What's new

Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Status
Not open for further replies.
Tính từ lúc đặt chân đến úc đó bạn. Ví dụ vísa ghi là phải đến Úc trước ngày 1 tháng 1 năm 2014 thì bạn fải bay truoc ngày 1-1-2014 đó. Vísa cho 3 tháng thì nếu bạn bay đến úc ngày 25-11-2013 thi bạn đc ở úc từ 25-11-2013 đến 25-2-2014. Nên về vn trước thời hạn 1-2 ngày thì tốt hơn
Cua em lai ko ghi can den truoc ngay bn gi ca .no chi ghi la
visa grant date: 22/10/2013
until: 22/4/2014
Ma em 04/12 nay em moi di .vay thi han visa cua em van la den 22/4/2014, hay la tinh tu ngay minh dat chan den ,tuc la viSa cua em se het han vao 4/06/2014 a?

Em phai qua Uc truoc ngay 23/4/2014. Neu khong, em phai xin visa lai. Neu em qua Uc ngay 4/12/2013 thi em duoc o Uc den ngay 4/3/2014( visa du lich 3 thang), ngay 4/6/2014 cho visa 6 thang. Cai em confused la " expired date", cai nay chi apply cho visa du hoc. Neu muon chac chan thi phone IOM de duoc tu van chinh xac nhat

Cua em lai ko ghi can den truoc ngay bn gi ca .no chi ghi la
visa grant date: 22/10/2013
until: 22/4/2014
Ma em 04/12 nay em moi di .vay thi han visa cua em van la den 22/4/2014, hay la tinh tu ngay minh dat chan den ,tuc la viSa cua em se het han vao 4/06/2014 a?
Visa e dc 6 thang ha? E dc o toi da 3 thang. Roi ra khỏi nc úc . Roi quay lai úc truoc 4-6 là ok

Visa e dc 6 thang ha? E dc o toi da 3 thang. Roi ra khỏi nc úc . Roi quay lai úc truoc 4-6 là ok
Vang em duoc 6 thang a.ma sao lai chi dc o toi da la 3 thang a. The chac em se phai di dau do roi vao lai ,vi cua em la loai visa multiple. hihi em chi xac minh lai de dat ve khu hoi cho no chac.em cam on a ^^!

Em phai qua Uc truoc ngay 23/4/2014. Neu khong, em phai xin visa lai. Neu em qua Uc ngay 4/12/2013 thi em duoc o Uc den ngay 4/3/2014( visa du lich 3 thang), ngay 4/6/2014 cho visa 6 thang. Cai em confused la " expired date", cai nay chi apply cho visa du hoc. Neu muon chac chan thi phone IOM de duoc tu van chinh xac nhat
Vang no co ghi la the last day to arrive la 22/04/2014 anh a. Vay thi chac la se tinh tu ngay em dat chan den nhi.hihi vay em se phai roi Uc truoc 4/6/2014 .bay gio thi em da hieu.vi no khong ghi han.hihi em cam on a

Mình có bạn là người quốc tịch Úc, ở Sydney bảo lãnh..họ bảo sẽ viết thư mời cho mình, mình ở nhà họ chơi luôn...mình có sổ tiết kiệm thời hạn 5000usd, bạn đi diện bảo lãnh người nhà hay bạn bè thế?

Không biết bạn đã nộp hồ sơ chưa ? Mấy bữa nay bận quá, nên giờ mới lên xem cập nhật thông tin.

Nếu bạn đi theo diện có bạn bên Úc bảo lảnh, bạn chuẩn bị hồ sơ (cả bên Úc và bên VN) giống của mình theo bài post sau nha:

https://www.phuot.vn/threads/16015-Kinh-nghiệm-xin-VISA-ÚC/page56

Ngoài ra, mình thấy mấy bạn trên đây có nói là 1 số giấy tờ phải dịch tiếng Anh công chứng, bạn nên chú ý chuẩn bị cho đầy đủ nhé.

Mình và mọi người được anh rễ (quốc tịch Úc) bảo lảnh. Bạn nên nhớ là Hồ sơ bên Úc phải gửi trực tiếp về VN để nộp cho LSQ Úc nha !

Chúc bạn sớm được Visa Úc nha !

Ngày 14/02/2014 này mình và bạn mình cũng bay sang Úc chơi nè, minh bay hãng giá rẽ Flyscoot Air (Cty con của Singapore Airlines), gia vé máy bay khuyến mãi chỉ SGD209 gồm thuế+fee khứ hồi Sin-Gold coast.

Visa Uc co 2 loai : single entry va multiple entry. Single entry thi phi visa se cheaper hon multiple entry. Single entry tuc la em qua Ucxuat canh khoi Uc, va khong quay tro lai Uc 1 lan nua trong vong vai thang. Multiple entry la em qua Sydney choi 1 thang, roi qua New Zealand choi 2 tuan, sau do em bay ve Melbourne choi, em ko can xin visa lai ( neu visa cua em con han).
Em duoc visa nhieu hon 3 thang, thi em phai kham suc khoe trong luc cho xet visa, visa thuong duoc cap la multiple entry. Co the, em se bi bat buoc phai mua bao hiem y te neu em o Uc tren 3 thang. Trong visa du hoc, co ghi " stay until..." Hoac la " expired date". Visa cua em la loai visitor nen se ko ghi ngay nao em phai ve. Truong hop lau nhat, em phai xuat canh khoi Uc la ngay 22/10/2014 neu em nhap canh Uc vao ngay 22/4/2014( last day arrive).
Thong tin visa, kinh nghiem ve visa Uc tren phuot.vn chi dung khoang 60-80% thoi, anh thay nhieu ban hieu sai ve visa Uc, nhieu thong tin khong duoc kiem chung va mang tinh suy doan. Em nen lien he truc tiep voi IOM de co thong tin chinh xac nhat ve nhung thac mac cua em.

Visa Uc co 2 loai : single entry va multiple entry. Single entry thi phi visa se cheaper hon multiple entry. Single entry tuc la em qua Ucxuat canh khoi Uc, va khong quay tro lai Uc 1 lan nua trong vong vai thang. Multiple entry la em qua Sydney choi 1 thang, roi qua New Zealand choi 2 tuan, sau do em bay ve Melbourne choi, em ko can xin visa lai ( neu visa cua em con han).
Em duoc visa nhieu hon 3 thang, thi em phai kham suc khoe trong luc cho xet visa, visa thuong duoc cap la multiple entry. Co the, em se bi bat buoc phai mua bao hiem y te neu em o Uc tren 3 thang. Trong visa du hoc, co ghi " stay until..." Hoac la " expired date". Visa cua em la loai visitor nen se ko ghi ngay nao em phai ve. Truong hop lau nhat, em phai xuat canh khoi Uc la ngay 22/10/2014 neu em nhap canh Uc vao ngay 22/4/2014( last day arrive).
Thong tin visa, kinh nghiem ve visa Uc tren phuot.vn chi dung khoang 60-80% thoi, anh thay nhieu ban hieu sai ve visa Uc, nhieu thong tin khong duoc kiem chung va mang tinh suy doan. Em nen lien he truc tiep voi IOM de co thong tin chinh xac nhat ve nhung thac mac cua em.

Hồi cuối tháng 3/2013 mình có xin được Visa Úc Multi-Entry (last date to arrive: 13/4/2014, stay period: 03 months), nhưng mà lệ phí cũng bằng với Single entry (lúc đó Visa fee: VND3,011,000). Trong form Visa có mục để lựa chọn là bạn muốn ở Úc trong 3 tháng/ 6 tháng / 12 tháng, mình chọn 3 tháng nên không cần khám sức khỏe. Vì vậy, lúc mình làm Visa Úc, Single entry và Multi entry là ngang giá, không có mắc hơn, nên làm luôn Multi-entry cho thuân tiện đi du lịch. Vì các hãng hàng không thường có khuyến mãi giá rẽ đi Úc.

Doi voi visa visitor cua Uc thi single entry va multiple entry la ngang gia( vi chi la option trong visa thoi) Thong tin nay la dung. Nhung doi voi nhung nuoc khac, vi du Vietnam, thi multiple entry se expensive hon single. Thong thuong, visa du lich se ko co work condition. Do do, ban phai thuyet phuc LSQ la ban o Uc 3 thang hoac 6 thang ma ko di lam them va van du money cho thoi gian o lai Uc.Vi vay, moi nguoi thuong chon la 3 thang va single entry ( neu ko co ke hoach ra vao nuoc Uc nhieu lan).Thong tin ve visa Uc , minh cung chua update nhieu. Ve co ban, chac cung khong thay doi nhieu va moi thong tin deu nen nho IOM verify lai.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back