What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Re: Chia sẻ kinh nghiệm xin visa du lịch tự túc khối Schengen - Châu Âu

Chào các bạn,
Nhà mình sang năm có kế hoạch đi Pháp và Tây Ban Nha dịp Tết. Nhưng mình đang boăn khoăn việc xin visa, nhờ các bạn tư vấn giúp
1/ Nên xin visa Pháp hay Tây Ban Nha. Nước nào dễ hơn ?
2/ Mình xin visa sớm hơn được ko? Sao phải 3 tháng mà không là 5 tháng hay 6 tháng để tiện việc canh vé máy bay. Vì nhà mình 4 người ( 2 người lớn + 2 trẻ em) nên nếu xin visa đạt rồi mới mua vé mb thì "chát" quá. Còn nếu mua vé mb trước mà xin visa ko đạt thì tiêu.
Nhờ các bạn tư vấn giúp mình.
Cám ơn nhiều

1. Pháp xin nhanh & tiện, 1 tuần là có, TBN thì mình ko có kinh nghiệm

2. Người ta quy định 3 tháng thì mình phải theo thôi bạn, có hỏi tại sao thì cũng ko ai trả lời mà, riêng cá nhân mình nghĩ thì xin trước 3 tháng là hợp lý, vì không phải ai cũng biết trước kế hoạch lâu hơn thế, còn canh vé rẻ thì bạn phải chịu khó thôi, ai cũng phải canh mà :D, đâu phải ai cũng nhiều xèng, cố lên!

xin visa Pháp đơn giản và nhanh hơn bạn à! Thông thường xin trong khoảng 3 tháng trước khi đi, tốt nhất là 2 thángm xin xa lãnh sự sẽ ưu tiên giải quyết các hồ sơ gấp trước ( nhưng xin gấp quá LSQ để ý hơn, dễ out hơn). thường xin visa rớt bên mình mua cho khách,rớt được hoàn tiền, mình nghĩ nên mua qua đại lý vì họ sẽ hỗ trợ bạn nhiều hơn(bạn sẽ mất phí dịch vụ tùy công ty).

Các bạn cho mình hỏi?

mình dự định xin visa PHáp tại HCMC, ngoài vé mb đến/đi Châu âu khi nộp có cần nộp vé của phương tiện di chuyển giữa các thành phố thuộc Châu âu ko?

cám ơn.

Các bạn cho mình hỏi?

mình dự định xin visa PHáp tại HCMC, ngoài vé mb đến/đi Châu âu khi nộp có cần nộp vé của phương tiện di chuyển giữa các thành phố thuộc Châu âu ko?

cám ơn.

Không cần nhé bạn, nhưng cần lịch trình cho phù hợp với lịch đi & về từ châu âu

Không cần nhé bạn, nhưng cần lịch trình cho phù hợp với lịch đi & về từ châu âu

;) E vừa đọc 1 lèo 43 Trang. Thú vị thật.
Em có dự định xin Multi entries visa vào Pháp để đi thăm thân (ở hotel) kết hợp du lịch. Anh chị nào gửi giúp em hồ sơ mẫu bao gồm letter of expression và lịch trình với. Em chưa hình dung ra mình phải diễn giải thế nào. Em xin chân thành cảm ơn anh chị.
Email: [email protected]

Hè này mình dự tính du lịch Pháp, sau đó qua Ý và Bỉ rồi về lại Pháp để bay về Việt Nam. Vậy mình xin visa dạng single-entry hay multiple? Công việc và tài chính của mình ổn định, đã có visa Nhật, hongkong, Đài Loan và đi 1 số nước ĐNA nhưng do mình là nữ còn độc thân, lại xin visa đi 1 mình thì liệu có khó không nhỉ :( ? Mình cũng đang suy nghĩ tới việc nhờ dịch vụ nhưng muốn xin ý kiến của các bạn trước. Cảm ơn mọi người

Nhà mình (4 người: 2 người lớn và 2 đứa nhỏ) có dự định xin Multi entries visa vào Pháp và Bồ để đi du lịch. Anh chị nào gửi giúp em mẫu letter of expression và lịch trình để mình tham khảo với ạ. Em xin chân thành cảm ơn anh chị.
Email: [email protected]

Chào cả nhà,
gia đình mình gồm 2 vc và 2 con định làm chuyến du lịch châu Âu vào tháng 6 tới, các bạn có kinh nghiệm cho mình hỏi là nhà mình định đi khoảng 3 tuần tuy nhiên thời gian ở Pháp chi khoảng 5 ngày (đến Pháp đầu tiên) thì có thể xin VISA tại ĐSQ Pháp được không?
xin cảm ơn!

Chào anh chị,

Em cũng đang tìm hiểu xin visa di châu âu. Em tính đi vào tháng 7 năm 2017 và xin ở ĐSQ Pháp. Nhóm em gồm có 3 nữ độc thân, xuất phát từ HN. Anh chị nào có kinh nghiệm làm visa rồi có thể cho em ý kiến về khả năng pass của nhóm em được không ạ
- Người thứ 1( là em) : làm ở công ty tư nhân nhỏ ở HN, công ty trả lương tiền mặt nên chỉ có xác nhận luơng tiền mặt thôi ( em đang lăn tăn ko biết cái trả lương tiền mặt này có gây trở ngại gì ko, kiểu như ĐSQ ko tin tưởng này nọ ...) , lương 12tr, sổ tiết kiệm 200tr. Đã từng đi Hàn, Đài Loan và 4 nước ở Đông Nam Á
- Người thứ 2: Làm ở tập đoàn Sam Sung, lương 12tr ( có xác nhận ngân hàng), sổ tk 200tr, đã có visa Mỹ đã hết hạn tuy nhiên chưa nhập cảnh lần nào, đã từng đi Hàn và 3 nước Đông Nam Á
-Người thứ 3 ( là người có hồ sơ ok nhất ) : Làm ngân hàng , lương 15tr, có sổ 200tr, đã đi châu âu 2 lần và các nước như UK, Hàn, Thái... tuy nhiên bạn này lúc nộp hồ sơ sẽ ko có đơn xin nghỉ phép từ công ty vì sếp khó tính, bạn í chưa chắc xin nghỉ phép được nên cứ xin visa trước thôi, nếu đi được hay không thì tính sau

Bọn bọn e nộp theo nhóm thì khả năng pass cao không ạ, các giấy tờ khác bọn em sẽ vẫn có đủ. Ai cho em xin ý kiến với
Ngoài ra anh chị có mẫu tâm thư và mẫu các giầy tờ liên quan để xin visa thì gửi cho em với ạ [email protected]

Em cảm ơn anh chị nhiều:)

Chào cả nhà,
gia đình mình gồm 2 vc và 2 con định làm chuyến du lịch châu Âu vào tháng 6 tới, các bạn có kinh nghiệm cho mình hỏi là nhà mình định đi khoảng 3 tuần tuy nhiên thời gian ở Pháp chi khoảng 5 ngày (đến Pháp đầu tiên) thì có thể xin VISA tại ĐSQ Pháp được không?
xin cảm ơn!

Khi xin visa ở LSQ Pháp thì bạn cứ sửa lại lịch trình ở Pháp lâu nhất trong hành trình là được, ví dụ 3 tuần bạn định đi 4 nước, thì trong lịch trình và booking hotel bạn cứ cho ở Pháp 7 ngày gì đó, các nước còn lại ít hơn 7 ngày

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,941
Latest member
Thao10
Back