What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Re: Xin tư vấn giúp hs xin visa schengen

Bali không phải là 1 nước. Indonesia nha.
Trả lương bằng tiền mặt thì nộp bảng lương bằng tiếng Anh có đóng dấu ký tên của GĐ công ty.
Xin xác nhận số dư tài khoản, hạn mức thẻ visa.
Nộp hồ sơ Hà Lan đi, dễ hơn các nước khác. Xác suất hồ sơ này đậu là cao mà.

Quan trọng nhất là ĐỪNG MỞ TOPIC RIÊNG CHO NHỮNG CÂU HỎI CHUNG MỘT NỘI DUNG. Topic visa Schengen chình ình kia kìa em ơi ;)

Mọi người cho mình hỏi chút.

gd mình đang có ý định đi dl châu âu 5 ngày đến 1 tuần theo kiểu tự túc. 2 vc và 2 con nhỏ dưới 6 tuổi. gd mình thì pp trắng, chưa có j cả. Mình làm Freelancer, có căn hộ chung cư. Vợ thì buôn bán tự do.
Liệu mình có thể xin đc visa để đi dl theo kiểu tự túc dc không ạ? Hoặc nếu ai có biết dv làm thì cho mình xin contact.

Mình ở HN.

Mình cảm ơn.

Last edited:
Group 7 người bên em hnay có kq, pass hết ạ. nộp đúng 1 tuần, 5 ngày làm việc, viết 2 cái tâm thư: 1 cái ngay khi nộp. 1 cái sau khi nộp khi LSQ khi yêu cầu giải trình về tsan 1 bạn trong group. Giải trình xong 1 ngày xong có visa. Ai muốn share tâm thư gì đó inbox em gửi hen

Bạn share cho mình vs nha. Ib của bạn full rồi, mình ko thể ib cho bạn dc nữa.

Mình cảm ơn.

mình nộp hs tại VFS Hà Lan hôm thứ 6, giờ check lại thấy lịch trình ghi sai dòng cuối. Đáng lẽ ghi là Flight from Rome thì lại ghi Flight from Paris. Kỳ này tèo rồi :(

Mình được cấp visa Multi, thời hạn từ 15/10 - 30/11 và thời gian lưu trú 30 ngày. Vậy liệu 29/11 mình nhập cảnh châu Âu có được không nhỉ?

Với hiểu biết của mình thì ngày 29/11 bạn vẫn nhập cảnh được, nhưng sẽ phải rời khỏi châu âu ngày 30/ 11

Mình được cấp visa Multi, thời hạn từ 15/10 - 30/11 và thời gian lưu trú 30 ngày. Vậy liệu 29/11 mình nhập cảnh châu Âu có được không nhỉ?

Mọi người cho e hỏi, e mới hủy phòng trên booking.com, do k để ý nên e bị mất 30eu cancellation fee, hình thức trả tiền khi book phòng là trả tiền sau. Thẻ của e để trên booking.com k có tiền trong thẻ thì giờ sẽ phải chuyển tiền vào thẻ để họ charge phí hay cứ để thẻ k tiền ạ? E cảm ơn

Mọi người cho e hỏi, e mới hủy phòng trên booking.com, do k để ý nên e bị mất 30eu cancellation fee, hình thức trả tiền khi book phòng là trả tiền sau. Thẻ của e để trên booking.com k có tiền trong thẻ thì giờ sẽ phải chuyển tiền vào thẻ để họ charge phí hay cứ để thẻ k tiền ạ? E cảm ơn

Account của em trên booking.com sẽ bị khoanh nợ 30E đó hoài cho đến khi thẻ của em có tiền là sẽ bị charge ngay. Và có thể sẽ bị ảnh hưởng đến việc đặt phòng của em trên booking.com, trả nợ đi rồi mới được đặt phòng tiếp :D

Account của em trên booking.com sẽ bị khoanh nợ 30E đó hoài cho đến khi thẻ của em có tiền là sẽ bị charge ngay. Và có thể sẽ bị ảnh hưởng đến việc đặt phòng của em trên booking.com, trả nợ đi rồi mới được đặt phòng tiếp :D

hic e k đăng nhập đc nick kia :D
thẻ này e cũng k dùng nhiều, vậy thì e cứ để thẻ không hoặc hủy thẻ đi là thì sẽ k bị charge tiền đúng k c?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,461
190,097
Latest member
bonghongvu
Back