What's new

Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Status
Not open for further replies.
Có bạn email hỏi mình về vụ bảo hiểm, visa và hỏi thêm về vé. Bảo hiểm thì mình chia sẻ rồi, các bạn cứ xem ở video clip này là đủ hết thông tin:
http://www.youtube.com/watch?v=XFvjP4l34YA

Vụ visa thì cũng nói rồi, đối với visa Úc thì dễ hơn visa Mỹ là bộ hồ sơ họ yêu cầu khá cụ thể nên các bạn cứ bám theo đó mà làm. Chỉ nhắc là nhớ nộp hồ sơ sớm sớm chứ đợt mình nộp gặp mùa cha mẹ qua thăm con làm lễ tốt nghiệp gì đó nên hồ sơ đông quá, hơn 3 tuần mới có kết quả đó.
Còn vụ vé thì sẵn dịp mình chia sẽ thêm một chút kinh nghiệm về việc mua vé đi Úc, không đúng tên chủ đề lắm nhưng chắc cũng có ích cho một số bạn. Mình đi Úc 2 lần toàn dạng tự đi chơi, tự trả tiền túi nên xem xét giá cả rất kỹ. Vé Vietnamairlines bay thẳng nhưng hơi cao. Hai lần mình đều book vé vòng đi từ VN sang Sing (của Jetstar hay Tiger), đợi ở Sing chừng 2h rồi bay tiếp từ Sing đi Úc (đến Sydney hay Goldcoast, Mel) bằng hãng Scoot, vòng về thì bay AirAsia về. Các hãng này đều hãng giá rẻ, hay có giá promotion rất tốt. Hai lần đi mình tốn tiền vé chỉ khoảng 500-600usd/round trip, rẻ hơn VN Airlines vài trăm usd đó.

Chúc các bạn đậu visa và có chuyến đi vui vẻ nhé.

Cảm ơn thông tin hữu ích của bạn. Mình đã xem video clip và đặt bảo hiểm du lịch ACE ở http://shopbaohiem.com cho ông già đợt này rồi, thấy ACE không giảm quyền lợi bảo hiểm cho người lớn tuổi nên điểm này hay hơn Chartis. Đợt này mình muốn ổng già bay thẳng nên mua vé Vietnamairlines, nhưng thông tin vé đi vòng như bạn nói cũng thật là hay, sẽ ghi chú lại để lần sau áp dụng. Cảm ơn bạn lần nữa.

Ho so minh nop ngay 10/04 toi nay chua thay gi.goi len iom bao minh cho.minh hoi toi da la bao lau co ket qua? Ho bao khong co toi da ma trung binh tren 2 tuan thoi.bo tay bo goi ngoi cho

Hôm nay 03/05 mình nhận được sms lên nhận hồ sơ,rất hồi hộp cuối cùng cũng được visa.
1/ Hồ sơ đúng theo yêu cầu.
2/ tài sản 3 căn nhà và 400tr trong tài khoản.
3/ Không kế hoạch du lịch,không mua bảo hiểm.
Gia đình mình đi 4 người (đi lần 2).
Sau hơn 3 tuần mình có visa.vài thông tin để anh chị em biết sau này củng cố hồ sơ cho tốt để có chuyến du lịch đến úc như ý.

Hôm nay 03/05 mình nhận được sms lên nhận hồ sơ,rất hồi hộp cuối cùng cũng được visa.
1/ Hồ sơ đúng theo yêu cầu.
2/ tài sản 3 căn nhà và 400tr trong tài khoản.
3/ Không kế hoạch du lịch,không mua bảo hiểm.
Gia đình mình đi 4 người (đi lần 2).
Sau hơn 3 tuần mình có visa.vài thông tin để anh chị em biết sau này củng cố hồ sơ cho tốt để có chuyến du lịch đến úc như ý.
Họ đưa tờ giấy là GRANT VISA NOTICE phải ko? Mình cũng nhận được tờ đó.

Hihihihi, mình có visa rùi nè, 6 month visa :D

Ho không lable visa cho mình trong passport, vậy mình cứ đi bình thường hả mọi người? Thanks mọi người

Họ đưa tờ giấy là GRANT VISA NOTICE phải ko? Mình cũng nhận được tờ đó.

Hihihihi, mình có visa rùi nè, 6 month visa :D

Ho không lable visa cho mình trong passport, vậy mình cứ đi bình thường hả mọi người? Thanks mọi người
Lam sao ban xin duoc 6 thang vay.minh cung muon vay nhung so ko duoc nen thoi. Bay gio khong co dan nhan visa nua.ho kiem tra tren he thong.nhung ma uc co cap rieng to giay visa grant notice day du thong tin nhu dan nhan visa luc truoc de minh mang theo ma.

@tinh78200
Thanks bạn,

À, mình nộp hồ sơ bình thường à, năm ngoái mình đi 3 tháng, năm nay muốn đi 6 tháng nên mình ghi 6 tháng rồi nộp thôi. Bạn cứ mạnh dạn nộp đi :D

Có ai tháng 6 đi Perth không thì mình đi chung với, mỗi lần transit ở Sing có 1 mình buồn quá :(

@viva5808: 12/6 mình bay sang Sing để đi Perth đây. Bay jetstar từ HCMC sang Sing, buổi sáng, đến chiều tối sẽ bay tiếp từ Sing đi Perth, và có mặt tại Perth lúc nửa đêm :)

@tinh78200
Thanks bạn,

À, mình nộp hồ sơ bình thường à, năm ngoái mình đi 3 tháng, năm nay muốn đi 6 tháng nên mình ghi 6 tháng rồi nộp thôi. Bạn cứ mạnh dạn nộp đi :D

Có ai tháng 6 đi Perth không thì mình đi chung với, mỗi lần transit ở Sing có 1 mình buồn quá :(
bạn vivia5808 đi vào ngày mấy vậy?bạn đi hãng nào?15/06 mình đi đang cân nhắc giữa 2 hãng thai airway hoặc quatas.nếu đúng dịp thì đi cùng

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back