What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

mình bị fail visa Pháp. bạn nào cho mình xin địa chỉ email của ĐSQ để mình gửi mail cầu cứu với. helppppp

Lí do từ chối là gì vậy bạn? mà bạn apply bao lâu mới bị từ chối?
Bạn mình ngày xưa bị từ chối có email xin cứu xét, nêu rõ lí do sẽ trở về saigon để chuẩn bị đám cưới mấy tháng tới, kèm theo 1 số giấy tờ chứng minh sắp cưới rồi sau đó cũng được nhận visa. Chắc bạn cũng chỉ cần email giải thích rõ lí do mà họ từ chối, có thêm bằng chứng thì càng tốt. Email: [email protected]
Mình cũng đang chờ visa đây, good luck bạn

bạn xin đi ngày nào sao có kết quả nhanh dữ :'( mình apply 3 tuần rồi vẫn đang còn chờ đợi đây hic

Mình xin khá sớm, xin tận tháng 8 mới đi cơ :D ko hiểu sao của mình nhanh thế, lúc đầu cứ nghĩ nộp sớm thế phải đợi lâu lắm, mình nộp group với 2 người bạn đều pass cả. Bạn nộp trong HCM hay Hn ? Hay bạn thử gọi điện hoặc lên hỏi xem, chị bạn mình trước làm đợi lâu lên hỏi là có đó

Mình xin khá sớm, xin tận tháng 8 mới đi cơ :D ko hiểu sao của mình nhanh thế, lúc đầu cứ nghĩ nộp sớm thế phải đợi lâu lắm, mình nộp group với 2 người bạn đều pass cả. Bạn nộp trong HCM hay Hn ? Hay bạn thử gọi điện hoặc lên hỏi xem, chị bạn mình trước làm đợi lâu lên hỏi là có đó

Mình xin tháng 7 đi nè bạn, nộp ở HCM từ hôm 16/5 rồi, chắc mình alo hỏi thử xem sao hic hic

ah bạn ơi cho mình hỏi bạn của bạn gọi điện thoại hay email để hỏi vậy bạn? mình check trên website của LSQ thì thấy thế này, lsq sẽ ko trả lời câu hỏi liên quan đến visa đang được xem xét.. hic

- Xin lưu ý các vấn đề sau :
Các câu hỏi chỉ liên quan đến thị thực
Chúng tôi không trả lời cho các yêu cầu lấy hẹn : cách duy nhất lấy hẹn là thực hiện thủ tục tại mục « Lấyhẹnnộphồsơ ».
Chúng tôi không trả lời cho các yêu cầu xác nhận tính chính xác của các thông tin trên trang web của Đại sứ quán Pháp.
Chúng tôi không trả lời các câu hỏi liên quan đến hồ sơ xin visa đang được xem xét : khi đương đơn nộp hồ sơ, chúng tôi đã thông báo cho đương đơn biết ngày và cách thức mà chúng tôi sẽ thông báo kết quả.
Chúng tôi không trả lời những câu hỏi mà câu trả lời đã có trên trang web của Đại sứ quán Pháp : trong trường hợp này, chúng tôi sẽ hướng dẫn quý vị vào trang có câu trả lời phù hợp.
Chúng tôi không trả lời những câu hỏi liên quan đến thủ tục cần thực hiện sau khi đến Pháp.
Chúng tôi không trả lời các câu hỏi liên quan đến cách thức để có các giấy tờ được yêu cầu trong hồ sơ xin thị thực.
Chúng tôi không kiểm tra trước các giấy tờ mà quý vị định nộp. Hồ sơ sẽ được kiểm tra tại quầy khi quý vị đến nộp hồ sơ và sau khi đã thanh toán lệ phí.

Visa Schengen dài hạn ( hơn 3 tháng ) đến đại sứ quán Hà Lan yêu cầu được không

Hi các bác, em vừa gửi email cho vfs Hà Lan hỏi xin visa dài hạn vì thấy bình thường mọi người hay nhận được 3 tháng.
FVS Hà Lan gửi lại thế này, liệu em có nên lên trực tiếp ĐSQ Hà Lan nộp hồ sơ không, bác nào lên hẳn đsq HL mà ko qua vfs chưa ạ?

Dear Mr. Viet Doan,

Thank you for your email,

For short term visa, If you want to apply for a short term visa with duration 90 days, multiple entry and longer validity, you can apply at our VFS center. Please find information and documents required on our website http://www.vfsglobal.com/netherlands/vietnam/

For long term visa (duration more than 90 days), you can apply at:

1) Netherlands Embassy in Hanoi: Address: 7 Floor, BIDV Building, 194 Tran Quang Khai, Hoan Kiem, Hanoi City.
2) Consulate General in Ho Chi Minh : Address: Saigon Tower, Suite 901, 29 Le Duan Blvd., District 1, Ho Chi Minh City, Vietnam

For transit visa, please find information on our website http://www.vfsglobal.com/netherlands/vietnam/English/airport_transit_s.html. Kindly be noted that nationals of Vietnam don’t need an airport transit visa to change aircraft at an airport in a Schengen country.

Thanks and Best regards,

Amy

----------

Amy Ta – Ta Hong Nhung

Information - Netherlands Visa Application Center

----------

VFS GLOBAL

EST. 2001 | Partnering Governments. Providing Solutions.

Gelex Tower 3rd Floor, 52 Le Dai Hanh, Le Dai Hanh Ward, Hai Ba Trung District, Ha Noi City, 10000 Vietnam

Tel: +84 4 3972 9449 | [email protected] | www.vfsglobal.com

Re: Visa Schengen dài hạn ( hơn 3 tháng ) đến đại sứ quán Hà Lan yêu cầu được không

Vậy bạn lên thẳng ĐSQ thôi, người ta trả lời vậy là mở đường cho mình rồi nên ko ngại gì nữa

Nhớ in cái email ra cầm theo đề phòng người ta hỏi :D

Good luck bạn, khi nào xong nhớ về kể kinh nghiệm nhé.

ah bạn ơi cho mình hỏi bạn của bạn gọi điện thoại hay email để hỏi vậy bạn? mình check trên website của LSQ thì thấy thế này, lsq sẽ ko trả lời câu hỏi liên quan đến visa đang được xem xét.. hic

- Xin lưu ý các vấn đề sau :
Các câu hỏi chỉ liên quan đến thị thực
Chúng tôi không trả lời cho các yêu cầu lấy hẹn : cách duy nhất lấy hẹn là thực hiện thủ tục tại mục « Lấyhẹnnộphồsơ ».
Chúng tôi không trả lời cho các yêu cầu xác nhận tính chính xác của các thông tin trên trang web của Đại sứ quán Pháp.
Chúng tôi không trả lời các câu hỏi liên quan đến hồ sơ xin visa đang được xem xét : khi đương đơn nộp hồ sơ, chúng tôi đã thông báo cho đương đơn biết ngày và cách thức mà chúng tôi sẽ thông báo kết quả.
Chúng tôi không trả lời những câu hỏi mà câu trả lời đã có trên trang web của Đại sứ quán Pháp : trong trường hợp này, chúng tôi sẽ hướng dẫn quý vị vào trang có câu trả lời phù hợp.
Chúng tôi không trả lời những câu hỏi liên quan đến thủ tục cần thực hiện sau khi đến Pháp.
Chúng tôi không trả lời các câu hỏi liên quan đến cách thức để có các giấy tờ được yêu cầu trong hồ sơ xin thị thực.
Chúng tôi không kiểm tra trước các giấy tờ mà quý vị định nộp. Hồ sơ sẽ được kiểm tra tại quầy khi quý vị đến nộp hồ sơ và sau khi đã thanh toán lệ phí.

chị ấy phi thẳng lên TLS hỏi bạn ạ, mình thấy bảo thế

Mình có nộp tại VFS Italia ngày 07/06/2017 mà kiểm tra tình trạng application thì là "Application is under processing at VISA application center, Please contact visa application center for more details". Vậy là hồ sơ mình có được chuyển đến TLS tại TPHCM chưa vậy?

Kinh nghiệm xin visa Schengen multiple entry?

Hi các bạn,

Mình dự định đi du lịch Châu Âu trong thời gian tới, và trong lúc ở Spain đang định ghé qua Morocco chơi luôn thể vì chưa đi Châu Phi lần nào. Do về từ Châu Âu nên từ Morocco sẽ phải quay lại châu âu lại và như vậy sẽ cần nhập cảnh nhiều lần.

Mình dự kiến apply tại ĐSQ Hà Lan (thông qua VFS), và sẽ xin multiple entry nhưng đang lo nếu bị từ chối multiple entry thì sẽ bị từ chối luôn visa. Cho hỏi bạn nào đã xin thành công multiple entry visa thì cách apply của các bạn ntn được không?

By the way, nếu xin visa schengen tại ĐSQ Hà Lan, và lịch ghi là đến HL đầu tiên, nhưng thực tế lại đi qua nước khác trước thì có rủi ro gì không nhỉ. Mình nghe nói là không sao, nhưng cứ thấy hơi lo :D

Bạn nào có kinh nghiệm về mấy vấn đề này chia sẻ giúp mình nhé.

Tks

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back