What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Mình xin visa Pháp thăm thân 1 tuần, bay ngày 17/9, nộp hồ sơ từ 13/7, gọi điện cho đại sứ quán thì người ta không trả lời qua ĐT, email cũng không phản hồi, gọi TLS thì chưa có kết quả, nói đợi tiếp. Vậy mình có nên lên ĐSQ không? Người ta có cho mình vô cổng không? Mình chưa đến ngày bay, 17/9 mình mới bay. Mình cũng không biết địa chỉ ĐSQ, mình ở Bình Dương & đang đi làm nên cũng hơi bất tiện.

Không biết của bạn sao lại lâu vậy nhỉ, có khi nào là thăm thân nên nó xét lâu hơn không :( bạn cứ ráng chờ xem sao :( mình nộp ngày 24/7 đến giờ là hơn 10 ngày, lúc nộp bạn nhân viên nhận hồ sơ bảo là trong 10-15 ngày có kết quả, hy vọng trong tuần này chứ chuỗi ngày chờ đợi lòng mề mình đảo lộn vặn xoắn hết lên :<

Cáo bác nào mua bảo hiểm du lịch của chubb chưa, ngày xưa là ace life ấy

Mình thường xuyên mua của CHUBB nè. Thanh toán xong là trong vòng 24 tiếng nhận được hợp đồng ngay, nhanh chóng tiện lợi. Còn về việc sử dụng thì hên quá là chưa bao giờ phải gọi đường dây nóng :D

Lúc mình nộp ngoài Hanoi cũng bị ép mua gói 725k. Cảm giác nhân viên lễ tân nói chuyện rất ngang và ép người. Lí do là hình của mình khuôn mặt k chiếm 70% diện tích hình. Em nv lấy khung đo qua loa mình yêu cầu đo lại thì hất tay mình ra.
Sau đó em ấy liên tục hối có mua vip hay k nhanh bước ra để còn nhiều người phía sau. Dù gói thường vẫn được bổ sung đến 14h chứ mà bổ sung cái hình có 40' thôi. Chắc em ấu thấy mình hk tỉnh trong nam bay ra nộp nen bắt chẹt.
Lúc quay lại nộp thì chẳng thèm ktr hình mới. Và mình có complain "không phải em độc quyền thì em muốn cư xử với khách sao cũng được nha. Bên em chỉ là agent chứ chị cũng k xin bên em. Chị sẽ email cho lãnh sự complain về service bên em". Em ấy reply" vâng chị cứ email thoải mái"
Cạn lời .... nhìn cũng đẹp gái lắm mà....

Nhóm mình sáng nay vừa dính vụ 725k này, 6 người thì 2 ng đầy đủ hồ sơ đc nộp trc, 2 ng thiếu chữ kí (ở trên mục gì đó) trên application forrm và 2 ng ảnh mặt chưa đủ to thì fai mua gói 725k, tức là ngót 3tr/4ng chỉ để vào phòng vip, kí thêm cái chữ kí và bổ sung ảnh. không có gì khác hơn trong khi mình nghĩ 2 cái yếu tố thiếu kia hoàn toàn có thể bổ sung khi đến h hẹn lấy vân tay. Mặc dù trả xong cho xong chuyện nhưng mình vẫn cảm giác bị làm tiền thế nào ấy

Nhóm mình sáng nay vừa dính vụ 725k này, 6 người thì 2 ng đầy đủ hồ sơ đc nộp trc, 2 ng thiếu chữ kí (ở trên mục gì đó) trên application forrm và 2 ng ảnh mặt chưa đủ to thì fai mua gói 725k, tức là ngót 3tr/4ng chỉ để vào phòng vip, kí thêm cái chữ kí và bổ sung ảnh. không có gì khác hơn trong khi mình nghĩ 2 cái yếu tố thiếu kia hoàn toàn có thể bổ sung khi đến h hẹn lấy vân tay. Mặc dù trả xong cho xong chuyện nhưng mình vẫn cảm giác bị làm tiền thế nào ấy

Hôm mình nộp thì chỉ vướng cái ảnh che chân mày, còn lại bạn tiếp tân thấy mình thiếu chữ ký trên tờ form thì lấy bút nói ký liền luôn chứ không đuổi gì cả. Mà lỡ trường hợp thiếu chữ ký thôi cũng đuổi ra thì chắc mình điên mất, ký một chữ vào form ngay chứ có tốn thời gian gì đâu lại bắt phải mua gói Vip vớ vẩn nhỉ :(

Hôm mình nộp thì chỉ vướng cái ảnh che chân mày, còn lại bạn tiếp tân thấy mình thiếu chữ ký trên tờ form thì lấy bút nói ký liền luôn chứ không đuổi gì cả. Mà lỡ trường hợp thiếu chữ ký thôi cũng đuổi ra thì chắc mình điên mất, ký một chữ vào form ngay chứ có tốn thời gian gì đâu lại bắt phải mua gói Vip vớ vẩn nhỉ :(

Xui cái sáng nay là chỉ 1 ng trong nhóm cầm hồ sơ lên nộp (TLScontact có bảo mình là chỉ cần 1 ng đến nộp thôi) nên chủ quan, thiếu 2 chữ ký của 2 người,2 người còn lại ảnh mặt chiếm k đủ 70-80%(mà năm ngoai1 bạn cũng chụp nthe thì ảnh vẫn đc nhận, năm nay reject) mà cũng k cho ra ngoài kí bổ sung (đại loại ra ngoài lấy cái bút vẽ đại chữ kí). mà ai thì cũng muốn cho xong đi nên thôi nộp, về cũng tự trách mình k cẩn thận cho đỡ tiếc tiền:(

Mình xin visa Pháp thăm thân 1 tuần, bay ngày 17/9, nộp hồ sơ từ 13/7, gọi điện cho đại sứ quán thì người ta không trả lời qua ĐT, email cũng không phản hồi, gọi TLS thì chưa có kết quả, nói đợi tiếp. Vậy mình có nên lên ĐSQ không? Người ta có cho mình vô cổng không? Mình chưa đến ngày bay, 17/9 mình mới bay. Mình cũng không biết địa chỉ ĐSQ, mình ở Bình Dương & đang đi làm nên cũng hơi bất tiện.

Mình nộp từ 3/7, bay ngày 14/9 mà đến giờ vẫn bặt vô âm tín đây bạn ơi. Chờ đợi đến mức bực mình. Chả nhẽ lên lấy lại passport đi nước khác cho nó xong. Ko nghĩ thì thôi chứ cứ nghĩ là lại thấy điên cả người.

Mình nộp từ 3/7, bay ngày 14/9 mà đến giờ vẫn bặt vô âm tín đây bạn ơi. Chờ đợi đến mức bực mình. Chả nhẽ lên lấy lại passport đi nước khác cho nó xong. Ko nghĩ thì thôi chứ cứ nghĩ là lại thấy điên cả người.

Hơn tháng thì khiếp nhỉ. Bác hỏi thử xem sao.

Bạn xin Visa gì ạ? Du lịch hay thăm thân, long stay hay short stay. Sáng mình gọi điện cho LSQ lần nữa, người ta cũng không trả lời. Bạn ở đâu? Mình định lên đó một chuyến, mình ở Bình Dương. Hồ sơ mình yếu về chứng minh tài chính từ phía mình. Mình nghe bạn mình nói người ta sẽ kiểm tra tài chính, record của người mời nữa. Hay là người ta chờ kết quả kiểm tra từ phía bên kia nên lâu như vậy. Mình 25 ngày còn bực, bạn hơn 1 tháng đúng là khó chịu thật.

Bạn nộp ở LS nào vậy. Các bạn có thể viết email complain cho LS đi

Phù phù, quay qua quay lại mất 2 ngày trời mới chuẩn bị xong bộ hồ sơ...

Các bạn cần reservation vé máy bay cứ lên Vivavivu nha, xong chọn phần thanh toán tại quầy giao dịch gần nhất, web sẽ gửi itinerary details về email, in ra là được. Trên đó cập nhật gần như đủ các hãng bay và chuyến bay luôn, nên rất là tiện cho các thể loại hành trình ngày cũng như đêm.

bạn ơi cho mình hỏi về vụ book vé tạm qua Vivavivu nhé, sao mình đặt là nó tự động ra phần thanh toán chỉ có 1 phương thức là chuyển khoản, không thấy phần nào để chọn "thanh toán tại chi nhánh gần nhất" hết

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back