What's new

Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Status
Not open for further replies.
Chào các mem trong box,Mình tham khảo nhiều trang wed hướng dẫn và cũng chuẩn bị hồ sơ để xin visa du lịch Úc tự túc khoảng 2~3 tháng ( chỉ có thư mời của bạn mới quen thôi ).Nhờ mod xem tình trạng hồ sơ mình có dễ xin không :
+Mình 30t, nam ,single,đi làm ở cty lương 10tr/thg thôi. Mình đã xin được giấy nghỉ phép 3thg.( cái này trong đơn mình có cần nộp hdlđ không?) Mình ở tỉnh,ở đây chỉ có KT3 ở TPhcm thôi .
+Đã làm sổ tiết kiệm và tk hơn 15k .
+Mình không có tài sản đất đai gì hết.
+visa đã đi du lịch Anh 2 lần (người thân bảo lãnh)
+lịch trình đi qua đo chủ yếu là dulich thăm bạn bè, ở nhà bạn mình luôn.( có cần phải viết tường trình tour không?)
+đơn thì mình có bạn trên diễn đàn giúp và hoàn thành xong hết .
Theo các mem mình có khả năng xin không , mình còn thiếu gì nữa không ?thank all !!!^^

Cần tư vấn gấp đi du lịch úc 2013
Nhà em có 3 cậu ruột bên úc đều có quốc tịch úc, có việc làm ổn định, mẹ em thì đã du lịch úc 4 lần rồi, còn ba em đi 1 lần với mẹ em, mỗi lẫn đi đều chấp hành đúng luật úc (Tài chính mẹ em tự lo hết, bên các cậu không cần hộ trợ tài chính).
Nay Cậu muốn bảo lãnh mẹ em cùng với em và em trai em ( 2 đứa đều sinh 1992, còn đang là sinh viên, không đi làm) đi du lịch úc trong dịp hè thăm các cậu, 3 mẹ con em có đi du lịch úc được ko? (3 mẹ con em đã từng đi singapore du lịch)
Mẹ em sẽ bảo trở tài chính, có giấy tờ nhà cửa, sổ tiết kiệm cho cả 3 người...Vậy khi làm giấy tờ xin visa có khó khăn gì hay không? Hay phải cần nhờ các cậu bảo trợ thêm sẽ dễ hơn hay không?
Mong mọi người giúp đỡ, em xin cảm ơn.

Mình định đưa cả nhà đi du lịch Úc vào dịp hè, thành phần gồm: Mẹ (là người viết đây :)) + con trai năm 2 Đại học + con gái lớp 5. Hoàn cảnh của mình là có nhà, có đất, có tiết kiệm khoảng $5000. Mình có vài người quen ở Úc nhưng không biết giữa apply đi tự túc với Thư mời cam kết bảo lãnh chi phí thì cái nào sẽ thuận lợi hơn, ít rủi ro hơn. Nhờ mn tư vấn giúp. Nếu đi dịp hè thì có nên apply visa từ bây giờ hay qua Tết mới apply? Thanks.

Mình định đưa cả nhà đi du lịch Úc vào dịp hè, thành phần gồm: Mẹ (là người viết đây :)) + con trai năm 2 Đại học + con gái lớp 5. Hoàn cảnh của mình là có nhà, có đất, có tiết kiệm khoảng $5000. Mình có vài người quen ở Úc nhưng không biết giữa apply đi tự túc với Thư mời cam kết bảo lãnh chi phí thì cái nào sẽ thuận lợi hơn, ít rủi ro hơn. Nhờ mn tư vấn giúp. Nếu đi dịp hè thì có nên apply visa từ bây giờ hay qua Tết mới apply? Thanks.

truoc het, ban nen xac dinh, visa của bạn có phải là được bảo lãnh ko??? Thư mời khác với bảo lãnh nhiều lắm
http://dulich.tuoitre.vn/Index.aspx?ArticleID=526549
Người có visa này được phép:
Sang Úc thăm người thân trong gia đình từ 3-12 tháng.
Vợ/chồng và con cái của đương đơn có thể đi theo cùng một hồ sơ.

Điều kiện để xin visa:
1. Có lý do du lịch chính đáng.
2. Thỏa mãn điều kiện về tài chính.
3. Được người thân trong gia đình là công dân Úc, thường trú nhân Úc bảo lãnh. Người thân có thể là vợ/chồng, cha/mẹ, anh/chị/em, cô/cậu/chú/bác/dì, cháu ruột/ghẻ của đương đơn.
4. Người thân bảo lãnh đã sinh sống ổn định tại Úc trên 2 năm.
5. Nếu người bảo lãnh trước đây đã bảo lãnh cho một người khác theo diện visa này, mà người đó không tuân thủ các điều kiện thị thực, thì phải đợi 5 năm trước khi được bảo lãnh tiếp người khác.
6. Người bảo lãnh phải đóng tiền thế chân “Security bond” có giá trị từ $5,000-$15,000 đôla Úc tùy theo yêu cầu của Bộ di trú. Số tiền này được hoàn lại sau khi đương đơn/gia đình rời khỏi nước Úc mà không vi phạm các điều kiện của thị thực.
7. Thỏa mãn các điều kiện khác về sức khỏe và tư cách nếu Bộ di trú yêu cầu.

truoc het, ban nen xac dinh, visa của bạn có phải là được bảo lãnh ko??? Thư mời khác với bảo lãnh nhiều lắm
http://dulich.tuoitre.vn/Index.aspx?ArticleID=526549
Người có visa này được phép:
Sang Úc thăm người thân trong gia đình từ 3-12 tháng.
Vợ/chồng và con cái của đương đơn có thể đi theo cùng một hồ sơ.

Điều kiện để xin visa:
1. Có lý do du lịch chính đáng.
2. Thỏa mãn điều kiện về tài chính Maybe
3. Được người thân trong gia đình là công dân Úc, thường trú nhân Úc bảo lãnh. Người thân có thể là vợ/chồng, cha/mẹ, anh/chị/em, cô/cậu/chú/bác/dì, cháu ruột/ghẻ của đương đơn.Chắc hổng được rồi
4. Người thân bảo lãnh đã sinh sống ổn định tại Úc trên 2 năm.
5. Nếu người bảo lãnh trước đây đã bảo lãnh cho một người khác theo diện visa này, mà người đó không tuân thủ các điều kiện thị thực, thì phải đợi 5 năm trước khi được bảo lãnh tiếp người khác.Không bị vấn đề này
6. Người bảo lãnh phải đóng tiền thế chân “Security bond” có giá trị từ $5,000-$15,000 đôla Úc tùy theo yêu cầu của Bộ di trú. Số tiền này được hoàn lại sau khi đương đơn/gia đình rời khỏi nước Úc mà không vi phạm các điều kiện của thị thực.Khó xử
7. Thỏa mãn các điều kiện khác về sức khỏe và tư cách nếu Bộ di trú yêu cầuMaybe.

Thật tình là mình ngại nhờ vả, hơn nữa đây chỉ là người thân xa (Cô họ) hoặc bạn bè, đồng nghiệp cũ nên họ phải deposit $5000 - 15000 thì ái ngại quá! Vậy chắc là mình phải đi dạng du lịch thôi. Hoàn cảnh như mình vậy có khó xin cho cả 3 mẹ con đi không hả bạn @duongmin ?

@all: nhieu ban ko phan biet dc thu moi va bao lanh la khac nhau. Noi chung, di du lich dang bao lanh thi kha nang visa rat cao. Xin visa thu moi, ban phai co chung cu ( hinh anh, thu tu, giay to) chung minh quan he voi nguoi moi. Nguoi moi chi can co visa o Uc la ok, ko can phai co PR hay citizenship. Nguoi viet thu moi nen ghi ro se ho tro di lai, an o cho nguoi xin visa la ok.Visa Uc ko kho, cac ban nen xem tat ca check list va ho so that day du, thuyet phuc la ok. Quan trong nhat, ban chung minh ve tai chinh( nha dat la ok nhat), tien trong tai khoan, cong viec hien tai, tinh trang hon nhan. Uc luon khuyen khich su minh bach, cac ban co gang lam dung va day du yeu cau cua visa thi se co visa thoi. Truong hop cua ban monalisa thi cung khong kho xin visa. Ban cu tu tin apply va chuan bi ho so 1 cach thuyet phuc nhat. Ban nen dat vao vi tri approver khi chuan bi ho so.

Chào các mem trong box,Mình tham khảo nhiều trang wed hướng dẫn và cũng chuẩn bị hồ sơ để xin visa du lịch Úc tự túc khoảng 2~3 tháng ( chỉ có thư mời của bạn mới quen thôi ).Nhờ mod xem tình trạng hồ sơ mình có dễ xin không :
+Mình 30t, nam ,single,đi làm ở cty lương 10tr/thg thôi. Mình đã xin được giấy nghỉ phép 3thg.( cái này trong đơn mình có cần nộp hdlđ không?) Mình ở tỉnh,ở đây chỉ có KT3 ở TPhcm thôi .
+Đã làm sổ tiết kiệm và tk hơn 15k .
+Mình không có tài sản đất đai gì hết.
+visa đã đi du lịch Anh 2 lần (người thân bảo lãnh)
+lịch trình đi qua đo chủ yếu là dulich thăm bạn bè, ở nhà bạn mình luôn.( có cần phải viết tường trình tour không?)
+đơn thì mình có bạn trên diễn đàn giúp và hoàn thành xong hết .
Theo các mem mình có khả năng xin không , mình còn thiếu gì nữa không ?thank all !!!^^
Trước hết, bạn nên có bằng chứng về mối quan hệ bạn bè, ví dụ như email, hình ảnh chụp chung.
Bạn đã du lịch Anh rồi là 1 điểm cộng trong xét visa
Bạn ko có đất đai, nhưng ba mẹ bạn thì có, nên đề cập trong hồ sơ, và khẳng định là ba mẹ bạn sẽ hỗ trợ thêm khi bạn có yêu cầu
Bạn đã có 15k thì tốt. Bạn nên ghi rõ trong travel plan, bạn sẽ ở nhà của người bạn. Người bạn ấy cũng ghi rõ trong thư mời là họ sẽ hỗ trợ bạn về chỗ ở và đi lại, và cũng cam kết là bạn sẽ tuân thủ luật pháp Úc
Theo mình thì hồ sơ của bạn có nhiều cơ hội được cấp visa. Do Úc xét visa dựa trên tất cả hồ sơ mà bạn nộp. Nên cố gắng làm thật tốt và chu đáo.

Cần tư vấn gấp đi du lịch úc 2013
Nhà em có 3 cậu ruột bên úc đều có quốc tịch úc, có việc làm ổn định, mẹ em thì đã du lịch úc 4 lần rồi, còn ba em đi 1 lần với mẹ em, mỗi lẫn đi đều chấp hành đúng luật úc (Tài chính mẹ em tự lo hết, bên các cậu không cần hộ trợ tài chính).
Nay Cậu muốn bảo lãnh mẹ em cùng với em và em trai em ( 2 đứa đều sinh 1992, còn đang là sinh viên, không đi làm) đi du lịch úc trong dịp hè thăm các cậu, 3 mẹ con em có đi du lịch úc được ko? (3 mẹ con em đã từng đi singapore du lịch)
Mẹ em sẽ bảo trở tài chính, có giấy tờ nhà cửa, sổ tiết kiệm cho cả 3 người...Vậy khi làm giấy tờ xin visa có khó khăn gì hay không? Hay phải cần nhờ các cậu bảo trợ thêm sẽ dễ hơn hay không?
Mong mọi người giúp đỡ, em xin cảm ơn.

Trường hợp của em có nhiều cơ hội được visa Úc. Tốt nhất, nhờ cậu em là bảo lãnh tài chính cho du lịch và thăm thân nhân thì sẽ tốt hơn là chỉ viết thư mời.
Em nên phân biệt rõ thư mời qua thăm Úc và bảo lãnh người thân qua du lịch thuộc về 2 quá trình xét visa khác nhau. Du lich kiểu thư mời bị fail cao hơn rất nhiều so với du lịch có thân nhân bảo lãnh. Do đó, em nên tìm hiểu thật kỹ 2 dạng này.
Anh kiến nghị em nên nộp hồ sơ theo du lịch có thân nhân bảo lãnh. Tuy nhiên, những chứng minh tài chính của 3 mẹ con em rất quan trọng. Nên làm thật kỹ nhé. Tôt nhất em nên nhờ IOM tư vấn
Visa Úc rất dễ và minh bạch hơn so với các nước châu Âu và Mỹ. Chúc em thành công

cam on anh da tu van giup nhung em ngai lam phien lam ... chac em di theo dien thu moi thui vi ba me da tung di theo dien thu moi thui ah nen em nghi khong can bao lanh dong tien

Mình đã nhận được visa Úc du lịch sau 10 ngày nộp hồ sơ qua IOM (dạng du lịch tự túc, độc thân và không thư mời cũng như không người thân ở Úc) Rất là vui.. Mình cũng nhờ kinh nghiệm của những người đi trước chỉ bảo lại trong diễn đàn này, ngày nào cũng dành chút thời gian vô đọc rồi học hỏi, rồi tự làm hồ sơ đi nộp.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back