What's new

Kinh nghiệm xin visa trung quốc tự túc.

Các bác ơi, e đang định tự làm visa đi TQ ở HN. E dự định đi 20 ngày ở TQ, mà nghe nói visa 3 tháng 1 lần cho có 15 ngày lưu trú. (bạn bè e mới làm qua dịch vụ và đc có 15 lưu trú). Vậy có cách nào để được 30 ngày như trước đây k ạ. Mà mấy người làm ở ĐSQ họ là người VN hay là người TQ vậy, giả sử bị phỏng vấn thì người TQ họ phỏng vấn mình ạ, và họ nói tiếng Việt luôn ạ? E hiện tại đang thất nghiệp thì có ảnh hưởng gì đến việc xin visa không nhỉ. Trước e đi TQ vài lần rồi, nhưng toàn làm dịch vụ, mà giờ giá dịch vụ căng quá. Huhu. Bác nào làm rồi có thông tin mới nhất giúp e với :( Cảm ơn các bác.

Các bác ơi, e đang định tự làm visa đi TQ ở HN. E dự định đi 20 ngày ở TQ, mà nghe nói visa 3 tháng 1 lần cho có 15 ngày lưu trú. (bạn bè e mới làm qua dịch vụ và đc có 15 lưu trú). Vậy có cách nào để được 30 ngày như trước đây k ạ. Mà mấy người làm ở ĐSQ họ là người VN hay là người TQ vậy, giả sử bị phỏng vấn thì người TQ họ phỏng vấn mình ạ, và họ nói tiếng Việt luôn ạ? E hiện tại đang thất nghiệp thì có ảnh hưởng gì đến việc xin visa không nhỉ. Trước e đi TQ vài lần rồi, nhưng toàn làm dịch vụ, mà giờ giá dịch vụ căng quá. Huhu. Bác nào làm rồi có thông tin mới nhất giúp e với :( Cảm ơn các bác.

NGhe đồn là có thể gia hạn luôn ở bên TQ, bạn đi gần hết 15 ngày thì lại phải vào gia hạn thêm.

Mình cũng mới tự xin và lấy visa tháng 11 ở HN. Mình nghĩ là trong form có mục chuyến đi của bạn dự tính bn ngày, nv check hồ sơ sẽ dựa vào plan và tờ khai mà cho bao nhiêu ngày. Mình khai 12 ngày nên được cho loại 15 ngày, cũng thấy nhiều anh chị tự xin được 30 ngày lắm.

Nhân viên tiếp nhận hồ sơ là người VN, visa L thì thường vào quầy số 3. Hnay đi qua thấy 9h đã vào bên trong hết rồi không có ai xếp hàng, chả bù đợt mình làm @@

NGhe đồn là có thể gia hạn luôn ở bên TQ, bạn đi gần hết 15 ngày thì lại phải vào gia hạn thêm.

e cũng có nghe về việc này, nhưng chỉ sợ xin bên đó mà trượt thì nhục hơn trượt visa từ nhà, phải khăn gói quả mướp về khẩn chứ k nó cấm cửa thì tèo. mà nếu như thế lại phải bố trí mất 1 ngày ở thành phố lớn.

Mình cũng mới tự xin và lấy visa tháng 11 ở HN. Mình nghĩ là trong form có mục chuyến đi của bạn dự tính bn ngày, nv check hồ sơ sẽ dựa vào plan và tờ khai mà cho bao nhiêu ngày. Mình khai 12 ngày nên được cho loại 15 ngày, cũng thấy nhiều anh chị tự xin được 30 ngày lắm.

Nhân viên tiếp nhận hồ sơ là người VN, visa L thì thường vào quầy số 3. Hnay đi qua thấy 9h đã vào bên trong hết rồi không có ai xếp hàng, chả bù đợt mình làm @@

cảm ơn bác, vậy e viết luôn plan 20 ngày cho họ vậy, chỉ sợ họ thấy đi lâu quá cho trượt luôn thôi ^^ Mà họ có xét đến người đi cùng ko bác, vì e đi có 2 người, 1 người qua 1 người ở lại thì cũng dở.

Hồi tháng 6/2017, mình ghi trong plan là đi Thẩm Quyến từ HK đi về trong ngày, nghĩa là xin có 1 ngày mà họ cũng cho mình hẳn 30 ngày.

Hi all, mình dự định sẽ đi TQ vào tháng 9, không biết hồ sơ xin visa những giấy tờ như, cmnd, hộ chiếu, đơn xin nghỉ phép, ....có cần dịch sang tiếng anh hay tiếng hoa? có cần công chứng ko ạ?
ace biết tl giúp em với :)

Hi all, mình dự định sẽ đi TQ vào tháng 9, không biết hồ sơ xin visa những giấy tờ như, cmnd, hộ chiếu, đơn xin nghỉ phép, ....có cần dịch sang tiếng anh hay tiếng hoa? có cần công chứng ko ạ?
ace biết tl giúp em với :)

Hồi em làm (11/2017) các loại giấy tờ tiếng Việt ok, để cho chắc bác cứ gọi thẳng lên đsq hỏi lại. Hộ khẩu cmt có bản gốc đối chiếu không cần công chứng, đơn xin nghỉ phép có dấu đỏ cty.

Hi mọi người! Tầm cuối tháng 8 2 chị em mình định khăn gói quả mướp đi cụm Phượng Hoàng, Trương Gia Giới, Hồng Giang. Do lần đầu đi nên chưa có lịch trình gì cụ thể, không biết có cao nhân nào đi rồi có thể cho mình xin 1 lịch trình ngắn gọn tham khảo được không ạ? Còn có bạn nào có ý định đi vào tầm thời gian đó có thể gộp đi chung cho vui ạ! Cám ơn mọi người trước!

Mình đang làm việc ở Kuala Lumpur và vừa xin visa Trung Quốc bên này xong. Thủ tục phải nói là rất dễ (c), không được phép nộp trực tiếp cho ĐSQ mà phải qua văn phòng visa duy nhất chịu trách nhiệm bởi ĐSQ TQ bên này. Làm đúng 4 ngày có, Hồ sơ đủ hôm mình đi nộp gồm:
Passport + 2 ảnh + photo trang đầu
Chứng thực thường trú tại Malay (với trường hợp mình là Visa working - Employment Pass, đối với các bạn đi du lịch sang đây xin visa tại nước trung gian thì là mộc nhập cảnh Malay)
Lịch trình, vé khứ hồi, booking
Form điền visa L
Và không cần chứng minh tài chính hay hợp đồng làm việc nhé =))
Vậy là xong, thậm chí bên trung tâm visa không cần check kỹ các hồ sơ, buổi nộp hồ sơ diễn ra trong sự ngạc nhiên của mình, chỉ 10ph từ khâu lấy số chờ cho đến hồ sơ được approve chuyển lên ĐSQ.
Phí visa bên này lúc mình làm tầm 1tr1 (204RM) bao gồm cả phí dịch vụ từ trung tâm là 200k (34RM)
Mình có đọc thử review các bạn tây từ các nước khác đã apply visa trung gian như kiểu du lịch qua Malay đi tiếp nước khác thành công. Mọi người có thể thử tìm hiểu thêm và chơi liều phương án đó :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back