What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Mọi người cho mình hỏi tí: mình mới đi làm hơn 3 tháng chưa đóng BHXH thì có khó xin visa ko??. Mình đã có sổ tiết kiệm 100tr thì có nên làm thêm giấy bảo lãnh tài chính nữa từ bố mẹ tài trợ chuyến đi ko??

Chào cả nhà ạ,lâu lắm e không được ghé thăm phượt.gia đình e đi châu âu được 3 năm trước nên giờ vào đọc nghiên cứu thì thấy giờ xin visa phap là nộp ở tls ạ,giấy tờ vẫn như cũ hay tháy đổi gì không ạ.vì nhà e đột xuất đi nên vội quá không có nhiều thời gian nghiên cứu.cả nhà đang dự định đi 20/7-10/8 ,mọi người có thông tin gì thì chia sẻ cho e với.cảm ơn cả nhà

Chào cả nhà ạ,lâu lắm e không được ghé thăm phượt.gia đình e đi châu âu được 3 năm trước nên giờ vào đọc nghiên cứu thì thấy giờ xin visa phap là nộp ở tls ạ,giấy tờ vẫn như cũ hay tháy đổi gì không ạ.vì nhà e đột xuất đi nên vội quá không có nhiều thời gian nghiên cứu.cả nhà đang dự định đi 20/7-10/8 ,mọi người có thông tin gì thì chia sẻ cho e với.cảm ơn cả nhà

Giấy tờ vi sa Pháp nộp ở TLS đó em. Lập 1 cái account trong trang web của TLS rồi khai online in ra, trong đó hướng dẫn rất chi tiết. Giấy tờ thì cũng như cũ, chỉ có tiền phí là lên do phải trả thêm tiền dịch vụ TLS.

Hi cả nhà, năm 2015 mình apply ĐSQ Hà Lan, DL tự túc 2vc => TRƯỢT

Năm nay lại xin visa lần nữa nhg đi tour và apply ĐSQ Pháp.
Mình nộp hs từ 6/6, đến 12/6 thì cả đoàn 10ng đều nhận đc visa, riêng 2vc mình đến hôm nay là 13 ngày rồi vẫn không có thông tin gì.. hic.
Mình ở HN nên bt là visa cấp nhanh lắm. Đợt này bạn bè mình đi tự túc thì chỉ 3-5 ngày làm việc là nhận được visa rùi.

Ko biết có bạn nào cũng gặp trường hợp hs bị treo lâu ntn mà vẫn pass ko ạ?
Với cả bạn nào có mẫu đơn KHIẾU NẠI phòng trường hợp mình lại trượt visa ko thì cho mình xin với!!
Tks all!!!

Về hs thì 2vc mình có sổ đỏ, sổ tiết kiệm 15k USD/ng để 2 con ở nhà, đi cũng nhiều nước như Nga, Úc, Nhật..... Công việc ổn định, làm nhà nước, có quyết định bổ nhiệm, quyết định cho đi du lịch.... thế mà ko hiểu vì sao bị treo lâu thế, chắc do đã từng trượt 1 lần

Hi cả nhà, năm 2015 mình apply ĐSQ Hà Lan, DL tự túc 2vc => TRƯỢT

Năm nay lại xin visa lần nữa nhg đi tour và apply ĐSQ Pháp.
Mình nộp hs từ 6/6, đến 12/6 thì cả đoàn 10ng đều nhận đc visa, riêng 2vc mình đến hôm nay là 13 ngày rồi vẫn không có thông tin gì.. hic.
Mình ở HN nên bt là visa cấp nhanh lắm. Đợt này bạn bè mình đi tự túc thì chỉ 3-5 ngày làm việc là nhận được visa rùi.

Ko biết có bạn nào cũng gặp trường hợp hs bị treo lâu ntn mà vẫn pass ko ạ?
Với cả bạn nào có mẫu đơn KHIẾU NẠI phòng trường hợp mình lại trượt visa ko thì cho mình xin với!!
Tks all!!!

Về hs thì 2vc mình có sổ đỏ, sổ tiết kiệm 15k USD/ng để 2 con ở nhà, đi cũng nhiều nước như Nga, Úc, Nhật..... Công việc ổn định, làm nhà nước, có quyết định bổ nhiệm, quyết định cho đi du lịch.... thế mà ko hiểu vì sao bị treo lâu thế, chắc do đã từng trượt 1 lần
Mình hơn 3 tuần rồi chưa có kq đây?

Các bạn cho mình hỏi: Khi mình book vé để làm visa thì nó có code vé. Nhưng vì chưa mua chính thức thì vé đó có thể bị hủy. Nếu vậy mà bộ phận chỗ ĐSQ họ có thể tra được vé mình thông qua code đó ko ? Vì có thể trong lúc duyệt visa mà họ tra được thấy đã bị hủy thì có thể bị coi là chưa có vé ?

Không lo bạn ạ, bôking vé mbay chỉ là 1 trong những điều kiện CẦN (booking vé, booking hotel, lịch trình,...) thôi, chứ chưa phải là ĐỦ nha

Bạn phải chứng minh được là sẽ quay về VN sau khi du lịch xong: công việc ổn định, có lương đều đặn, HDLĐ, sổ tiết kiệm, giấy xin nghỉ phép,...

Re: Chia sẻ kinh nghiệm xin visa du lịch tự túc khối Schengen - Châu Âu

Mình và anh mình (đã có gia đình) định đi Hà Lan chơi và ở nhà anh họ bên đấy
Tình trạng passport mình đã từng đi Hà Lan năm 2009, sau đó là Cam, Trung Quốc, Thái, Sing, Đài Loan, Malay.
Anh mình thì có đi Cam, Sing, Đài, Hàn Quốc
Chứng minh thu nhập và công việc được.

Điều mình phân vân là nên xin visa dạng du lịch tự túc hay là nhờ anh họ bên Hà Lan gửi thư mời (Vì là anh họ nên mình nghĩ ràng buộc người thân ko có nên chắc cũng ko làm mạnh hồ sơ, chưa kể chứng minh quan hệ rắc rối nữa). Mọi người cho mình xin ý kiến ạ. Thank you!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back