What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Nhà mình ai còn lưu mẫu Tâm thư (letter of expression) cho em xin với ạ.
Em cần làm gấp để nộp chung hồ sơ mà xin quanh chưa thấy ai cho.
Email của em là [email protected]
Mong được các tiền bối giúp đỡ ạ.

Em xin cám ơn.

Mình nộp VFS Hà Lan ngày 10/7, ngày 11/7 thấy hiện trên trang web là hồ sơ đc chuyển sang Malay.
Chiều ngày 20/7 thấy báo là Hộ chiếu đã có ở VFS và sáng ngày 21/7 là nhân viên cpn mang đến tận cửa cho mình.
Mở ra thấy visa đẹp lung linh rồi.
Ko có gì khó khăn lắm đâu.

Cũng nộp ở vfs hà lan sau bác 1 hôm 11.07 đến h chưa có đến 1 email thông báo hay 1 sms dù đăng kí sms :( chắc tạch rồi.
Mà bác đc thời hạn bao lâu, multi hay single?

Cả nhà cho em hỏi chút ạ.
Hnay em đi nộp hso ở TLS contact. Tất cả hồ sơ đều ổn, duy chỉ có sổ hộ khẩu. Do em theo mẹ, chung HK với nhà ngoại, nên nhân khẩu tầm 20nguoi ^^. Em dịch công chứng chủ hộ và trang có tên em thôi, còn lại em lấy form dịch tự dịch tiếp những người còn lại. TLS ko chịu, note vào em thiếu Hsơ: Thiếu Hộ Khẩu trong tờ khai ds hồ sơ luôn :))). Trường hợp em có "lâm nguy" ko ạ.

Mình vừa nhận được kết quả visa vào chiều ngày hôm qua, sau đúng 2 tuần nộp hồ sơ (mình nộp hôm 12/7 ở TLS Hà Nội), nên bạn nào nộp ngày 14/7 thì chờ chắc mai có thôi.

Cả nhà cho em hỏi chút ạ.
Hnay em đi nộp hso ở TLS contact. Tất cả hồ sơ đều ổn, duy chỉ có sổ hộ khẩu. Do em theo mẹ, chung HK với nhà ngoại, nên nhân khẩu tầm 20nguoi ^^. Em dịch công chứng chủ hộ và trang có tên em thôi, còn lại em lấy form dịch tự dịch tiếp những người còn lại. TLS ko chịu, note vào em thiếu Hsơ: Thiếu Hộ Khẩu trong tờ khai ds hồ sơ luôn :))). Trường hợp em có "lâm nguy" ko ạ.

Thiếu một hai giấy tờ mình nghĩ sẽ không quá ảnh hưởng đâu. Như mình hôm đi nộp thiếu giấy nghỉ phép của cơ quan và giấy xác nhận lương 3 tháng nhưng vẫn được Visa multiple. Quan trọng là profile của bạn có đủ mạnh không thôi.

Mình vừa nhận được kết quả visa vào chiều ngày hôm qua, sau đúng 2 tuần nộp hồ sơ (mình nộp hôm 12/7 ở TLS Hà Nội), nên bạn nào nộp ngày 14/7 thì chờ chắc mai có thôi.

Thiếu một hai giấy tờ mình nghĩ sẽ không quá ảnh hưởng đâu. Như mình hôm đi nộp thiếu giấy nghỉ phép của cơ quan và giấy xác nhận lương 3 tháng nhưng vẫn được Visa multiple. Quan trọng là profile của bạn có đủ mạnh không thôi.

Bạn cho hỏi, visa họ cấp được bao nhiêu ngày và hiệu lực trong bao lâu đấy.

Bạn ơi bạn đi hôm nào đó? Mình nộp hồ sơ tại TLS HN từ 3/7 mà check hồ sơ vẫn đang ở Đại Sứ quán. Đã qua 24 ngày đợi chờ mà vẫn chưa thấy gì huhu.

Thiếu một hai giấy tờ mình nghĩ sẽ không quá ảnh hưởng đâu. Như mình hôm đi nộp thiếu giấy nghỉ phép của cơ quan và giấy xác nhận lương 3 tháng nhưng vẫn được Visa multiple. Quan trọng là profile của bạn có đủ mạnh không thôi.[/QUOT

Bạn ơi, phiền bạn trả lời giúp mình những thắc mắc sau nha: bạn xin Visa gì ạ? Ngày nào bạn đi? Mình xin Visa Pháp thăm thân (bạn trai mình), nộp hồ sơ từ ngày 13/7 ở TLS HCM, bay ngày 17/9, đến giờ mình chưa nghe tin tức gì.... :(

Bạn ơi, phiền bạn trả lời giúp mình những thắc mắc sau nha: bạn xin Visa gì ạ? Ngày nào bạn đi? Mình xin Visa Pháp thăm thân (bạn trai mình), nộp hồ sơ từ ngày 13/7 ở TLS HCM, bay ngày 17/9, đến giờ mình chưa nghe tin tức gì.... :(:(

Thiếu một hai giấy tờ mình nghĩ sẽ không quá ảnh hưởng đâu. Như mình hôm đi nộp thiếu giấy nghỉ phép của cơ quan và giấy xác nhận lương 3 tháng nhưng vẫn được Visa multiple. Quan trọng là profile của bạn có đủ mạnh không thôi.[/QUOT

Bạn ơi, phiền bạn trả lời giúp mình những thắc mắc sau nha: bạn xin Visa gì ạ? Ngày nào bạn đi? Mình xin Visa Pháp thăm thân (bạn trai mình), nộp hồ sơ từ ngày 13/7 ở TLS HCM, bay ngày 17/9, đến giờ mình chưa nghe tin tức gì.... :(

Mình xin visa du lịch tự túc, kế hoạch là đi từ 15/9 - 30/9. Visa họ cấp cho từ ngày 13/9, hiệu lực 1 năm, multiple và được ở Châu Âu tối đa 90 ngày.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back