thư này nhờ bạn gửi giúp các thủ tục tự xin visa.
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của cả nhà ạ.

Nếu bạn đang đi làm thuê thì hồ sơ vầy nhé, còn làm chủ thì chờ bạn khác giúp nha

Danh mục hồ sơ:
1 Hộ chiếu + 1 hình 4x6
2 Tờ khai xin cấp thị thực
3 Lịch trình tham quan
4 Xác nhận Booking vé máy bay
5 Xác nhận đặt phòng khách sạn
6 Bảo hiểm du lịch
7 Bản công chứng hộ chiếu
8 Sao kê tài khoản 3 tháng gần nhất + xác nhận số dư + sổ TK
9 Copy Hợp đồng lao động + Phiếu báo lương 3 tháng gần nhất
10 Giấy xác nhận nghỉ phép
11 Bản dịch sổ hộ khẩu
12 Bản dịch GCN sở hữu nhà đất, xe hơi...

Cảm ơn ban demen đã chỉ giúp. Mình và chồng đều đang đi làm thuê nên hồ sơ về cơ bản là có đủ như danh mục trên. Nhưng cái mục 3. lịch trình tham quan; 4. xác nhận booking vé và 5. xác nhận đặt phòng mình chưa biết cách làm ntn nào? Bạn đã làm rồi cho mình xin file và chỉ giúp mình được ko? Mình sơ đặt phòng và vé rồi mà ko đậu visa thì mất tiền hủy phòng nhiều tiền xót lắm. địa chỉ email: [email protected]. Thanks all

Đất Mặt tiền HTP nhà bè 5*40 thổ cư 154m2 giá 3,9 tỉ tluong chút tiếp khách thiện chí MTG -QC, Lhe Mr Tâm 0936386879

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back