What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Re: Chia sẻ kinh nghiệm xin visa du lịch tự túc khối Schengen - Châu Âu

À quên chỉ lấy trong khung giờ từ 2h đến 3h chiều thôi nha bạn, nhớ cầm theo CMND để đăng ký với bảo vệ. Vào đó ko có bấm số thứ tự gì cả, tự giác ai tới trước thì lên trước, bữa mình đi còn ko bật máy lạnh luôn T^T Mình đi về 4 ngày sau là nộp vào lại rồi. Bạn còn chưa có chắc mình đợi mút mùa luôn :((

Cam on ban nhe. De chieu mai minh len xem thu :(

Cho mình hỏi là mình và bố mẹ muốn đi du lịch Châu Âu, định làm visa Pháp thì hồ sơ có được làm theo dạng gia đình không? (Giống như Mỹ tức là gia đình làm chung một bộ hồ sơ, đi phỏng vấn cũng phỏng vấn cùng nhau). Hay là làm riêng từng người, nộp hồ sơ cũng riêng ạ?

Cho mình hỏi là mình và bố mẹ muốn đi du lịch Châu Âu, định làm visa Pháp thì hồ sơ có được làm theo dạng gia đình không? (Giống như Mỹ tức là gia đình làm chung một bộ hồ sơ, đi phỏng vấn cũng phỏng vấn cùng nhau). Hay là làm riêng từng người, nộp hồ sơ cũng riêng ạ?

Lịch trình, booking khách sạn,... thì chỉ cần 1 bộ để nộp chung

Đơn, giấy tờ chứng minh công ăn việc làm,... thì của ai nấy chuẩn bị & mang theo

Đặt lịch hẹn chung và mang lên nộp chung 1 lần

Dear all,

Mình chuẩn bị làm hồ sơ để xin visa thăm thân bên THỤY ĐIỂN. Anh trai mình làm việc bên đó 4 năm và có permanent resident card rồi. Mình có 1 số thắc mắc nhờ các bạn nào có kinh nghiệm giải đáp giúp.

+ Mình 28t là Nam độc thân. Hiện tại đi dạy tự do ko có hợp đồng lao động. Có sổ tiết kiệm 200tr. Anh mình sẽ viết trong thư mời là sponsor toàn bộ chi phí cho mình. Vậy mình ko có đi làm có thể đc cấp visa đi ko? Mình đã từng đi Hàn, Đài Loan, Thái, Sing, Malay, Cam....

+ Mình đi thăm thân nhưng chủ yếu muốn đi du lịch các nước Pháp, Đức như vậy có cần nộp travel plan cho ĐSQ hay ko? Hay nếu ĐSQ hỏi thì mình trả lời qua chỉ ở Thụy Điển thôi?

Chân thành cảm ơn sự hỗ trợ của các bạn!

Có bạn nào xin visa ở đại sứ quán Pháp ở Hà Nội từ đầu tháng 4 mà đã có kết quả chưa? Mình nộp ở TLS từ ngày 4-4 mà đến giờ vẫn chưa có kết quả. Gọi điện đến TLS thì họ bảo cứ tiếp tục đợi. Không hiểu sao đợt này có kết quả muộn thế.

Mình nộp ở TLS từ ngày 28/3 mà đến giờ vẫn chưa thấy gì, check online thì thấy báo hồ sơ đang giải quyết, hãy kiên nhẫn đợi :( :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,606
190,146
Latest member
sportifiles
Back